• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

khunglu

Máy mình cứ tắt máy nó vẫn sạc, vậy có ảnh hưởng gì khi flash ko?

LeMyChinh

tháo pin ra cho tới khi JAF hiện thông báo ấn nút nguồn thì nhanh tay ấn pin vào và ấn nút nguồn 3s làm mấy lần là quen ngay thôi :D

minhdale

Mình bị runtime error khi bắt đầu flash với JAF.Có cách nào sửa đơn giản mà ko phải cài lại win ko :-/.

Edit:Đã sửa được lỗi đó.Hóa ra đó là do file flash bị hỏng :D

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

Các bác giúp e với, Sau khj cài và chạy jaf thj nó báo "p-key dongle not detected. Please insert activeted dongle."
ai găp lỗi này rùi thì hd e khắc phục với

Lovesjckd

ko biết tại sao nó ko chịu nhận fw em đã cho vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\ . ko biết phài làm như thế nào cho nó nhan fw đây . pro nào biêt chỉ giúp em với thankS

hunny_123

Cho em hỏi hơi gà nha : mình down firmware gốc 5k8 trên navifirm sau đó down thêm cái firmware cook của các thành viên trên pda rùi chép đè lên cái firmware gốc của 5800 rồi flash bằng JAF là đc đúng ko mấy anh ? hay còn thêm vấn đề gì nữa ?

drthanh88

ko biết tại sao nó ko chịu nhận fw em đã cho vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\ . ko biết phài làm như thế nào cho nó nhan fw đây . pro nào biêt chỉ giúp em với thankS

mình cũng bị giống hệt như bạn, ko có ai giải thích dùm à ? hic

vuminhthang

mình mới JAF con X6 16GB , dow FW đầy đủ v31 có 9 File. bật JAF như Bình Thường, 2 đền" PPM"," MCU" đều sáng đèn nhưng ô CNT không sáng , FLASH thì báo Lỗi Đoạn mở Nguồn
RESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data..
nó bị sao vậy mấy bạn, làm sao để đèn CNT sáng như hướng dẫn ở trên.
tất cả FW đã bỏ đúng theo đường dẫn rồi

nobita2k

hic. sao cái đoạn select phone model k thấy C6.00 đâu vậy, nếu vậy thì làm tnao` giờ :|

pduyvu

........
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_026_000_U01.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: V ICPR72_10w25.3
11-10-10
RM-356
(c) Nokia
APESW: V 52.0.007
VariantSW: V 52.0.007
Prodcode: 0559676
Done!

Có ai giúp mình với, sau khi jaf xong thì nó hiện lên dòng chữ như trên nhưng màn hình vẫn đen thui, mình khởi động lại bằng nút nguồn nhưng vẫn không hoạt động được. Lần đầu mới thử theo chỉ dẫn của forum nhưng bị kết quả như vậy. Máy có die không các bạn, phải làm sao đây?

pduyvu

Tình hình là minh flash con 5800 của mình theo đúng như hướng dẫn, mình down FW gốc trên navifirm rồi chép vào như đường dẫn của chỉ dẫn, sau đó mình chép CFW C6-5800 đè lên rồi thực hiện các bước theo đúng như trong chỉ dẫn đến bước cuối cùng kết quả như ở dưới, nhưng khi khởi động lại máy là không được, nhấn nút nguồn mà vẫn vậy, như vậy là sao, làm sao để 5800 sống lại đây. Ai biết chỉ dùm, rất cám ơn.

........
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_026_000_U01.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: V ICPR72_10w25.3
11-10-10
RM-356
(c) Nokia
APESW: V 52.0.007
VariantSW: V 52.0.007
Prodcode: 0559676
Done!

speedlost

sao mìh làm đủ mọi cách mà tới bước 4 với bước 5 nó có báo not found hoài thế vậy các bạn, giúp mìh với mình đang xài n97 mini

Jay_Chou

Active Member
sao mìh làm đủ mọi cách mà tới bước 4 với bước 5 nó có báo not found hoài thế vậy các bạn, giúp mìh với mình đang xài n97 mini

Not Found là lúc đấy bác phải bấm nút nguồn. Cho đến khi nó hiện Found rồi thả tay ra.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

ở bảng seclect phone model : sao mình ko tìm thấy RM-612 ...minh dung c6 hixhix

ông down jaf_nok4models này. Sau đó giải nén ra. chép đè lên jaf_nok4models.ini trong C:\Program Files\ODEON\JAF\ nhé. rồi mở lại jaf là có đấy :)

Chỉnh sửa cuối:

avencast

sao kì wa' e làm tới bước searching phone mà chả dc, ý là đã flash hết 1 lần, lần này flash lại ko dc, đã xài đủ cách : nhấn nhấp, giữ 3s, tháo pin, thay cổng usb thì lần nào fone cũng khởi động lên hết mà j.a.f lại ko nhận dc!!!!! (đã cài đầy đủ driver và khi cắm máy vào PC suite vẫn nhận dc !)