• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

☺ Tổng hợp CFW Cho 5800 bởi JokerB ☻

minhthang_46dt1

Nhưng mình nghĩ như thế sẽ chuyên nghiệp hơn :D V51 này mà kết hợp với SPB Mobile Shell v3.7.598 và bản mod Htc sence full for spb 567 của bác Ntv_79 thì phải nói là...tuyệt cú mèo. Nhưng hiện tại bản mod Htc sence full for spb 567 của bác Ntv_79 đang bị lỗi không đổi được thành phố trong dự báo thời tiết và không vào được lịch ở spb. Bác JokerB xem có giúp được gì cho anh em không.:D
http://www.pdaviet.net/showthread.p...mod-SPB-Mobileshell-phiên-bản-mới-v437/page24

JokerB

Nhưng mình nghĩ như thế sẽ chuyên nghiệp hơn :D V51 này mà kết hợp với SPB Mobile Shell v3.7.598 và bản mod Htc sence full for spb 567 của bác Ntv_79 thì phải nói là...tuyệt cú mèo. Nhưng hiện tại bản mod Htc sence full for spb 567 của bác Ntv_79 đang bị lỗi không đổi được thành phố trong dự báo thời tiết và không vào được lịch ở spb. Bác JokerB xem có giúp được gì cho anh em không.:D
http://www.pdaviet.net/showthread.p...mod-SPB-Mobileshell-phiên-bản-mới-v437/page24

Mình có bao giờ sài SPB đâu :D vì nó ngốn Ram
Bác Ntv_79 thì quá chuyên nghiệp với SPB rồi, chắc bác ấy sẽ fix sớm thôi :)

unvain

Mình k rõ ý bạn web feed là j? nếu là RSS thì có lẽ bạn nên tìm hiểu kỹ về trình duyệt mặc định của Nokia trên Symbian Os 9x để biết thêm nhé, hoặc sử dụng các bản cook khác đễ biết rõ về sự cố mình gặp hơn.
Font thì k thích bạn tự thay được, tham khảo diễn đàn hoặc google.

Xin lỗi nhưng mình kiểm tra mãi chả thấy cái nào là Update Media library trong Ứng dụng Xem phim Video Cuts???
Video Cuts mỗi lần chạy sẽ tự kiểm tra xem có clip mới cập nhật không, nếu có sẽ hỏi có thêm vào không, còn cái tính năng này của bạn nói thì mình chịu =)) vì tìm mãi chả thấy @_@

p/s: đang update bản V51. Nếu Mod nào đi qua thì sửa tên giùm Topic lại với nhé :(

1- Video cuts:
Mình đã mất khoảng 1h xem error này trên web nhưng chưa tìm ra giải pháp. Khi chạy chương trình lần đầu (nếu chưa được thì tất cả các lần tiếp theo vẫn phải làm lại) chương trình luôn yêu cầu update, nhưng chương trình sẽ không update được
2- Web feed:
Đây là chức năng mình thường xuyen xài trên điện thoại nên biết đầy đủ chức năng của nó. Nhưng bản CFW hiện tại không hiển thị nội dung
Thks

JokerB

1- Video cuts:
Mình đã mất khoảng 1h xem error này trên web nhưng chưa tìm ra giải pháp. Khi chạy chương trình lần đầu (nếu chưa được thì tất cả các lần tiếp theo vẫn phải làm lại) chương trình luôn yêu cầu update, nhưng chương trình sẽ không update được
2- Web feed:
Đây là chức năng mình thường xuyen xài trên điện thoại nên biết đầy đủ chức năng của nó. Nhưng bản CFW hiện tại không hiển thị nội dung
Thks

Có lẽ là bạn có quá nhiều Clip nên Video Cuts k load được hết :)
Vì Video Cuts nó load ảnh thumbnail nên mình nghĩ là các clip quá dài và nhiều clip sẽ gây lỗi cập nhật.

Về feed thì có lẽ bạn nên tìm widget feed cài vào :) Fw C6 hay N97 lợi nhất cái này mà, hiện luôn ở HS :) mình nhớ là có khá nhiều ứng dụng kiểu đó đấy, vô Ovistore hay ngay trong diễn đàn này đã có bạn post rồi.

Nếu bạn k hay sử dụng các widget thì thử bản V51 xem, mình thì chán C6 rồi :)) giờ quay lại V51 gốc lại thấy khoái hơn

ke0kul

ầy. sr các anh, em hỏi hơi gà tí. sử dụng vietmap sao đây?
p/s: bản 51 của jokerB rất ngon :X

JokerB

ầy. sr các anh, em hỏi hơi gà tí. sử dụng vietmap sao đây?
p/s: bản 51 của jokerB rất ngon :X

hehe, up xong mới để ý là up nhầm :D, bản V51 up hồi chiều bị lỗi khi đổi HS =))
Đã fix và thêm 1 vài cái hay ho :)
Cách sử dụng VietMap thì như với C6, down dữ liệu về nhét vào thẻ nhớ :)

pagend

Bác JokerB ơi em muốn dùng file RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 của bác, các file còn lại là file gốc của máy em code 0573800 thay cho code 0559676 máy của bác có được không vậy, vì em sợ die máy mà tìm nhiều thông tin nhưng vẫn chưa chắc lắm, mong bác và mọi người giúp, em đang dùng bản CFW C6 10.0 Final của bác mà!

ohannguyent

Bác JokerB ơi em muốn dùng file RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 của bác, các file còn lại là file gốc của máy em code 0573800 thay cho code 0559676 máy của bác có được không vậy, vì em sợ die máy mà tìm nhiều thông tin nhưng vẫn chưa chắc lắm, mong bác và mọi người giúp, em đang dùng bản CFW C6 10.0 Final của bác mà!

bạn có thể dùng bản N97mini của binh24 vì bản đó có code máy màu đen. Hầu hết các cfw trên diễn đàn là của code đỏ, theo mình nghĩ thì code ko quan trọng lắm đâu, chẳng wa có chút thay đổi về giao diện mà thôi.
@bạn ko nên chỉ dùng 1file rofs2 vì dễ dẫn đến lỗi, vì bộ của nó đã đc chỉnh sửa core rùi. Fw quan trọng nhất là 2file core(c00) và rofs2!

ohannguyent

thế là chuận rùi đó,fw gốc x58 ram cao hơn nhiều so với các bản cook C6/N97.

JokerB

Code đấy chả quan trọng j cả, nó chỉ hiện lúc JAf thôi, thay đổi tệp RM356_0559676_51.0.006_001.dcp và RM356_0559676_51.0.006_001.vpl + RM356_0559676_51.0.006_001_signature.bin là thay đổi code màu khác ngay
Chẳng qua nhiều người dùng máy đỏ nên để là hiện chọn máy màu đỏ khi JAf thôi.

@thanhhaifire: max được 73 là đúng rồi. Thậm chí nếu biết KIll 1 số thứ nữa thì có thể RAm lên 77mb để loè thiên hạ ( mình đã thử)
Bản v51 mình cũng thế thôi, nhưng vấn đề mình đặt ra là hiệu năng sử dụng chứ k phải RAM, chạy ổn định ở khoảng 60mb là được rồi.

Đang upload lại link cho mọi ng`, tối qua upload đc 80% thì tắt loa máy tính nên chạm vào dây điện >> tắt máy phụp cái nên đi ngủ =))

pagend

Bác ơi thế thay 3file có jaf được không vậy, có die máy không, em đang chờ bác upload để về fw 5800

JokerB

Bác ơi thế thay 3file có jaf được không vậy, có die máy không, em đang chờ bác upload để về fw 5800

JAf được, cứ thay 3 tệp mình nêu trên là được.
Die thì cũng sợ j đâu, nếu máy die bạn lại copy lại thư mục Rm-356 mình upload, Vậy là lần sau biết mình làm sai ở đâu :)

Gigilaihuong

Sao mình flash theo chế độ Dead phone = JAF toàn gặp lỗi này nhỉ? Không thể nào flash tiếp đc nữa, chọn chế độ kết nối là ổ đĩa chung rùi mà, pin đầy :(