• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

axio0

#19 - 5800 v40 Custom RM-356 by xitopodo//jn_1991
(Windows Style)

RM-356
English & Spanish Lang

#20 - Cooked fw for nokia 5800 sma.nett.ONE by team GabiSbaee
RM-356
English Only

#21 XFW v4.0 (Final Edition)
RM-356
English
Download v4.0: http://www.4shared.com/file/24167616...l_Edition.html
Download v4.0EC: http://www.4shared.com/file/24527896...tom_v40EC.html

link này die hay sao vậy ạ?

sieutocdo1994

chủ nhà ơi. a xem lại bản CFW#2 đi. sao mà e fash xong font rounter chạy ko đ.c, hs vodafone chạy chút là out, ko có sẳn theme pulsar 2.0, Stripe pink, light petro. a mod lại dùm e màng hình khởi động zống bản C.hF #15.5 FINAL by H.tG Tojido, apply màng hình hs xoay ngang, hs orange nền trắng.
THANKS A NHÌU =D>

ht8xlove

chủ nhà ơi. a xem lại bản CFW#2 đi. sao mà e fash xong font rounter chạy ko đ.c, hs vodafone chạy chút là out, ko có sẳn theme pulsar 2.0, Stripe pink, light petro. a mod lại dùm e màng hình khởi động zống bản C.hF #15.5 FINAL by H.tG Tojido, apply màng hình hs xoay ngang, hs orange nền trắng.
THANKS A NHÌU =D>
Bản #2 va ban #15.5 đều mắc lỗi này nếu code máy cuả bạn ko phải là code red (đã test tất cả code Rm -356) riêng cái front ko chạy đươc la do flash bị lỗi . Nên xoá hết những thứ ko cần thiết trên thẻ nhớ trước khi flash và giữ nguyên file rofs3 của máy bạn . Chúc thành công !

vjpcoj

Member
SR MOD, ngoai lề chút. Mình còn là SV, học muốn điên đầu luôn, nhưng rất mê CÔNG NGHỆ, ngày nào cũng lên SoHoa, TinhTe, DailyMobile xem tin tức hết. Khổ nổi ko có thời gian nghiên cứu + Cook FW, chứ mình rất muốn tự tay cook. Đang định wa PhànLan để theo nganh CNTTin, làm 1 IT ^.^

minh ko noi ban cook nhung phai doc de xem ban nao phu hop ma jaf! chu o day co may ai biet cook! minh cung the, jaf 7 lan roi, dang dung ban 15.5
em viet tren opera mobile nen ko co tieng viet, mod thong cam

TomRyan8891_2009

cho em hỏi , có bản cooked nào dành cho máy 5800 RM-428 ( tích hợp hack ) không ạ , cả topic chỉ thấy RM-356 ....

Hoden

Super V.I.P
cho em hỏi , có bản cooked nào dành cho máy 5800 RM-428 ( tích hợp hack ) không ạ , cả topic chỉ thấy RM-356 ....

thì tải bản 356 về rồi flash chuyển sang luôn,
dòng fw 428 rất ít nên các bạn ít côker

axio0

bác chủ topic xem lại hộ e cái #21 với!e vào download mãi mà chả đc gì cả vây?thaks

sieutocdo1994

trời! zậy bạn mod lại cho mình sài ké zới. :D. zậy theo bạn nên sài bảo CFW nào? bản nào mà có hỗ trợ tiếng Việt ak. mình con gà tiếng Anh lắm

T

trungquanbds29

Guest
XFW v4.0 (Final Edition)
RM-356
English

chủ topic ơi, link này ko còn down được, vui lòng giúp mình check lai link này nhé, đang rất thích nhưng chưa down được.

thanks nhiều

bomnhim1410

Up bị lỗi ko load được file

Khi em down bản CFW#2 by Jinsk8r@sympviet về để up nhưng khi loà bằng phoenix thì bị lỗi như hình dưới, các bờ rô giúp em giải quyết vấn đề này cái thank's!

baby_codon

E đã tải cái FW "C.hF #15.5 FINAL by H.tG Tojido"
Nhưng thấy câu này làm e hok hiểu phải làm gì hết :-/ tải cả 2 file về nhé, đè lên rofs3 và rofs2 gốc

lemanhhapt

trong bộ FW gốc có 2 file cùng đuôi, cùng tên với 2 file tải về (file chỉnh sửa) bạn chép đè file chỉnh sửa này vào file gốc( bỏ 2 file gốc)

jinsk8r

Khi em down bản CFW#2 by Jinsk8r@sympviet về để up nhưng khi loà bằng phoenix thì bị lỗi như hình dưới, các bờ rô giúp em giải quyết vấn đề này cái thank's!
Dùng JAF để flash là được nhé bạn ^^

baby_codon

Cho e hỏi cái này lạc đề chút. Có cách nào down FW gốc ngoài Navifirm ko ạ. E down = Navifirm mà đuối lun. Siêu chậm lun ạ

h0rcrux

Thông thường 1 lần flash FW là mất bao lâu ạ
E down bản cook về và dùng Jaf để flash, để cả tiếng rồi mà nó cứ hiện "stage 2 staring........" hoài. Vậy là nó có đang làm việc hok hay là đơ lun rồi ạ. Hix

vutaikt

thông thường nình flash thì khoảng 2-3p thôi mà

bạn đã đọc kĩ hướng dẫn flash bằng jaff chưa..

baby_codon

Down 7 file rùi chép vào thư mục RM-356
Mở Jaf lên, tắt PCS (mình gỡ bỏ ra lun), cắm đt vào, rùi bấm INF rùi Flash, nói chung là làm như hướng dẫn, nhưng ko hiểu sao nó cứ "stage 2 staring......." hoài à.
À, mình chỉ ko hiểu cái khoản giải nén thành file EXE nên ko làm thui à

ht8xlove

Thông thường 1 lần flash FW là mất bao lâu ạ
E down bản cook về và dùng Jaf để flash, để cả tiếng rồi mà nó cứ hiện "stage 2 staring........" hoài. Vậy là nó có đang làm việc hok hay là đơ lun rồi ạ. Hix
Khi nhấn nút Flash , một hộp cảnh báo sẽ xuất hiện ------->bạn chọn ok sau đó giữ nút nguồn đến khi nào Jaf nhấp nháy thì buông tay cũng được . Nếu vẫn chưa được .bạn bấm Flash một vài lần nữa và cung lam như vay .Nếu vẫn kô được thì bạn thử làm trên máy khác xem

Status
Không mở trả lời sau này.