• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

ducthang

có bác nào có bản cook dành cho máy 5800 rm-428 không ạ , trong topic đa phần là rm-356 .

Cuả bạn đây RM428:Rom Patcher + 2,3 - Không Hỗ trợ Autostart
Cải thiện chất lượng hình ảnh đổi
Chủ đề Rush Effects
Change Drive Cache để e: \
Gallery sẽ không tìm kiếm C: \ Wallpaper hoặc E
Music Player sẽ chỉ tìm kiếm âm nhạc trong E: \ Music
Java Permissions Mod
Vô hiệu hoá Widget Mod Security
Không có MyNokia Gửi tin nhắn SMS trong thời gian thiết lập lại cứng
Tăng Ram Startup
Languages
English
Dow:http://www.megaupload.com/?d=5T6W3AWS

ht8xlove

mình up fw xong lần khởi động đầu tiên máy đều tiến hành cài đặt. sau khoảng 1 phút thì máy báo chưa hoàn thành wa' trình cài đặt. có ạ b.i zống mình ko? và mình cũng ko thấy 1 số cái như zới thiệu. chẳng hản là theme và 1 số cái khác. giúp mình zới
ak zới la.ị bản 15.5 sao mình chép mục patches vào E: mà sao vào rompatcher lại ko thấy những cái mình vừa chép vào. chẳng hạn như C2Z. thanks
Bình thường thôi mà ,bạn fomat máy nhưng ko fomat thẻ nhớ nên nhũng ứng dụng bạn cài trên thẻ nhớ nó tụ đông cài đặt lại thôi .Nó báo chưa hoàn thành quá trình cài đặt vì nó ko cho phép nhũng file của ứng dụng đó ( Một số ứng dụng mà khi bạn cài nó cảnh báo là "ko tương thích" hoặc "có hại" .nên nó ko cho phép) .Nếu ko muốn bị hiện tượng này nũa thì trước khi flash bạn nên dùng Xplore xóa hết nhũng thư mục và tệp tin mà bạn đã cài lên đi ( tệ hơn ---------> fomat luôn cả thẻ nhớ) . Tóm lại hiện tượng này ko ảnh hưởng gì .Mà bạn Flash bản nào ? bạn nếu bạn dùng 1 file Rofs2 của bản cook thì theme mặc định vẫn giữ nguyên . Khuyên bạn nên chỉ dùng 1file Rofs2 của bản cook . Cái r**pcher ko hiện nên những file bạn chép có thể do thư mục chưa đúng .hoặc do flash còn lỗi . Bạn thử flash lại xem . Truớc khi flash hãy làm như mình hướng dẫn ở trên nha -------------> chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

ht8xlove

Tojido vào cho mình hỏi tý . Mình đang dùng bản cook #15.5 của bạn các tính năng thì ổn .Nhưng còn một lỗi là lúc vùa flash xong thì trong máy vẫn có đủ 7 HomeScreen nhưng vào Xplore thì báo lỗi code 53555 jì đó . Khởi động lại máy thì cái Xplore lại vô được nhưng cái giao diện Vodafone và Finger use biế đâu mất .mình flash nhiều lần lám rồi mà vẫn bị vậy--------------> :-?

Tojido

Tojido vào cho mình hỏi tý . Mình đang dùng bản cook #15.5 của bạn các tính năng thì ổn .Nhưng còn một lỗi là lúc vùa flash xong thì trong máy vẫn có đủ 7 HomeScreen nhưng vào Xplore thì báo lỗi code 53555 jì đó . Khởi động lại máy thì cái Xplore lại vô được nhưng cái giao diện Vodafone và Finger use biế đâu mất .mình flash nhiều lần lám rồi mà vẫn bị vậy--------------> :-?
mình không hề bị lỗi này. cũng chẳng hiểu máy bạn làm sao nữa

anhky

Cho e hỏi , bản nào hiện nao xài cool nhất zay? Nhiều bản quả ko biết xai bản nào hết ^.^

sieutocdo1994

Bình thường thôi mà ,bạn fomat máy nhưng ko fomat thẻ nhớ nên nhũng ứng dụng bạn cài trên thẻ nhớ nó tụ đông cài đặt lại thôi .Nó báo chưa hoàn thành quá trình cài đặt vì nó ko cho phép nhũng file của ứng dụng đó ( Một số ứng dụng mà khi bạn cài nó cảnh báo là "ko tương thích" hoặc "có hại" .nên nó ko cho phép) .Nếu ko muốn bị hiện tượng này nũa thì trước khi flash bạn nên dùng Xplore xóa hết nhũng thư mục và tệp tin mà bạn đã cài lên đi ( tệ hơn ---------> fomat luôn cả thẻ nhớ) . Tóm lại hiện tượng này ko ảnh hưởng gì .Mà bạn Flash bản nào ? bạn nếu bạn dùng 1 file Rofs2 của bản cook thì theme mặc định vẫn giữ nguyên . Khuyên bạn nên chỉ dùng 1file Rofs2 của bản cook . Cái r**pcher ko hiện nên những file bạn chép có thể do thư mục chưa đúng .hoặc do flash còn lỗi . Bạn thử flash lại xem . Truớc khi flash hãy làm như mình hướng dẫn ở trên nha -------------> chúc vui !

mình sài bản CFW#2. sao khi down về mình chép đè lên fw gốc rồi fash. mình đã fash bản này nhìu lần rồi mà vẫn zậy.
bản này ko hỉu sao cái hs vodafone sài đ.c chút là tự động dis ra và chuyển về hs khác. khi mình vào chủ đề màng hình chủ thì ko thấy hs vodafone đâu nửa. mình cài hs vodafone thì máy báo phần này đã có sẳn. Zới lại cái font Router cũng ko sài đ.c. ai mod lại bản CFW#2 mà dùng hs orange nền trắng thì đẹp lắm ak.
THANKS BẠN NHÌU

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

bác chủ thớt ơi
bác có thẻ share cho em bộ font #15.5 - Phông chữ mặc định Andy FULL KÍ TỰ
dc ko a
bộ font này đẹp wa

ht8xlove

Cái vodafone và finger use của mình cũng bị như vậy . Flash xong thì vẫn còn . Nhưng khơỉ đông lại máy thì nó biến đâu ko biết . Thôi đành gỡ nó ra khỏi bản cook để cài thủ công vậy . Mình gỡ luôn cả cái google maps . Vì cai này đã có bản mơí rôi mà bản đã cook thì ko update được nên cung phải gỡ ra để cài thủ công .:))

ht8xlove

Xóa nó đi cũng dễ thôi nhưng online qua điện thoại mình ko thể giải thích cănj kẽ đươc . Lát nữa mình online bằng máy tính nếu bạn thấy cần thiết thì pm ht8xlove

ht8xlove

nãn, ko ai cho mình ý kiến hết
Nếu bạn thích tiếng việt thì xài bản cook của tojido hoặc của jinsk8r . Nêú có thời gian thì bạn nên test thử một số bả rồi đánh giá . Còn nếu muốn theo ý mình thì bạn cook lại hoặc tự cook một bản mới . Thân!

;;)

vjpcoj

Member
nãn, ko ai cho mình ý kiến hết

Nản!có sẵn bản cook người ta làm cho rồi ko tự mà thử xem bản nào tốt, còn nhờ người khác làm! ko ham học hỏi thì cứ để FW gốc mà dùng!

vutaikt

sao mình tìm mãi mà không có took nào chỉnh sửa cook fw vậy
ai có cho mi nhf link di

anhky

Nản!có sẵn bản cook người ta làm cho rồi ko tự mà thử xem bản nào tốt, còn nhờ người khác làm! ko ham học hỏi thì cứ để FW gốc mà dùng!

SR MOD, ngoai lề chút. Mình còn là SV, học muốn điên đầu luôn, nhưng rất mê CÔNG NGHỆ, ngày nào cũng lên SoHoa, TinhTe, DailyMobile xem tin tức hết. Khổ nổi ko có thời gian nghiên cứu + Cook FW, chứ mình rất muốn tự tay cook. Đang định wa PhànLan để theo nganh CNTTin, làm 1 IT ^.^

ht8xlove

làm sao để gỡ ra khỏi cook bạn?

Về vấn đề add và remove apps trong Rom ah . Đàu tiên bạn dùng phần mềm Nokia Editer bung file Rosf2 .Ví dụ : bạn muốn gỡ bỏ bản RP+ plus 2.03 ra khỏi Rom thì bạn tìm down về một bản RP+ plus 2.03 khác ra sau đó bạn dùng SisContents bung file này ra .Nó sẽ cho bạn thấy chi tiết các file được cook vao Rom nằm trên đường dẫn nào .Ví dụ : bạn bung file RP+.... ra nó sẽ có 3 thư mục Private , Reouse , Sys và 1file RP+.....skn (chỉ ví dụ thôi nhé) Bạn mở các thư mục ở trong Rom theo đường dẫn giống như trên sẽ thấy các file cần xóa .Bạn cũng có thể chép các file đã bung theo đường dẫn mà SisContents bung ra (cách add ứng dụng) Cook vào Room . Cuối cùng là dùng Nokia Editer đóng gói lại và flash . Lưu ý File Rofs2 ko được lớn hơn 33MB .Khi bung file Rofs2 xong thì ko nên tắt Nokia editer để sau khi chỉnh sửa file Rofs2 xong còn dễ dàng đóng gói

Status
Không mở trả lời sau này.