• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

☺ Tổng hợp CFW Cho 5800 bởi JokerB ☻

batanguyen

Mình vừa phát hiện ra một bug nữa nè
Là bug của calendar đó
Khi từ HS chọt vô widget calendar khi vào trong thì phần Mon,Tu,We ... ko thấy gì hết khi chuyển sang tháng và chuyển lại thì lại thấy lại bình thường
Nhưng để loại bỏ bug đó thì mình tắt effect đi thì không còn bị nữa :((
Bác Joker xem xét và chỉnh sửa lại effect xem thế nào

hoangdongnd89

Bác Joker có thể cho mình xin file sis của các games mà bác tích hợp trong bản cook và cái themes Iphone đó được ko bác? thanks bác rất nhiều

phongdo_ngaymot

bạn nào PRO cho mình hỏi tý, phần VIETMAP ấy
sao mình mở nó hiện ra : xin Vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dung... rồi thoát , có cách nào khắc phục không các bạn, nghe nói chương trình này rất hay, rất mong nhờ sự giúp đở của các bạn

yeskia

Moderator
@ phongdo_ngaymot: Bạn cứ đọc cho kỹ bài viết gốc của bác Joker B thì sẽ biết cách ngay mà, có nói rõ đấy!

Lan_Truong

Đang chay bản CFW V51 by Joker B Ram trống 55.
mượt chưa thấy lỗi gì...tiếp tục ngâm cức.
à mà hình như âm thanh ko bằng V40
tks bác Joker B

langthangtronkiep

Mình đang bị 1 cái lỗi khó hiểu là khi xem ảnh bằng bất kỳ pm nào thì ngay lập tức sẽ bị out ra ngoài. Dùng resco hay pm của máy đều như thế cả, bạn nào biết cách trị bệnh này ko, xin giúp mình với

danielgiang

Trong " Cập nhật thông tin phiên bản CFW V51 mình làm lại theo kiểu PNHT từ tệp gốc galabuon up " a add thêm vào ngôn ngữ tiếng hoa dùm e dc ko???

shadow_run

Hix, em cứ xem phim 1 lúc chừng 1h thì nó tự động reset lại, anh Joker chỉ em cách khắc phục với @_@

ngyntom

Hix, em cứ xem phim 1 lúc chừng 1h thì nó tự động reset lại, anh Joker chỉ em cách khắc phục với @_@

Joker đã nghĩ hưu rồi, chắc mày bạn bị tràn bộ nhớ khi xem fim nên bị như vậy thôi, nếu đc bạn flash bản khác của ae trên pdaviet này lại nhé

lebonghoatan

Máy mình có một lỗi này mà mình không biết làm sao. Đó là trình nhắn tin, khi mình gửi 1 tn thì thời gian đúng (tức là trùng vs giờ hệ thống) nhưng sau đó người ta nhắn lại thì thời gian lại lùi lại, tức là trước lúc mình gửi tn ây. Mình dùng phần mềm Free i-SMS, do vậy tin nhắn người ta nhắn lại lại hiển thị trước tin mình gửi.
Có bạn nào bị giống mình không. Cái này là nó bị làm sao vậy? Có thể khắc phục dc ko?
Thanksss

thu0cl4o

sao em cài mọi file đều dc mà cài opera mini lại không dc nhỉ. Nó ghi không thể cài đặt. Em falsh bản C6 đó
THanks nhieu

thanhluan_phuyen

:(:)(:)(:)(:)(:)(( mấy a ơi...có a nào chỉ e kô?...con 5800 của e bi giờ không hiểu sao mà flash cái gì kũng không đc...e đã flash từ v51 -> c6 nhưng flash xong nó toàn về lai..v51 lúc mà mình mới up fw màk chưa cook j hết ạ...hjx aj giúp e với làm ơn đi ạ...

nó lên như này có đúng kô mấy a? jup em vơi nha:(:)(:)(:)(:)(:)((
cái này thì bạn flash lại là xong ma
bạn dơ bản FW nào can flash về và bỏ vào mục RM-XXX trong ổ C
sau đó chạy chương trình flask lạ là ok thôi.
nếu không đuọc nữa thì bạn gỡ bỏ hết mấy cái chương trình flash và NSU đj, rùi cài lại. và lam flash lại là xong thôi. ( vì mình cũng đã từng làm thế mà,hjhjh)

bowjthewen

Có cách nào cho bàn phím số và chữ trong tin nhắn trở về mặc định không bác ... em thích kiểu bình thường của nó ... như abc dzi à ....

Không thích kiểu aăâ .. Pác chỉ giúp nhé ..

lebonghoatan

Có cách nào cho bàn phím số và chữ trong tin nhắn trở về mặc định không bác ... em thích kiểu bình thường của nó ... như abc dzi à ....

Không thích kiểu aăâ .. Pác chỉ giúp nhé ..
Bạn chọn ngôn ngữ soạn thảo là tiếng Anh nhé

caotuanan

Đang chay bản CFW V51 by Joker B Ram trống 55.
mượt chưa thấy lỗi gì...tiếp tục ngâm cức.
à mà hình như âm thanh ko bằng V40
tks bác Joker B

banned ông này đê :D ổng nói ngâm .......???? gì ở trên đó các bạn :p

lamtankhuong

Thân chào anh JokerB, em thử tất cả các bản CFW trên diễn đàn rồi, em thấy bản của anh là chạy ổn định nhất, pro nhất, tuy nhiên cũng còn một vài lỗi nhỏ nhưng không sao, mong anh sớm làm bản mới cho anh em thưởng thức. Em thấy cái theme hoa lá của anh em rất thích nhưng icon không đẹp, anh có bản cài đặt không cho em xin để em đổi icon cho nó đẹp, xin cám ơn anh, thân chào

Khoaaaa

Active Member
banned ông này đê :D ổng nói ngâm .......???? gì ở trên đó các bạn :p

tếu một chúc cho rộn ràng cả fòng lên thôi mà bác ơi,j mà ban ghê vậy,mà bác j del bài di,bác jocker chưa vào chứ ko...,
a joc sửa bài từ 17-10 đến jờ,im re luôn rồi,làm một bản cho rôm rả a ơi,box đang dần nguội rồi,s3 ra nên58 bị wên hết rồi

JokerB

dạo này đang bận chuẩn bị cưới vợ nên ít quan tâm đến đt nữa =)) cũng muốn làm 1 bản V20 C6 :D
Sẽ cố gắng bắt tay vào làm dần dần để cho ai ủng hộ mình có 1 bản Fw mới để dùng :D

hiz, định mua N8 nhưng nghĩ đến chuyện rước nàng về dinh lại thôi, đến khi nào xong xuôi mà còn dư dả nhiều + giá N8 xuống thì bb 5k8 :))
Hiện tại 5k8 của mềnh còn bh đến t6-2011, ai sút k =))

panrai

Super V.I.P
dạo này đang bận chuẩn bị cưới vợ nên ít quan tâm đến đt nữa =)) cũng muốn làm 1 bản V20 C6 :D
Sẽ cố gắng bắt tay vào làm dần dần để cho ai ủng hộ mình có 1 bản Fw mới để dùng :D

hiz, định mua N8 nhưng nghĩ đến chuyện rước nàng về dinh lại thôi, đến khi nào xong xuôi mà còn dư dả nhiều + giá N8 xuống thì bb 5k8 :))
nghe cái tên nầy quên quân ta phải jin ko,dạo nầy anh ko gặp vậy :-?,đúng là jn ko vậy

vutaikt

cung hỉ cung hỉ.....
cho em hỏi cô Nào vô phúc lây dc anh jokerb Thế!!!!!
lấy vợ rồi có người đầu gối tay ấp thì ngó ngàng gì đến dt nữa...

Chỉnh sửa cuối: