• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521

ht8xlove

Không cài được rompatcher 2.03 được Tojido ạ, nó cứ báo là phần mềm đã có sẵn. Bạn có bản rompatcher nào up cho mình với
Những phần mềm có sẵn trong máy rồi thì ko cài bản khác vào được . Nếu bạn muốn có được bản mới thì chỉ có cách là cook lại Rom , xóa bản cũ đi rồi cook vào bản mới . Hoặc xóa hẳn nó đi để cài thủ công cho tiện chọc phá . Cái google maps vừa có bản mới và mình cũng phải làm thế đấy
:p

cuongdien

Sao trong z\resource\app của 5800 lại không có file gridroot.mbg nhỉ. Bạn nào biêt chỉ giúp minh với, cảm ơn

ht8xlove

Sao trong z\resource\app của 5800 lại không có file gridroot.mbg nhỉ. Bạn nào biêt chỉ giúp minh với, cảm ơn
Tìm "nổ" con mắt cũng chẳng bao jờ thấy file đó đâu bạn ah

cuongdien

Bạn Jink8r hướng dẫn lại cách mod thay đổi app circle , mình không tìm thấy file gridroot.mbg trong z\resource\app thì mod như thế nào ?. Cảm ơn bạn

vutaikt

minh mod 1 bản cook nhưng hình như trong topic k có bộ font mới
K bit ai có bô. Font andy full kí tự (bản cook fw 15.5) k share cho minh.

vutaikt

các bac cho em về phần repack của nokia editor sao em đóng gói thành công mà khi jar nó cứ vào file bi lỗi
đây là nhật kí của jaf
JAF version 1.98.66 beta5
Detected PKEY: 90008DC4
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.23.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_C02_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90008DC4
Init usb communication...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90008DC4
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

ngochuyhlv

PRESS POWER ON NOW!
Bấm nút mở máy 1 cái mới đc bạn à :D
Nhưng sao bạn ko Flash lúc máy đang hoạt động khỏi mắc công bấm j hết :D

vutaikt

ban đọc lại đoạn cuối đi nhé
mình đã tắt máy rồi mới bậ mà
nó bảo lỗi file rot2 ma
Flash files are corupted or missing...
ko bít co ai chỉ cho mình cách thêm file và mod 1 số phần vào ssofft2 dc k?
ví dụ em muốn sửa font chữ mặc định của máy em copy file fonts vào roft2/rerouce/
khi ấn repact (nokiaeditor chưa tắt) thì ok nó tạo ra file roft2 nhưng khi flassh bằng faf vẫn hiện lỗi trên
"Flash files are corupted or missing..."
ai hướng dẫn mình 1 cach chi tiết dc k a.

Chỉnh sửa cuối:

ht8xlove

ban đọc lại đoạn cuối đi nhé
mình đã tắt máy rồi mới bậ mà
nó bảo lỗi file rot2 ma

ko bít co ai chỉ cho mình cách thêm file và mod 1 số phần vào ssofft2 dc k?
ví dụ em muốn sửa font chữ mặc định của máy em copy file fonts vào roft2/rerouce/
khi ấn repact (nokiaeditor chưa tắt) thì ok nó tạo ra file roft2 nhưng khi flassh bằng faf vẫn hiện lỗi trên
"Flash files are corupted or missing..."
ai hướng dẫn mình 1 cach chi tiết dc k a.

Đây nè bạn :
Về vấn đề add và remove apps trong Rom ah . Đàu tiên bạn dùng phần mềm Nokia Editer bung file Rosf2 .Ví dụ : bạn muốn gỡ bỏ bản game tictactoe ra khỏi Rom thì bạn tìm down về một bản game tictactoe.sis khác ra sau đó bạn dùng SisContents bung file này ra .Nó sẽ cho bạn thấy chi tiết các file được cook vao Rom nằm trên đường dẫn nào .Ví dụ : bạn bung file ....tictactoe.sis ra nó sẽ có 3 thư mục Private , Resouse , Sys và 1file tictactoe.pkg (chỉ ví dụ thôi nhé) Bạn mở các thư mục ở trong Rom theo đường dẫn giống như trên sẽ thấy các file cần xóa .Bạn cũng có thể chép các file đã bung theo đường dẫn mà SisContents bung ra (cách add ứng dụng) Cook vào Room . Cuối cùng là dùng Nokia Editer đóng gói lại và flash . Lưu ý File Rofs2 ko được lớn hơn 33MB .Khi bung file Rofs2 xong thì ko nên tắt Nokia editer để sau khi chỉnh sửa file Rofs2 xong còn dễ dàng đóng gói
Lưu ý khi add them ứng dụng thì ko cần coppy file *.pkg vao Rom . Còn cái lỗi corupt file là do bạ edit file bị lỗi hoăc máy tính của bạn bị lỗi nên quá trình đóng gói và flash bị lỗi

Chỉnh sửa cuối:

cuongdien

Bạn ht8xlove chỉ cho mình cách mod app circle với , tìm không thấy file gridroot.mbg đâu thì làm thế nào?. Cảm ơn bạn

ht8xlove

Bạn ht8xlove chỉ cho mình cách mod app circle với , tìm không thấy file gridroot.mbg đâu thì làm thế nào?. Cảm ơn bạn
Chẳng có file nào là gridroot ban ah . Mình lục tung trong xplore cung chẳng có file nào có cái tên như thế cả . Nhung cái file z/resouse/effects/themeloader2.mkl hình như là file quy định file (themeloader.png) ảnh hình sao trên ứng dụng đang chạy ẩn thì phải . Còn cái vòng tròn nhỏ khi click vào ứng dụng chính là file loader.png . Nhưng file nào quy định cái tên loader.png thì mình chưa tìm được . Cái mod này của ông nào ấy nhỉ ? Mang con bỏ chợ thế này thì chắc là coppy ở đâu rồi post lên đây thôi . Chứ thực chất chẳng biết jì cả . Nếu ko thì đã giải đáp được cho bạn rồi . Tìm muốn nổ cả mắt mà ko thấy . Mình nghĩ cái này là effects chứ sao lại tìm trong apps được nhỉ ? Ko hiểu lắm .

ngochuyhlv

gridroot.mbg chỉ có trên N97 thôi, 5530 5800 ko có đâu tìm chi thêm mệt :D
5530 hình như dùng file Menu.mif thì phải. Để tối về test thử xem sao :D

vutaikt

tình hình mình ko thể dóng gói file roft2 dc khi flash máy cú nói coruppt

đay là rom roft2 đã có hiệu ứng slidespin+ rompacher

http://www.mediafire.com/?mtzt3zemjyo

@ht8xlove ơi
bạn cook cho mình thêm bộ font andy+1 games gomoku+ mod thay đổi hình ảnh và âm thanh khởi động hình bài fw cook #15.5 vào dc ko
mình làm mãi mà ko dc a`. chán quá

cuongdien

Tojido cho hỏi cách mod app circle trên 5800 bằng cách nào. Làm theo hướng dẫn trong topic không được. Cảm ơn bạn

ht8xlove

tình hình mình ko thể dóng gói file roft2 dc khi flash máy cú nói coruppt

đay là rom roft2 đã có hiệu ứng slidespin+ rompacher

http://www.mediafire.com/?mtzt3zemjyo

@ht8xlove ơi
bạn cook cho mình thêm bộ font andy+1 games gomoku+ mod thay đổi hình ảnh và âm thanh khởi động hình bài fw cook #15.5 vào dc ko
mình làm mãi mà ko dc a`. chán quá
Đơn giản thôi mà . Bạn đưa những thứ bạn cần cook thêm và thay đổi cho mình mình làm cho . Mà bạn đang muốn flash bản nào vậy ?

jinsk8r

Chẳng có file nào là gridroot ban ah . Mình lục tung trong xplore cung chẳng có file nào có cái tên như thế cả . Nhung cái file z/resouse/effects/themeloader2.mkl hình như là file quy định file (themeloader.png) ảnh hình sao trên ứng dụng đang chạy ẩn thì phải . Còn cái vòng tròn nhỏ khi click vào ứng dụng chính là file loader.png . Nhưng file nào quy định cái tên loader.png thì mình chưa tìm được . Cái mod này của ông nào ấy nhỉ ? Mang con bỏ chợ thế này thì chắc là coppy ở đâu rồi post lên đây thôi . Chứ thực chất chẳng biết jì cả . Nếu ko thì đã giải đáp được cho bạn rồi . Tìm muốn nổ cả mắt mà ko thấy . Mình nghĩ cái này là effects chứ sao lại tìm trong apps được nhỉ ? Ko hiểu lắm .
Mấy hnay mạng ở nhà bị cắt ko reply đc mong bạn thông cảm ^^ mình k có đem con bỏ chợ đâu
Tojido cho hỏi cách mod app circle trên 5800 bằng cách nào. Làm theo hướng dẫn trong topic không được. Cảm ơn bạn
Mod này N97 only ^^ 5800 xài file khác, để hôm nào có mạng mình post lên đây nhé

Caominh171

Bản dùng Animenu Plus mà đổi bạn àh, thao tác cũng nhanh & dễ nữa