• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

cuongdien

Sao mình flash bản #15.5 rồi chọn auto mà Rompatcher vẫn không tự auto được, cứ mỗi lần khởi động lại phải app lại bằng thủ công, nhờ anh em chỉ cách khắc phục. Cảm ơn.

Tojido

Sao mình flash bản #15.5 rồi chọn auto mà Rompatcher vẫn không tự auto được, cứ mỗi lần khởi động lại phải app lại bằng thủ công, nhờ anh em chỉ cách khắc phục. Cảm ơn.
bản đấy làm gì còn bị lỗi đấy nữa đâu :| fix rồi mà :|

gladia

Đơn giản CFW của chủ thớt chỉ là bản final=)) cho nên bạn hãy tự làm 1 CFW cho riêng mình lúc đầu mình chạy CFW#2 màu mè quá nên đành học hỏi và đã tạo riêng cho mình 1 FW riêng bạn muốn xóa google maps thì phải xóa trong file ROFS2 cơ

Mình không hiểu câu trả lời của bạn lắm, đầu tiên là mình hỏi tại sao cái RP+ nó ko chạy được.
Sau đó thì không có cách nào để bỏ cái google maps rồi cài lại ngoài cách flash lại sao :( Mình thấy bản CFW của chủ topic rất hay rồi và mình gà nên cũng ngại tìm hiểu để tự làm 1 CFW

jinsk8r

Mình cũng đã flash và copy patches vào rồi nhưng khi chạy RP+ thì nó chỉ hiện ra RP+ info ko thấy chỗ nào để apply cả.
Mình flash = bản firmware của chủ topic.
Và trong các phần mềm cài sẵn của chủ topic thì có cái google maps khi mình run thì nó chỉ hiện ra 1 cái note và ko chạy chương trình, trước khi mình flash fw này thì ko bị như vậy.
Giờ mình muốn uninstall để cài lại nhưng trong application mgr lại không hiện ra google maps, vậy mình có thể làm cách nào để xóa nó không?
Cả RP+ và Google Maps mình đã test chạy tốt trước khi post CFW lên, nên bạn xem lại đi nhé, có lẽ do lúc flash nó bị lỗi thôi, bạn flash lại là được.

Tested Auto Apply bình thường.

Mình không hiểu câu trả lời của bạn lắm, đầu tiên là mình hỏi tại sao cái RP+ nó ko chạy được.
Ý bạn ấy là lỗi đấy (ko tự Auto Apply) đã được fix (nếu bạn xem lại tầm 10 trang trước sẽ thấy)

gladia

xin lỗi mọi người, mình giải quyết được cái vụ RP+ rồi. Đó là do thư mục patches của mình nó bị đè lên nhau :D .
Nhưng mà google maps thì không hiểu sao vẫn bị vậy, giờ có cách nào để lấy cái google maps ra khỏi CFW có sẵn của chủ topic để flash lại ko

Chỉnh sửa cuối:

huutoanpy

Cho em hỏi xíu anh jinsk8r
Em Flash FW của anh Cook rồi, giờ em muốn đổi cái Font mà anh đã thay đổi thành font khác được không ?

kienkuong209

Giúp Em Với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

E ko cook đc, ai giúp e với, huhuhuhuhuhu

LeMyChinh

tắt mấy cái PM diệt virus đi.bỏ đánh dấu factory set
mà bạn đã làm đúng các bước hướng dẫn ko đó
làm lại xem nào

kienkuong209

Khi hiện PRESS POWER ON NOW! bạn có nhấn nút Power không vậy :|

Có ấn nút POWER thì nó mới báo tìm thấy phone chứ anh!!!!!!!!!!!!

tắt mấy cái PM diệt virus đi.bỏ đánh dấu factory set
mà bạn đã làm đúng các bước hướng dẫn ko đó
làm lại xem nào
E thấy HD đánh dấu check Factory Set mà, để e thử theo anh xem sao!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ah, các anh HD cụ thể giúp em cách copy FW Cook với, e download FW Cook về mà thấy nhiều file quá, không biết chép đè file nào, bỏ file nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Còn lỗi này nữa:

Mong các anh giúp đỡ nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

huutoanpy

Có ấn nút POWER thì nó mới báo tìm thấy phone chứ anh!!!!!!!!!!!!

E thấy HD đánh dấu check Factory Set mà, để e thử theo anh xem sao!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ah, các anh HD cụ thể giúp em cách copy FW Cook với, e download FW Cook về mà thấy nhiều file quá, không biết chép đè file nào, bỏ file nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Còn lỗi này nữa:

Mong các anh giúp đỡ nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bạn tải FW gốc từ Navifirm về, sau đó tải tiếp FW đã cook của chủ thớt (trang đầu), copy đè cái FW Cook vào Fw gốc rồi Flash thôi

Còn cái bảng thông báo kia bạn cứ nhấn YES :)

kienkuong209

Bạn tải FW gốc từ Navifirm về, sau đó tải tiếp FW đã cook của chủ thớt (trang đầu), copy đè cái FW Cook vào Fw gốc rồi Flash thôi

Còn cái bảng thông báo kia bạn cứ nhấn YES :)

Em Flash bằng Phoenix, nếu dùng FW gốc thì đc, nếu copy đè FW cook thì lại không đc. hjccccccccccccccc

mrquyen1993

Em Flash bằng Phoenix, nếu dùng FW gốc thì đc, nếu copy đè FW cook thì lại không đc. hjccccccccccccccc

Ọc đây là J.A.R mà bạn chép đè lên FW cũ là được hiện ra bảng ấn yes rồi giữ nút nguồn 3s jar khác tự chạy là được

linh2911

thì JAF ko đc e mới flash bằng Phoenix mà.
Phoenix chỉ cho FW Orginal thôi, CFW thì không Flash đc đâu.
Bạn có thể nói rõ bạn JAF chỗ nào không đc, ae chỉ cho bạn nhiệt tình mà, ko nói sao ae biết mà chỉ.

jinsk8r

Cho em hỏi xíu anh jinsk8r
Em Flash FW của anh Cook rồi, giờ em muốn đổi cái Font mà anh đã thay đổi thành font khác được không ?
Bạn qua search forum font s60v5 sẽ có 1 số topic hướng dẫn đổi font đó.

Copy font vào E:\Resource\Fonts
Chép làm 4 bản đặt tên là s60ssb.ttf, s60tsb.ttf, s60snr.ttf, s60zdigi.ttf (ko biết nhớ đúng ko nữa :p)

huutoanpy

Bạn qua search forum font s60v5 sẽ có 1 số topic hướng dẫn đổi font đó.

Copy font vào E:\Resource\Fonts
Chép làm 4 bản đặt tên là s60ssb.ttf, s60tsb.ttf, s60snr.ttf, s60zdigi.ttf (ko biết nhớ đúng ko nữa :p)

Ủa vậy cái FontRouter LT của anh không xài được sao :(

Status
Không mở trả lời sau này.