• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521

jinsk8r

Jinsk8r có thể chỉ mình cụ thể cách thay đổi file text trong phần:"Thay đổi thư mục mà Gallery và Music Player quét" được không? (VD: như mình muốn Gallery chỉ quét trong E:/Image và MP quét E/Sound.
Bạn mở mod Music ra chỉnh file txt như sau
0x1 string "E:\\Sound\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Với mod gallery làm tương tự
Bạn Jinsk8r hướng dẫn chi tiết giúp mình cách xóa bớt ngôn ngữ nước ngoài và thêm ngôn ngữ VN. Mình làm toàn bị lỗi vì hướng dẫn của bạn ở đầu topic đơn sơ quá, mình rất thích học hỏi cách mod fw. Cảm ơn bạn
Mình k có rành mấy vụ add/remove lang này lắm :p Cái tut đó là của tác giả viết ra, mình chỉ dịch sang TV thôi.

Sorry mấy bạn reply hơi chậm :p mấy hnay bận wa'

linh2911

Bạn Jinsk8r hướng dẫn chi tiết giúp mình cách xóa bớt ngôn ngữ nước ngoài và thêm ngôn ngữ VN. Mình làm toàn bị lỗi vì hướng dẫn của bạn ở đầu topic đơn sơ quá, mình rất thích học hỏi cách mod fw. Cảm ơn bạn
bạn có thể tham khảo tiếng anh TẠI ĐÂY, đầy đủ tool và hướng dẫn lun

jinsk8r

Post lại Language Remover GUI cho bạn nào cần nhé

Công cụ remove language khỏi file ROFS2
Ko cần chỉnh sửa file languages.txt (công cụ này sẽ làm tự động giúp bạn)

• 1) Chọn thư mục ROFS2 đã giải nén
  • 2) Chọn ngôn ngữ muốn xóa
  • 3) Chọn ngôn ngữ mặc định nếu muốn thay đổi ở DF Language Code
  • 4) GO!

DOWNLOAD
(Giải nén ra và cho tất cả file vào 1 thư mục sau đó chạy file exe nhé :p)

Chúc các bạn thành công!

ngyntom

chủ thớt cho mình hỏi thêm,mình muốn can thiệp giao diện omia hay organ mình cần copy máy file đó vào đâu vậy bạn,thanks.

cuongdien

Galabuon cho mình hỏi là muốn thêm ngôn ngữ VN vào fw thì chép đè thư mục VN-Lang của bạn up lên vào rofs2 trong Nokia Editon rồi flash phải không ? Nếu không đung thì mong bạn hướng dẫn chi tiết. Cảm ơn bạn

jinsk8r

Thực sự mong bác jinsk8r Chỉ cách add HS và Ứng dụng vào rofs2
Mấy hnay bận bịu wa' :p để khi nào rảnh mình sẽ post, mong bạn thông cảm nhé.

Đây là hướng dẫn ngắn gọn:
1.Dùng SISContents giải nén file cài đặt (app, game,vv) (một số app có thể ko add được)
2.Dùng NokiaEditor giải nén file ROFS2
3.Copy 2. vào 3. theo đúng cấu trúc thư mục
4.Dùng NokiaEditor repack lại ROFS2

Chúc bạn thành công!
chủ thớt cho mình hỏi thêm,mình muốn can thiệp giao diện omia hay organ mình cần copy máy file đó vào đâu vậy bạn,thanks.
Bạn xem ở trên nhé. Khác 1 chút là nếu file đã tạo sẵn cho việc cook (tất cả file trong topic này) thì bạn chỉ cần Winrar giải nén và copy vào ROFS2 thôi, ko cần dùng SISContents.

ngyntom

cho mình hỏi mình flash CFW#2 không biết sao nó không khóa phím tự động mặc dù mình đã chỉnh thời gian tự khóa phím là 00:35 s,hix ai biết chỉ dùm mình,thanks

jinsk8r

cho mình hỏi mình flash CFW#2 không biết sao nó không khóa phím tự động mặc dù mình đã chỉnh thời gian tự khóa phím là 00:35 s,hix ai biết chỉ dùm mình,thanks
Ban. chinh~ trong Display hay Phone Management?
Trong Display la` tat man` hinh` thoi, con` Phone Management > Key guard la` khoa phim

ngyntom

Ban. chinh~ trong Display hay Phone Management?
Trong Display la` tat man` hinh` thoi, con` Phone Management > Key guard la` khoa phim

mình chỉnh Key guard,mình chỉnh trong display vàKey guard giống nhau,lúc trước mình cũng làm như vậy

dhoanganhtuan

jinsK8r ơi ! bạn cho mình xin bộ RomPctcherr 14 apps nhé, mình đang thử cookrom mà bản RomPatcher trong toptic này có 2apps à, mình cook xong thì cài phần mềm cái được cái không. bạn chỉ luôn dùm mình cách thay đổi cái hình khi khởi đông của bạn nha, mình muốn thay cái hình ma không biết nó nằm ở đâu hết . với cho mình xin phần mềm Brightlight nhé, cám ơn bạn trứoc nha

jinsk8r

jinsK8r ơi ! bạn cho mình xin bộ RomPctcherr 14 apps nhé, mình đang thử cookrom mà bản RomPatcher trong toptic này có 2apps à, mình cook xong thì cài phần mềm cái được cái không. bạn chỉ luôn dùm mình cách thay đổi cái hình khi khởi đông của bạn nha, mình muốn thay cái hình ma không biết nó nằm ở đâu hết . với cho mình xin phần mềm Brightlight nhé, cám ơn bạn trứoc nha
Patch thì chỉ cần 2 cái Open4all và InstallServer để cài App unsigned thôi chứ @.@ mấy cái kia đâu cần
Hình khởi động thì trong topic này trang đầu có hướng dẫn rồi, còn nếu bạn muốn hỏi cách làm hình thì: Photoshop + Paint.net :p
Brightlight: http://www.pdaviet.net/showthread.php?67719-Tập-hợp-các-OffScreen-cho-S60v5/

ngyntom

jinsk8r mình dùng bản CFW#2 cái rompatcher mỗi lần chọn no no hiện thông báo ok no mới cho vào,co cách nào bỏ nó đc không?

jinsk8r

jinsk8r mình dùng bản CFW#2 cái rompatcher mỗi lần chọn no no hiện thông báo ok no mới cho vào,co cách nào bỏ nó đc không?
Cái đó là mặc định của RomPatcher+ mà ^^ Nó trong file exe làm sao sửa được

ngyntom

Cái đó là mặc định của RomPatcher+ mà ^^ Nó trong file exe làm sao sửa được
nếu mình nhớ k nhầm lúc trước hack theo kiểu này cũng có hiện như vậy,nhưng vài bữa sao nó có ra bản patcher k hiện đó nữa k biết mình có nhớ nhầm k nữa

Ntv_79

pò có không gởi cho mình đi,thanks

Cái bản pờ lớt (RP+) mới nhất là có hiện cái bảng đấy. Còn các bản Rompatcher khác thì không có đâu. bạn search có ngay thôi mà!