• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁCH THOÁT KHỎI TÌNH TRẠNG TREO MÁY.

hoclamchi

Bản rom của bạn hiện tại chưa có RUU mà chỉ có OTA thôi. Giờ bạn phải tìm bản rom backup dạng .zip từ một máy khác mới được.

bác làm ơn giúp em vs ... máy em chưa super cid , chưa s-off có up đc rom cook ko ..?? nếu úp đc bác cho e xin 1 bản cho HTC__A07 và cách cho rom vào bộ nhớ máy nhé ... cảm ơn bác rất nhiều ạ ...

bác làm ơn giúp em vs ... máy em chưa super cid , chưa s-off có up đc rom cook ko ..?? nếu úp đc bác cho e xin 1 bản cho HTC__A07 và cách cho rom vào bộ nhớ máy nhé ... cảm ơn bác rất nhiều ạ ...
Bạn cài Recovery rồi thì copy file rom cook dạng .zip vào bộ nhớ máy, sau đó full wipe và chọn Install zip from sd card/Choose zip from sd card và chọn file rom cook .zip trong bộ nhớ máy.

Khi flash rom xong thì bạn tiếp tục flash file boot.img (vì máy của bạn đang S-ON) của chính bản rom cook mà bạn vừa flash (để lấy file boot.img thì bạn mở file rom cook .zip ra và lấy trong kernel nhé), đưa máy về Fastboot rồi cắm cáp kết nối với PC, khi nào hiện chữ USB thì bạn mở cmd và gõ lệnh fastboot flash boot boot.img, sau khi flash xong thì khởi động lại máy là được.

Bạn nên thực hiện bước flash boot.img trước rồi sau đó mới vào Recovery để flash rom cook nhé.

Còn về rom cook thì bạn xài bản ViperS_C2_3.1.3 nhé, có tool flash dành cho các máy S-ON đó:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2485224

hoclamchi

Bạn cài Recovery rồi thì copy file rom cook dạng .zip vào bộ nhớ máy, sau đó full wipe và chọn Install zip from sd card/Choose zip from sd card và chọn file rom cook .zip trong bộ nhớ máy.

Khi flash rom xong thì bạn tiếp tục flash file boot.img (vì máy của bạn đang S-ON) của chính bản rom cook mà bạn vừa flash (để lấy file boot.img thì bạn mở file rom cook .zip ra và lấy trong kernel nhé), đưa máy về Fastboot rồi cắm cáp kết nối với PC, khi nào hiện chữ USB thì bạn mở cmd và gõ lệnh fastboot flash boot boot.img, sau khi flash xong thì khởi động lại máy là được.

Bạn nên thực hiện bước flash boot.img trước rồi sau đó mới vào Recovery để flash rom cook nhé.

Còn về rom cook thì bạn xài bản ViperS_C2_3.1.3 nhé, có tool flash dành cho các máy S-ON đó:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2485224

bác ơi ... bác giúp em S-Off và Super CID con Chip S3 ...
thống số đây ạ ... bác giúp em vs ... ??????
INFOversion: 0.5
INFOversion-bootloader: 3.01.0000
INFOversion-baseband: 16.11.20.24_M
INFOversion-cpld: None
INFOversion-microp: None
INFOversion-main: 3.19.401.101
INFOversion-misc: PVT SHIP S-ON
INFOserialno: FA31EW401615
INFOimei: 352762057987504
INFOmeid:
INFOproduct: villec2
INFOplatform: HBOOT-8260
INFOmodelid: PJ4020000
INFOcidnum: HTC__A07
INFObattery-status: good
INFObattery-voltage: 4117mV
INFOpartition-layout: Generic
INFOsecurity: on
INFObuild-mode: SHIP
INFOboot-mode: FASTBOOT

Chỉnh sửa cuối:

boycuteo

tiện đây Các bác có thể hướng dẫn em cách Flash các bản Radio cho HTC One X mà đang ở trạng thái S-On được không ạ? em xem trên mạng toàn là File .zip k có .img (Có link càng tốt) để flash gì cả mà file.zip thì lại dùng cho máy S=Off

Hboot
UNLOCK BOOT rồi, ROOT rồi, ReCovery rồi, Super CID 11111111, S-On ,Radio là 5.1204.162A.30
em muốn đổi Radio nó thành cái khác í. Bác nào biết Hướng dẫn em luôn được không. em xin cảm ơn và hậu tạ :)

hanoiwap

Super V.I.P
tiện đây Các bác có thể hướng dẫn em cách Flash các bản Radio cho HTC One X mà đang ở trạng thái S-On được không ạ? em xem trên mạng toàn là File .zip k có .img (Có link càng tốt) để flash gì cả mà file.zip thì lại dùng cho máy S=Off

Hboot
UNLOCK BOOT rồi, ROOT rồi, ReCovery rồi, Super CID 11111111, S-On ,Radio là 5.1204.162A.30
em muốn đổi Radio nó thành cái khác í. Bác nào biết Hướng dẫn em luôn được không. em xin cảm ơn và hậu tạ :)

1-S-on cũng có thể cài bằng file zip được. Tuy nhiên file zip đó phải gói thêm tools.
2-Giải nén file zip sẽ có file img.
3- Tải Uniflasher của htc one dual sim. Sửa lại cho one x để làm công cụ flash radio , recovery, boot

quycua99

Máy của e cũng bị treo như thế . hôm nay bật lên thì k lên được nữa do pin yếu nhưng khi sạc thì k vào điện . cắm sạc vào ms vào được phần Bootloader nhưng lại tắt luôn chưa kịp vào recovery . có cách nào chữa được k ad

BABY2010

BẠn cho mình hỏi tý
Máy HTC one S của mình bây giờ nó treo ở RUU chữ HTC to đùng
Mình không làm sao àm vào bootloader được
Có cách nào không nhỉ
Up rom ship nó báo lỗi partition
không làm sao mà tắt nguồn được nữa cơ

vietdjclubs

mấy anh chị giúp em với . htc one m7 của em flash firmware bị mất điện . giờ bị đứng ở logo htc . ko tắt máy được mặc dù làm đủ mọi cách cũng ko thể tắt . giữ volume - với nguồn cũng ko vào được bootloader ...

hoangdvdh1994

các chú ơi cứu cháu với. tình hình con HTC one x của cháu bị treo logo. đã có recovery . nhưng vì máy không có thẻ nhớ ngoài . cháu không biết làm cách nào để cho bản rom vào trong máy được. ai cứu cháu với