• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

mrthangyb

JAF version 1.98.66 beta5
Detected PKEY: 9000A95B
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.29.0
Changing mode...Done!
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-625\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-625\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_21.1.102_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_21.1.102_prd.rofs2.V15
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_21.1.102_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_21.1.102_001_000_U004.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000A95B
Init usb communication...
Phone Type:
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_21.1.102_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_21.1.102_prd.rofs2.V15
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\phoenix\products\RM-625\RM-625_21.1.102_prd.rofs2.V15
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_21.1.102_001_000_U004.uda.fpsx
Phone Type:
FILES SET FOR FLASHING:
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\phoenix\products\RM-625\CFW C6 v21.0.041 for 5233 by ngocha2006
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

mình làm đến bước này rùi nó đứng im không chạy nữa, lỗi là sao vậy bạn, giúp minh với hịc

zxcvbnmasd

Lỗi khi Jaf thế này thì khắc phục như thế nào ???

Các bác thông cảm cho e không bít post cái bài này vào box nào nữa,khi Jaf e bị lỗi như thế này

cài đi cài lại nó vẫn vậy,hix.Ai bít chỉ hộ e với ạ!

zxcvbnmasd

thành viên cấp 3 rùi mà vẫn chưa bít Flash :-s buồn

bác thông cảm,e gà,mọi ngày Flash bình thường,chả hiểu sao bây h nó lại thế,hình như nó không nhận ra đt kết nối với PC,e chưa bít cách khắc phục nên mới hỏi,nhờ đại ca cấp 2 chỉ bảo giùm ạ

panrai

Super V.I.P
ko phải do bạn chây mà bạn sài JAF sai rùi,nhìn hình thì bạn đang sài JAF cho win trong khi bạn đang sài SP đúng ko,nếu đúng thì gở ra cài lại nhé

panrai

Super V.I.P
sau ko bấm vào chế độ dead usb vậy bạn,bấm vào rùi chạy lại đi bạn

MuscleNerd

thành viên cấp 3 rùi mà vẫn chưa bít Flash :-s buồn
nếu chú biết thì chỉ người ta đi, bày đặt nói này nói nọ, không biết giải quyết vấn đề mà chỉ biết spam
@
tich vao o dead usb va flash o che do dead phone đi bạn vì flash như vậy ít lổi hơn la flash máy sống! Hay là bạn xem lai mấy cái file fw vì mình thấy trên tâm hình bạn là Euro nên xem lại các file coi có khớp nhau chưa đã

ferrari777

Các bác thông cảm cho e không bít post cái bài này vào box nào nữa,khi Jaf e bị lỗi như thế này

cài đi cài lại nó vẫn vậy,hix.Ai bít chỉ hộ e với ạ!
bạn chưa đánh dấu vào manual Flash và dead USB còn nữa cái đèn PPM không sáng

vantrong83

:))
Ha ha. Cái này... là thiếu Driver cáp USB bạn nhé.
Chứ chẳng phải chưa tích vào cái này cái kia
Theo cái hình bạn đưa lên. Có phải bạn dùng winxp đúng ko?
Mà là bản ghost đúng ko?
Nếu đúng thì chuyển qua máy khác
Máy cài bằng đĩa windows ý nhé
Cài PC Suite.
Cắm phone ở chế độ bật máy (để pc suite trên điện thoại)
ĐIều này giúp nhận đủ driver
Xong rồi thử flash lại xem nhé.
Nếu được nhớ nói mình biết
Mà lại theo cái hình bạn up lên. Đang thiếu toàn bộ file để flash bạn nhé.
Kiểm tra lại đi

zxcvbnmasd

ko phải do bạn chây mà bạn sài JAF sai rùi,nhìn hình thì bạn đang sài JAF cho win trong khi bạn đang sài SP đúng ko,nếu đúng thì gở ra cài lại nhé

SP là j vậy bác,em cài lại Jaf mấy lần rồi.Trong hình là e Flash thử chế độ Phone vẫn hoạt động đó,Vì cái lỗi này nó giống với Flash kiểu Tắt Phone,nên chụp cái hình lên mà

Mà là bản ghost đúng ko?
Cài PC Suite.
Kiểm tra lại đi

e cũng ngĩ như bác,nhưng cho nó load driver đủ hết rồi,thử cả 2 chế độ là USB và PC Suite rồi,nó vẫn nhận BT,nhưng Flash thì ko dc.
Hm qua đúng là dùng Ghost,nhưng hnay cài lại từ đĩa win XP bản quyền gốc rùi mà nó vẫn như trong hình đó :((
File để Flash vẫn đủ 7 cái mà

vantrong83

He he. Có teamview ko? Bật lên rùi pm YM hactu_thienhuong
Hôm qua giúp thằng em hiện tượng y chang thế này

MuscleNerd

Cho em ngoai le ti. Mod panrai hinh nhu da duoc lam Mod lau rui` ma` chu dau phai la trail mod???

barracuda

cho em hỏi,trc máy em hack thì bt ,cả 4 cái đèn xanh cùng sáng ,nhưng ko hiểu từ lúc bắt đầu flash CFW C6 trên 5233 của em thì khi flash cái đèn CNT kia nó ko sáng nữa :( có bác nào bị như em ko

ngohuyhoang

Mà là bản ghost đúng ko?
Cài PC Suite.
Kiểm tra lại đi

Máy mình cũng dùng winxp, Ghost nè :| Jaf ầm ầm, có sao đâu. CHỉ khó mấy lần đầu. hình như cũng báo lỗi thế, lâu lâu thì hết :D

shirooo

cho em hỏi,trc máy em hack thì bt ,cả 4 cái đèn xanh cùng sáng ,nhưng ko hiểu từ lúc bắt đầu flash CFW C6 trên 5233 của em thì khi flash cái đèn CNT kia nó ko sáng nữa :( có bác nào bị như em ko

fw c6 ko có file rofs3 nên đèn đó ko sáng

chjpkute

SP là j vậy bác,em cài lại Jaf mấy lần rồi.Trong hình là e Flash thử chế độ Phone vẫn hoạt động đó,Vì cái lỗi này nó giống với Flash kiểu Tắt Phone,nên chụp cái hình lên mà

e cũng ngĩ như bác,nhưng cho nó load driver đủ hết rồi,thử cả 2 chế độ là USB và PC Suite rồi,nó vẫn nhận BT,nhưng Flash thì ko dc.
Hm qua đúng là dùng Ghost,nhưng hnay cài lại từ đĩa win XP bản quyền gốc rùi mà nó vẫn như trong hình đó :((
File để Flash vẫn đủ 7 cái mà

mjnh onljne bang djeng thoaj post baj ko co dau thong cam nhe.ban plast nhu tren ko dc la do ko tjck du o va thjeu fjle de plast ban xem laj da co du 6 fjle chua va djeu quan trong nhat la khj thay dong chu ...power now..la phaj bam nguon luon thj no moi tim thay phone .chuc ban thanh cong mjnh bj nhu ban may lan ruj va plast lan nao cung vay cu lam dj lam laj may lan la dc ko can phaj winXP dja dau

ngocha2006

Tích cả 2 dấu
manual flash và deal USB
Kiểm tra thêm xem có thíu file ko,có file sai tên ko
Fw gốc 8 file,fw c6 có 7 file

zxcvbnmasd

chốt cho topic 1 cái là chưa có cách khắc phục triệt để ngoài việc cài lại win 7.Trong trường hợp này là do nó ko nhận driver dù đã cài đầy đủ mọi thể loại :(