• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁCH THOÁT KHỎI TÌNH TRẠNG TREO MÁY.

hanoiwap

Super V.I.P
Khi máy tắt, giữ volume- để vào bootloader. Sau vài lần sẽ vào được bootloader.

ancola66

Super V.I.P
Vấn đề là khi ấn và giữ nút nguồn đến khi nó tát máy mình vừa tha ra nó lại tự khởi động và tiếp tục treo cho nên nếu bạn nào có gặp trường hợp đó thì làm như mình nói ở trên để vào bootloader thôi ạ
Vừa thấy nó tắt thì tiếp tục nhấn Power+Volume down là vào được Bootloader

claudemom377

Các bác cho hỏi, sao mình thấy trong đây toàn là rom và cách cook cho One X ko ạ, còn One S và One V có y như vậy ko

thanhtamhtc

Thông tin không biết có mới không nhưng rất hữu ích cho những newbie như mình là khi máy đang bị treo logo thì không thể kết nối ở chế độ fastboot được, muốn khởi động lại phải nhấn và giữ nút Power 7 giây + Volume down thì máy sẽ khởi động lại vào fastboot
Xim mod bổ sung thêm thông tin này vào bài đầu để anh em bị treo logo mà không biết sẽ dễ xử lý hơn

tudcmo

Member
Hôm nay super wipe xong quên không vào cài rom ngay , bây giờ máy bị treo ở logo htc , không vào được recovery mọi người cấp cứu hộ với .

Hôm nay super wipe xong quên không vào cài rom ngay , bây giờ máy bị treo ở logo htc , không vào được recovery mọi người cấp cứu hộ với .
Anh giữ phím Power từ 5 - 7s để tắt nguồn, sau đó vào HBOOT để vào Recovery nhé.

hanoiwap

Super V.I.P

1-Nhấn và giữ Power máy sẽ tắt và khởi động lại. Giữ ngay Volume- để vào Bootloader. Tiếp đến Recovery
2-Nếu vào Recovery không được thì phải Relock. Upbản rom ship đúng khu vực. Tiếp tục Unlock và root

tudcmo

Member
chắc phải relock lại , em lam cả clear cache rồi mà vẫn không vào được recvery , máy em hàng của viettel chắc là châu á rồi .
1-Nhấn và giữ Power máy sẽ tắt và khởi động lại. Giữ ngay Volume- để vào Bootloader. Tiếp đến Recovery
2-Nếu vào Recovery không được thì phải Relock. Upbản rom ship đúng khu vực. Tiếp tục Unlock và root

Last edited by a moderator:

tudcmo

Member
vấn đề chính do pin bị yếu , bây giờ pin no và đã giải quyết xong . cảm ơn sự góp ý của mọi người .

vnreview

Anh ơi em hỏi tí. Có phải mấy cái chân ở đằng sau máy đấy có chung tác dụng để Repair máy nữa phải không ạ :D
Chân đấy là tiếp điểm gắn với Dock mà bạn, Repair thì không phải đâu. Bao giờ One X hạ giá để mình mua nhỉ ^^

tudcmo

Member
Hôm qua cài xong bản rom Android Revolution HD V7.0.0 chạy ngon , sáng nay cài nhầm aroma_3dot-remover-v1.2.1 khi khởi động lai máy bị treo ở logo htc one , không vào lại bootloader nữa , có ai bị như vậy chưa .Không vào được bootloader không làm gì được nữa .Buồn quá .

duytrum444

khởi động được thì đâu có gì đâu mà không vô boot được. nếu k vào được boot thì chuẩn bị tinh thần đi là vừa @@

venusian

Moderator
Hôm qua cài xong bản rom Android Revolution HD V7.0.0 chạy ngon , sáng nay cài nhầm aroma_3dot-remover-v1.2.1 khi khởi động lai máy bị treo ở logo htc one , không vào lại bootloader nữa , có ai bị như vậy chưa .Không vào được bootloader không làm gì được nữa .Buồn quá .

Sao lại không vào đc Bootloader hả anh. Thử làm lại đi anh.
Không vào đc Bootloader thì nguy hiểm quá :(

tudcmo

Member
Để qua đêm sáng nay đã vào được và chạy rồi , bản 2.05 khi vào bootloader phải giữ cả 2 phím power và volum down
Sao lại không vào đc Bootloader hả anh. Thử làm lại đi anh.
Không vào đc Bootloader thì nguy hiểm quá :(

venusian

Moderator
mình đã up rom ship xóa cache fastboot rùi cũng bị treo như thường ah`

Up lại Rom Ship rồi vẫn bị treo thì hơi loằng ngoằng rồi.
Bạn thử thực hiện up Lại Rom Ship một lần nữa xem có đc không.
Nếu không đc thì chuyển qua Unlock Bootloader rồi up Rom Cook nhé.
(Mod Bên cellphone mà không giải quyết đc thì ca này khó chữa đây)

thachnguyen

ONE X có thể repair được em :))
refair o dau vay bo may minh bi treo ko lam gi duoc tat nguon vo duoc man hinh chinh nhung ko vao duoc me nu o dau refair bro cho dia chi cam on nhieu

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.