• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

☺ Tổng hợp CFW Cho 5800 bởi JokerB ☻

anh7donco

Mình rất thích bản này nhưng Pác JokerB có thể chỉ mình cách sửa Hình khởi động, hình gif khởi động, âm thanh khởi động và hình tắt máy trở lại như bản 8.0 được không? Mình thấy mấy cái hình và âm thanh của bản 8.0 rất đẹp.

Tình hình là bà xã mình mới bị móc túi mất máy nên mình đưa máy 5k8 của mình cho bà xã mình xài, mà mỗi lần tắt mở máy nó hiện ra cái mặt nạ bà xã mình không thích, với lại nhóc tỳ nhà mình nó nhìn thấy sợ.

Mình đã dùng cách chép file hình vào C đổi tên thành 1000.jpg nhưng khi tắt máy nó hiẹn ra 2 hình luôn, hình chép vào C chỉ hiẹn trong tích tắc.

Cám ơn pác nhiều!

Àh hình của bản 8.0 nè! (còn cái âm thanh khởi động thì hình như là win 7 hay sao á)

hiepa2

Mình ko thích bàn phím tiếng Việt thường gặp lắm,vì chữ đ ở khá xa chữ d,và bộ dấu nữa nên khá chật chội.
Không biết có cách nào để bàn phím ảo rộng như khi nhập địa chỉ web(chỉ có qwerty gốc,không có dấu và chữ tiếng Việt),và nhận dấu như khi gõ kiểu telex trên máy tính(dd=đ,ee=ê,uwowf=ườ,...) không?Nếu được thì cho mình xin link luôn nhé.Cám ơn

conbo

cho mình hỏi cái danh bạ yêu thíc ở hs ý, có cách nào để thay ảnh vào như c6 ko? Thanksssss!!!

hlgiang

JokerB ơi! bạn có thể gởi cho mình file cài đặt phần mềm BlueTooth Receiver ko? mình kiếm hoài mà không thấy! Thanks!!!

anhquan1993

Bác có biết cách khắc phục lỗi của cái Dzmusickey trên 5800 chạy FW N97 không ?Giúp em với

hiepa2

Chủ pic ơi trả lời dùm tụi mình với!!Mình rất ghét hình mặt nạ khởi động và tắt máy,nhưng hơi kết bản này nên không muốn flash bản khác,nếu chỉnh hình đó ko đựoc phải flash thì bạn báo sớm cho tụi mình biết nha!!

ohannguyent

Chủ pic ơi trả lời dùm tụi mình với!!Mình rất ghét hình mặt nạ khởi động và tắt máy,nhưng hơi kết bản này nên không muốn flash bản khác,nếu chỉnh hình đó ko đựoc phải flash thì bạn báo sớm cho tụi mình biết nha!!

mặt nạ chính là biểu tượng joker, bạn nên wa toppic tổng hợp cook mod để học cách thay hình, âm khởi động nhé. Tự làm thì ko phải thất vọng vì của người khác nha!

phamkhanhson

Hình khởi động của bản cook này chính xác là hình mặt nạ của nhân vật chính trong bộ phim "V for Vendetta", bản thân mình cũng đã thay hình khởi động.. Nửa đêm mà bật/tắt máy nhìn rùng rợn quá nên phải thay. Haha..
Thíc hay ko thíc là do cá nhân thôi, bạn muốn thay đổi có thể tham khảo các hướng dẫn trong diễn đàn. Đọc trước khi hỏi và tôn trọng tác giả bản cook, để tạo nên bản cook hoàn thiện thế này công sức và thời gian bỏ ra là không nhỏ. Mình vẫn đang dùng bản C6 của JokerB và chưa muốn đổi.. ^^

jackpham

Cách thay đổi hình boot máy và tắt máy

1. Vào trang web này: http://www.enetzwerk.de/svg/index2.html
Chuyển các file .jpg thành file Entry01.svg save để sẵn desktop

2. Mở siscontent lên mở file Boot.sis bên dưới ra sẽ thấy 2 file SplashScreen.mif và SysAp.mif đây là 2 file hình mở máy và tắt máy. lần lượt chọn edit vào thay các file Entry01.svg trong các file .mif đó. Khi hoàn tất cho save file boot.sis lại, rồi bung file sis đó ra để copy 2 file .mif mới vào rofs2\Resource\apps\

3. Còn hình động lúc mở máy lên là file Startup.mbm

4.File gridroot.mif chính là vòng tròn báo ứng dụng đang chạy ở menu

Tất cả 4 file này đề copy cho vào rofs2\Resource\apps\

hapro

Cách thay đổi hình boot máy và tắt máy

1. Vào trang web này: http://www.enetzwerk.de/svg/index2.html
Chuyển các file .jpg thành file Entry01.svg save để sẵn desktop

2. Mở siscontent lên mở file Boot.sis bên dưới ra sẽ thấy 2 file SplashScreen.mif và SysAp.mif đây là 2 file hình mở máy và tắt máy. lần lượt chọn edit vào thay các file Entry01.svg trong các file .mif đó. Khi hoàn tất cho save file boot.sis lại, rồi bung file sis đó ra để copy 2 file .mif mới vào rofs2\Resource\apps\

3. Còn hình động lúc mở máy lên là file Startup.mbm

4.File gridroot.mif chính là vòng tròn báo ứng dụng đang chạy ở menu

Tất cả 4 file này đề copy cho vào rofs2\Resource\apps\

rất chi tiết ,thanks jackpham nhiều=D>

hiepa2

Mình đã làm như hướng dẫn,tắt máy bật lại...hiện cái mặt nạ-->Sảng hồn:(

bomnhim1410

Ở bản V51 cái màn hình chủ có tên là Vodafone! mà mình muốn những cái nền màu trắng sữa nó trong suốt thì làm như nào? tại vì nhìn nó ko thiện cảm lắm! hixhix! Sao Joker ko mod nó thành icon 4x5 như bản C6! tại dùng nhiều quá nó quen với icon đấy =))

ngyntom

Ở bản V51 cái màn hình chủ có tên là Vodafone! mà mình muốn những cái nền màu trắng sữa nó trong suốt thì làm như nào? tại vì nhìn nó ko thiện cảm lắm! hixhix! Sao Joker ko mod nó thành icon 4x5 như bản C6! tại dùng nhiều quá nó quen với icon đấy =))

V51 đâu có cái vụ 4x5 bác

hnyuk49

cho mình xin mod tắt hẳn rung khi khóa phím & tắt hết đèn phím cứng với. mấy cái mod cũ không dùng được trên bản này :-?? tks alot