• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp File hack các dòng Symbian^3

mathanh

mình sẻ cập nhật file hack các dòng Symbian^3 vào đây

Hướng dẫn cách hack N8-00 FW 011.012.C02.01 bằng Phoenix

By mathanh at 2011-02-11

File hackC6-01fw13 <> File hackC6-01fw14

File hack C7 fw v13 <> File hack C7 fw v14

File hack N8 fw v13 <> File hack N8 fw v14

File hack E7 fw v13 <> File hack E7 fw v14

ứng dụng quản lý FileBrowser S^3 Hacked C có thể truy cập vào sys-bin và các thư mục hệ thống khác và cho ta thao tác bên trong đó.

Chỉnh sửa cuối:

minhhoang1989

copy file hack này với những file gốc và load 1 lượt với phoenix được k mathanh. hay phải hack nhu FW 11.12

mathanh

copy file hack này với những file gốc và load 1 lượt với phoenix được k mathanh. hay phải hack nhu FW 11.12

không bạn, đó là file uda của phiên bản fw13, nếu bạn vẫn đang dùng bản fw củ thì bạn vào trong bài hướng dẫn hack n8 có sẳn file hack đó. bài này mình chỉ cập nhật file hack fw13 trở lên

truongan2409

ah hình như NokiaCooker_1.1 can thiệp dc vào file rofs2 rồi mà anh mathanh :)

Ah mà cho mình xin pm Modo dành cho máy đã hack luôn nhé , mình chưa can thiệp dc vào Sys :) thanks nhìu nhìu :D

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

ah hình như NokiaCooker_1.1 can thiệp dc vào file rofs2 rồi mà anh mathanh :)

Ah mà cho mình xin pm Modo dành cho máy đã hack luôn nhé , mình chưa can thiệp dc vào Sys :) thanks nhìu nhìu :D

đã úp lên bên trên......................................................

boy_friend

đã úp lên bên trên......................................................

e mới mua C6-01 r bác Thanh.fw 12 bây h hack sao đây bác?up lên fw 13 rồi tải file hack trên của bác vào flash bằng phonix hả?

boy_friend

tải file hack trên chép vào bộ fw 13 rồi flash hay là phải up lên 13 trước rồi lại chép file hack vào bộ fw 13 flash lại hả bác?mới sáng sym^3 đc 2 tiếng còn gà mờ quá à

hiepsinight

hic máy nào cũng có file hack ,có mỗi c7 trên navi chỉ có 1 bộ fw của pháp :((

mathanh

tải file hack trên chép vào bộ fw 13 rồi flash hay là phải up lên 13 trước rồi lại chép file hack vào bộ fw 13 flash lại hả bác?mới sáng sym^3 đc 2 tiếng còn gà mờ quá à

thì làm theo hướng dẫn của bài hack phone đó tải fw về chép vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-xxx\

mathanh

hic máy nào cũng có file hack ,có mỗi c7 trên navi chỉ có 1 bộ fw của pháp :((

giời mình chỉ bạn cách để có fw c7 nguyên bộ đây. nếu máy bạn là hàng chính hãng thì bạn format nó, sau đó up bằng Nokia Software Updater, khi Nokia Software Updater tải toàn nguyên bộ fw về, và úp lại máy bạn xong, bạn vào đường dẫn này tìm xem có file uda của nó không, nếu có thì úp lên đây cho mình, rồi mình sẻ tạo file hack cho bạn

đường dẫn của Nokia Software Updater

C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Nokia\Nokia Service Layer\A\nsl_service_module_00001\vpls\www,dsut,online,nokia,com,oti,caresuite\Products\rm-xxx\

dấu chấm được mình thay bằng dấu phẩy, vì sevi tương nó là đường link

Chỉnh sửa cuối:

boy_friend

thì làm theo hướng dẫn của bài hack phone đó tải fw về chép vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-xxx\

vậy là vẫn như V5 ngày trc r hehe để e thử.mà bác có cái j hay thì send cho e dùng nữa nha e cũng dùng c6-01 bạc giống bác r đó :)

hiepsinight

ái dà fải hard reset àh , thôi vậy em chờ bản fw sau vậy , lỡ cài một đống game gần 700mb rồi , reset fải cài lại nữa :D

hiepsinight

thật ko vậy bác , em format bằng lệnh *#7370# nó xóa sạch sành sanh tất cả trừ thẻ nhớ , hard reset rồi up lại có QT ko bác

unlimit_ve

Hix sao mình down file hack cho N8 về up hết rồi nhưng khi cài 1 số app vẫn báo "chứng chỉ bị lỗi ...", chẳng hạn như app vhome bản việt hóa của bạn kienvp :(

boy_friend

bác Thanh ơi file hack ở trên của bác là RM-601_013.016_08.01_79.92_prd.uda.fpsx còn bộ file fw e tải về chỉ có 6 file là RM-601_013.016_79.92_prd.core.fpsx vậy chép file hack của bác vào flash có làm sao k?hay là phải đổi tên file hack cho giống tên fw tải về?

unlimit_ve

bác Thanh ơi file hack ở trên của bác là RM-601_013.016_08.01_79.92_prd.uda.fpsx còn bộ file fw e tải về chỉ có 6 file là RM-601_013.016_79.92_prd.core.fpsx vậy chép file hack của bác vào flash có làm sao k?hay là phải đổi tên file hack cho giống tên fw tải về?

Flash vô tư đi bạn. Mình flash ko vấn đề ji cả, có điều cài 1 số app vẫn báo "chứng chỉ bị lỗi..."