• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

zxcvbnmasd

???????????? cai tren win 7 cung thua luon.ko chay noi :((

LeMyChinh

xóa hết file trong RM-504 đi lên navi down lại FW rồi chơi chế độ dead USB xem nào.;;)

anhhiepdhktcn

kaka,lại gặp bác đây rôi.bé này bị giống hệt em nhưng làm theo bác vantrong83 là ok.Nguyên nhân chính đúng là thiếu driver

kidkylin

???????????? cai tren win 7 cung thua luon.ko chay noi :((

file FW còn chưa đủ thì flash kiểu gì.

đèn rofs2 và rofs3 chưa sáng thì nó báo Flash files are corupted or missing... là đúng rồi.

P.s: xem lại bộ FW có bị lỗi ko, chưa gì đã đổ lỗi cho J.A.F

shjn3

file FW còn chưa đủ thì flash kiểu gì.

đèn rofs2 và rofs3 chưa sáng thì nó báo Flash files are corupted or missing... là đúng rồi.

Đèn 2 , 3 là sao bác nhĩ. mình thấy mọi ngừoi khi share file firmware thì chỉ có 1 file àh. làm sao mà chọn đựoc 3 đèn ta ?
Với lại không biết đèn nào là file nào, file có đuôi gì. thiệt khó hiễu wá, Mình mới chọn Use Init rồi chọn RM-->ok là nó lại tự mất dấu check ngay Use Init. Thiệt pó tay

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

Đèn 2 , 3 là sao bác nhĩ. mình thấy mọi ngừoi khi share file firmware thì chỉ có 1 file àh. làm sao mà chọn đựoc 3 đèn ta ?
Với lại không biết đèn nào là file nào, file có đuôi gì. thiệt khó hiễu wá, Mình mới chọn Use Init rồi chọn RM-->ok là nó lại tự mất dấu check ngay Use Init. Thiệt pó tay

cho mình hỏi FW của bạn 1 file là file dạng ji.có phải đuôi exe ko.
nếu bạn chọn các bản cook thông thường tác giả chỉ để file cook chia sẻ nhưng khi load về pc muốn flash phải kết hợp thêm với các file còn lại của FW đó bằng cách đổi tên sau đó chép đè file đó vào folder chứa các file của FW =>thành 1 Cfw đầy đủ mới flash được nhé
đèn 2 và 3 là cái đèn màu xanh của JAF đó nó báo hiệu tương ứng với các file của FW đó.như trường hợp của bạn là thiếu file nên JAF nó ứ chạy là đúng rồi.vì nó lấy cái ji ra để mà chạy lằng nhằng mà cố bắt nó chạy là nó ghét nó cho cái máy nghỉ hoạt động luôn ấy chứ ~X(
tìm hiểu kĩ hướng dẫn và các CM trong bài hướng dẫn là làm ngon ngay thôi.cố gắng đi nhé.good luck

shjn3

kidkylin

HixHix....Thank bác đã giải bày giùm mình.
Đuôi file mình tải về ko fải exe mà nó cụ thễ là thế này RM-505_22.0.110_C01_prd.rofs3.fpsx_Ntv và RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21_Ntv.
Mình xem bài của bạn Ntv và down firmware về
Link bài đó đây. http://www.pdaviet.net/showthread.php?97722-N97-*-CFW-V22.0.110*-hack-vĩnh-viễn-*-trống-ổ-C
rồi trong bài có link liên kết qua đây đễ chĩ cách làm.
Xong mình pó tay luôn ^^.hihi

bỏ đuôi _Ntv đi chép đè vào FW gốc rồi chạy Flash.

thanhthao1904

tình hình là rất là...
làm như chủ thớt rồi nhưng mà đến phần "Select phone model" thi không thấy em Nokia X6 đâu cả :((
bác nào chỉ dùm với

trong_nobita

Mình làm theo hướng dẫn nhưng đến bước thứ 3 thì cái khung MCU bấm dzô nó đòi file nhưng kiếm trong CFW down về không có với lai khung "Change also product code" không đánh dấu được luôn ,vậy là sao hả mọi người ai biết chỉ giùm dzới...........

ah máy mình la nokia X6-8G có phải RM-XXX là RM-559 kô???
file CFW mình tải về đây hình như thíu file để làm cho đèn MCU sáng đúng kô???
http://www.mediafire.com/?q5nm4wlzj3z

Chỉnh sửa cuối:

tuxedo20489

tình hình là rất tình hình bác ơi, em vừa nâng con 5233 của em lên ver 21.9.104 và không hack được nữa, em mún can thiệp thay đổi file ngôn ngữ nhưng không được,hạ xuống 21.1.004 cũng không được, em dùng bản JAF để flash.mong các bác hồi âm sớm chứ máy em h không cài được gì nữa rùi, mà lại chỉ dùng được tiếng Anh và tiếng Trung thui

t3kgcb

Mình dùng E63. Máy của mình đã hack xong, không có tiếng Việt nữa. Bây giờ cập nhật thêm Tiếng Việt Nam cho máy. Lúc cập nhật xong các dữ liệu trong máy có bị mất hết không vậy.
Muốn xóa ngôn ngữ mặc định trong máy có được không bạn.

langthangtronkiep

Hic, hôm nay e flash lại con 6303, nhưng do sơ suất nên đã flash nhầm FW ver thấp hơn, làm die phone. Bác nào biết cách chạy lại FW cho e nó xin giúp e với, e xin chân thành cảm ơn :((

bangvan

Em làm xong hết rồi nhưng cứ đến bước cuối cùng là nó báo:
Searching for phone... Found
Error reading phone init data...

Tại máy em là C5-03, tắt máy mà cắm vào máy tính thì nó vẫn Đang sạc pin nên chẳng biết làm thế nào cả, thử nhiều cách rồi mà vẫn bị thế...

kemkemkem

tui flash xog het rui` ma` khj e an nut nguon thy man hjh k sa'g! chi dung 1 kai thui! :(( phạ lam kiu j bjo.................. helpppppppp....

nolove_hn

cái phần hướng dẫn chạy JAF sao khó hiểu thế. m down về cài như hướng dẫn mà ko chạy đc. chẳng hiểu dùng file nào để chạy nữa. m đang dùng win 7 có dùng đc cái này ko vậy :-/

He. bật đc jaf rồi :D

Chỉnh sửa cuối: