• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

vutaikt

bản đó add paccher vào rom roft2 rồi ko add dc đâu
cách tốt nhất bạn cài thêm rompachet 2.3 lite vào nữ thì patcher trên thẻ hoạt động liền à (powerbin c2z vv..vv )
( trên ứngn 2 rompacher 1 của rom 2 là mình cài vào)

nho_yeuem

có nghĩa là mình phải cài thêm bản Rompatcher nữa hả bác? Hix nhưng mà e cài vào no báo là : "unable to install component is built-in " có nghĩa là :" không thể cài đặt thành phần được xây dựng-in " Pro nào bít cách chỉ cho e cach chép đuôi " .rmp " vào để e aply trong Rompatcher với e không thể nào aply đc. huhu

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
có nghĩa là mình phải cài thêm bản Rompatcher nữa hả bác? Hix nhưng mà e cài vào no báo là : "unable to install component is built-in " có nghĩa là :" không thể cài đặt thành phần được xây dựng-in " Pro nào bít cách chỉ cho e cach chép đuôi " .rmp " vào để e aply trong Rompatcher với e không thể nào aply đc. huhu

bản nầy chạy đùng là máy đã có sẵng mà bạn,đọc kỹ lại bài nhé

tadenday

hiệu ứng effect dùng ntn các bác nhỉ ? em cài bản cooked thấy có rất nhiều hiệu ứng nhưng sao chẳng thấy gì ?bác nào biết chỉ giúp em cái ?

panrai

Super V.I.P
hiệu ứng effect dùng ntn các bác nhỉ ? em cài bản cooked thấy có rất nhiều hiệu ứng nhưng sao chẳng thấy gì ?bác nào biết chỉ giúp em cái ?

bạn vào cài đặc vào cài đạc chủ đề sau đó bấm vào kựa chọn xem hiệu ứng nó đc mở chưa nếu mở rùi thì vào rompat chỉnh cái hiêiu5 ứng sau đó thoát ra và thưởng thụ thôi

tadenday

bạn vào cài đặc vào cài đạc chủ đề sau đó bấm vào kựa chọn xem hiệu ứng nó đc mở chưa nếu mở rùi thì vào rompat chỉnh cái hiêiu5 ứng sau đó thoát ra và thưởng thụ thôi

rom+ của em chẳng có gì có mỗi 2 file để hack thôi .chỉnh ntn hả bác ?

bomnhim1410

Bản C.hF #15.5 FINAL by H.tG Tojido
Ngôn ngữ: English, Tiếng Việt
Phiên bản: RM-356
Tên: C.hF #15.5 FINAL by H.tG Tojido

của bác Tojido có 1 lỗi em ko hiểu trên máy các bác có bị vậy ko chứ máy em khi Up bản này thì màn hình cảm ứng nó bị làm sao ý hay tại nó nhạy quá toàn bị lệch điểm tiếp xúc thôi? thử mọi cách ko khắc phục được, up lại bản khác thì lại trở lại bình thường ai có bị như em mà có cách khắc phục được thì chỉ giáo thank's nhiều!

tadenday

Tìm app C2Z maker rồi cài vào đt, sẽ có patch C2Z, bật lên thì hiệu ứng mod sẽ có :)

em làm như vậy rùi vào chủ đề bật hiệu ứng . thay mấy cái theme vẫn thấy vậy . em thấy bản mod có nhiều hiệu ứng lắm mà ?

huutoanpy

C.hF #15.5 FINAL by H.tG Tojido

Có mấy vấn đề cần hỏi :D

X-Plore add sẵn trong bản Cook này sao không thấy Crack :(
Các bạn rành về Rompatcher cho hỏi trong bản Cook này thấy nhiều file .rmp quá, chả biết apply và add auto thế nào :(. Các bác thấy nên apply và auto cái nào là tốt nhất :D. Hồi sáng vừa add all to auto rồi khởi động mãy lại thì báo lỗi hệ thông hoài (không add C2z nhé ! )

M

mousekid989

Guest
Bản C.hF #15.5 FINAL by H.tG Tojido
Tên: C.hF #15.5 FINAL by H.tG Tojido

của bác Tojido có 1 lỗi em ko hiểu trên máy các bác có bị vậy ko chứ máy em khi Up bản này thì màn hình cảm ứng nó bị làm sao ý hay tại nó nhạy quá toàn bị lệch điểm tiếp xúc thôi? thử mọi cách ko khắc phục được, up lại bản khác thì lại trở lại bình thường ai có bị như em mà có cách khắc phục được thì chỉ giáo thank's nhiều!

Bạn vào phần calib touch screen mà hiệu chỉnh lại cho khỏi bị lệch cảm ứng

bomnhim1410

Bạn vào phần calib touch screen mà hiệu chỉnh lại cho khỏi bị lệch cảm ứng

Chỉnh cái này chán rùi anh ah! nhưng vẫn bị trượt trượt chả hiểu sao? up mỗi bản đấy thì bị còn các bản khác không bị, chủ nhân của bản C.hF #15.5 FINAL by H.tG Tojido
Tên: C.hF #15.5 FINAL by H.tG Tojido Làm ơn support dùm cái thank's!

jinsk8r

em làm như vậy rùi vào chủ đề bật hiệu ứng . thay mấy cái theme vẫn thấy vậy . em thấy bản mod có nhiều hiệu ứng lắm mà ?
Mỗi bản mod chỉ có 1 hiệu ứng thôi mà bạn

titanworm

Chỉnh cái này chán rùi anh ah! nhưng vẫn bị trượt trượt chả hiểu sao? up mỗi bản đấy thì bị còn các bản khác không bị, chủ nhân của bản C.hF #15.5 FINAL by H.tG Tojido
Tên: C.hF #15.5 FINAL by H.tG Tojido Làm ơn support dùm cái thank's!

vậy chắc là do trong bản mod của Tojido có chép file Xnetic-kinetic scrolling nên mới bị cái hiện tượng ấn vào nó bi giựt cái thanh trượt lên hoặc xuống phải k bro

huutoanpy

vậy chắc là do trong bản mod của Tojido có chép file Xnetic-kinetic scrolling nên mới bị cái hiện tượng ấn vào nó bi giựt cái thanh trượt lên hoặc xuống phải k bro

Chắc vậy rồi, kinetic scrolling nhạy kinh khủng nhưng bất tiện lắm :(

bomnhim1410

Chính xác là như vậy đó công nhận rất nhạy nhưng hay bị lệch quỹ đạo! ví dụ vào các icon thì ko bị nhưng vào các chỗ có thanh nó nhỏ thì trượt hoài ghét thật! có cách nào khắc phục ko hả các bro?

titanworm

Dùng X-plore , chỉnh hiện các file ẩn và file hệ thống , chép cái này vào C:\private\10202be9 ( k có thì tạo thư mục này )

Mã:
http://www.mediafire.com/?wedwlqzwjlg

Sau đó khởi động lại máy

huutoanpy

Dùng X-plore , chỉnh hiện các file ẩn và file hệ thống , chép cái này vào C:\private\10202be9 ( k có thì tạo thư mục này )

Mã:
http://www.mediafire.com/?wedwlqzwjlg

Sau đó khởi động lại máy

Làm như ông này rồi máy báo System Error luôn. Không vào Menu được nữa. Vãi hà!

titanworm

Status
Không mở trả lời sau này.