• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁCH THOÁT KHỎI TÌNH TRẠNG TREO MÁY.

01647987678

Máy em không biết làm gì mà khi khởi động nó dừng lại ở logo HTC EVO 3D.
up rom thì nó bị lỗi model id error! em vào bootloader thì thấy thế này
SHOORT PVT SHIP S-OFF RL
HBOOOT-1.49.0007
eMMC-boot
jul 12 2011, 15:29:51
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(( Bác nào giúp em với ! Xin cảm ơn!

Máy em không biết làm gì mà khi khởi động nó dừng lại ở logo HTC EVO 3D.
up rom thì nó bị lỗi model id error! em vào bootloader thì thấy thế này
SHOORT PVT SHIP S-OFF RL
HBOOOT-1.49.0007
eMMC-boot
jul 12 2011, 15:29:51
Bác nào giúp em với ! Xin cảm ơn!
Bạn vui lòng sang bên Box HTC EVO 3D này thảo luận nhé.

hoclamchi

CÁc bác gúp e với .. con htc one s S3 của e ... flash ship rom europe đúng phiên bản rồi ...sao lại báo lỗi này ::

sending 'zip' (623687 KB)... OKAY
writing 'zip'... INFOsignature checking..
FAILED (remote: 12 signature verify fail)

:((

CÁc bác gúp e với .. con htc one s S3 của e ... flash ship rom europe đúng phiên bản rồi ...sao lại báo lỗi này ::

sending 'zip' (623687 KB)... OKAY
writing 'zip'... INFOsignature checking..
FAILED (remote: 12 signature verify fail)

:((
Bạn úp bằng file .zip à? Mà phải chọn đúng Ship Rom của VilleC2 nhé.

đúng rồi bác ạ ... bản của em là bản HTC__A07 em tìm đúng bản có HTC__A07 mà ... tại sao lại ko úp đc ..
CID HTC_A07 là của Russia (Nga) nhé. Mà bạn úp thông qua HBOOT phải không? Giờ bạn đưa máy về Fastboot rồi thử lệnh fastboot getvar all rồi đưa thông số của máy lên đây nhé.

hoclamchi

CID HTC_A07 là của Russia (Nga) nhé. Mà bạn úp thông qua HBOOT phải không? Giờ bạn đưa máy về Fastboot rồi thử lệnh fastboot getvar all rồi đưa thông số của máy lên đây nhé.

Đúng rồi ạ ... em đang ở và làm việc tại moscow nga ...
thây là thông ạ

C:\Users\Le Vu\Desktop\Android>fastboot getvar all
INFOversion: 0.5
INFOversion-bootloader: 3.01.0000
INFOversion-baseband: 16.11.20.24_M
INFOversion-cpld: None
INFOversion-microp: None
INFOversion-main: 3.19.401.101
INFOversion-misc: PVT SHIP S-ON
INFOserialno: FA31EW401615
INFOimei: 352762057987504
INFOmeid:
INFOproduct: villec2
INFOplatform: HBOOT-8260
INFOmodelid: PJ4020000
INFOcidnum: HTC__A07
INFObattery-status: good
INFObattery-voltage: 4117mV
INFOpartition-layout: Generic
INFOsecurity: on
INFObuild-mode: SHIP
INFOboot-mode: FASTBOOT
getvar:all FAILED (status read failed (Too many links))

C:\Users\Le Vu\Desktop\Android>

hoclamchi

mình dùng bản ship rom này OTA_VILLEC2_U_JB_45_S_HTC_Europe_3.19.401.101_16.22.20.03U_16.11.20.24_M.zip

mình dùng bản ship rom này OTA_VILLEC2_U_JB_45_S_HTC_Europe_3.19.401.101_16.22.20.03U_16.11.20.24_M.zip
Đây là bản OTA nên bạn không úp được nếu máy bạn hiện tại không chạy rom gốc EUROPE và Unlock Bootloader. Máy bạn đã Relock Bootloader chưa?

hoclamchi

Đây là bản OTA nên bạn không úp được nếu máy bạn hiện tại không chạy rom gốc EUROPE và Unlock Bootloader. Máy bạn đã Relock Bootloader chưa?

bạn có yahoo hay skype ko .. cho mình xin để nc cho dễ ạ .. máy mình đã relock bootloader rồi ...!!

bạn có yahoo hay skype ko .. cho mình xin để nc cho dễ ạ .. máy mình đã relock bootloader rồi ...!!
Bản rom của bạn hiện tại chưa có RUU mà chỉ có OTA thôi. Giờ bạn phải tìm bản rom backup dạng .zip từ một máy khác mới được.

hoclamchi

trước đây máy mình đã lên 4.1.1 h mình không tìm được bản 4.1.1 qua RUU ... h mình úp về bản 4.0 ics Ruu đc không ??

trước đây máy mình đã lên 4.1.1 h mình không tìm được bản 4.1.1 qua RUU ... h mình úp về bản 4.0 ics Ruu đc không ??
Máy bạn không úp được bản cũ có version thấp hơn version hiện tại đâu nhé. Giờ bạn cài Recovery rồi úp rom cook thôi.

hoclamchi

Máy bạn không úp được bản cũ có version thấp hơn version hiện tại đâu nhé. Giờ bạn cài Recovery rồi úp rom cook thôi.

bây h nó còn treo ở chữ entering recovery... không vào đc recovery

Bạn đưa máy vào Fastboot rồi cài Recovery, sau đó copy rom cook thông qua chế độ Toggle USB storage nhé.

mình vừa cài bản recovery recovery-clockwork-touch-6.0.3.0 bị treo ở chữ entering recovery... nhọ :(