• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

vipboy_9x

Moderator
vậy là tắt máy để cài panda hả a với lại trong máy thì có icon deamon thì phải, có 1 icon đó thui, có cần cài openssh vs afc2d ko a
nếu máy bạn đã vào PC suite thì bạn không cần phải cài Afc2d nữa,có icon deamon tức la bạn có thể kết noi được rùi đấy ,khi bạn kết nối lân đâu tiên thì PC suite mới kêu bạn cài thui ,lần tiếp theo thi không cần phải cài nữa kết nối vào là sài.

thandongbida09

Sóng của iPhone?

sóng của con ip 3GS của em nó cứ chập chờn ko ổn định lúc ở vùng ngoại ô thành phố hay vào chổ nào kín kín là nó mất dịch vụ ra ngoại lại có lại các bác nào có thể giúp em được ko:mad:)

quochung1407

Iphone 4 đã qua sử dụng rao bán với giá 7,5 triệu bản Quốc Tế xách tay từ Pháp là thế nào nhỉ?Có dùng được không các pro ơi?Giúp tôi với?
Nếu mua Iphone cũ cần chú ý những điểu gì?
Thanks!

TruongHan

Super V.I.P
Iphone 4 đã qua sử dụng rao bán với giá 7,5 triệu bản Quốc Tế xách tay từ Pháp là thế nào nhỉ?Có dùng được không các pro ơi?Giúp tôi với?
Nếu mua Iphone cũ cần chú ý những điểu gì?
Thanks!
IP4 bản QT mà giá hời quá nhỉ?Nếu bạn không rành về IP thì tốt nhất ko nên coi.Giá đó 1 là máy hư hỏng,2 là lừa đảo bán máy TQ đó :)

khongtuoclinh

sao em copy nhạc vào IP 3GS thông qua phân mêm pc suite khó vậy nhỉ, nó toàn hiện bảng convert nhạc lên thôi. một số bài lại copy bình thường, bó tay. ai cod link bài viết hướng dẫn CHI TIẾT copy nhạc vào IP hướng dẫn em với. Thanks

i_love_baby387

Mù tịt Iphone vào hỏi tý ;;)
Sao mình cài angry bird báo lỗi nhỉ? Đây là game đầu tiên có thuốc mình cài, qua itune luôn. Máy mình mới mua về, chưa chọc ngoái gì cả :(
Bác nào hướng dẫn tận tình tý xíu...
Thanks nhiều nhé ;;)

HTC_VUTHANH

Moderator
Mù tịt Iphone vào hỏi tý ;;)
Sao mình cài angry bird báo lỗi nhỉ? Đây là game đầu tiên có thuốc mình cài, qua itune luôn. Máy mình mới mua về, chưa chọc ngoái gì cả :(
Bác nào hướng dẫn tận tình tý xíu...
Thanks nhiều nhé ;;)

máy bạn mới mua về lên có khả năng là chưa đc JB(chưa có cydia) & chưa có appsync 4.0+ lên khi cài game thuốc sẽ báo lỗi là điều đương nhiên
Để JB cho máy bạn phải cho ít thông tin của máy mình đang dùng chứ.vd:ip gì,fw bao nhiêu... hoặc tham khảo ở đây:
[h=1]Redsn0w 0.9.6 RC19 [bài 118] - Jailbreak untethered iOS 4.3.3 trên iPhone/iPad/iPod[/h]

i_love_baby387

Máy em IP 4 bản QT, 4.3.5 thì phải :D
Nhờ bác mò giùm bài nào chứ mới chuyển mua IOS nên mù mờ quá :D

SymbianVIP

Mọi người giúp e vs, em up ip 3G lên 4.2.1 nhưng ko vượt lỗi 1015 đc, dùng tu new nhất luôn nhưng vẫn ko được?

HTC_VUTHANH

Moderator
Mọi người giúp e vs, em up ip 3G lên 4.2.1 nhưng ko vượt lỗi 1015 đc, dùng tu new nhất luôn nhưng vẫn ko được?
Theo mình bạn chưa thành thạo restone fw thì bạn lên restone cfw cho dễ và cfw cũng có rất nhiều ưu điểm:tăng root,JB luôn(có cydia luôn sau khi restone xong)
Để restone đc cfw bạn cần làm đúng các bước sau:

1-Đưa máy về chế độ PWNED DFU:
1.1-Dùng redsn0w:
Mở redsn0w/ phần bowse các bạn chọn tới FW GỐC của máy/ bấm netx/ khi đến phần tích chọn, các bạn chọn 1 dòng duy nhất là Just enter pwned DFU mode right now Rồi next và làm theo hướng dẫn đưa ip về DFU của redsn0w/ như vậy là máy đã vào pwned DFU ( có thông báo )

Hình minh họa:

THAO TÁC ĐƯA MÁY VỀ PWNED DFU NHƯ HƯỚNG DẪN

1.2-Dùng IREB:
Kết nối cáp iphone vào máy tính
Mở iReb lên,chọn loại iphone hoặc idevices mà bạn cần làm
Làm theo hướng dẫn đưa iphone hoặc idevices về chế độ Pwned DFU.Tham khảo video sau:

[video=youtube;ERtvtqiXJuQ]http://www.youtube.com/watch?v=ERtvtqiXJuQ&feature=youtu.be[/video]

2- Khi đã vào chế độ pwned DFU thành công, các bạn mở itunes lên, nhấn shift+restore và chọn tới FW CUSTOM mà mình cần restone

E là newbie , muốn hỏi các cao thủ IP 1 chuyện .

Tình hình là mới sắm con IP4 , e đọc trên we về chuyện JB có người bảo có , người bảo ko , vậy xin ý kiến mấy bác e có nên JB ko . cấu hình máy e :
MC604ZA
FW : 04.10.01
Version : 4.3.5 (8L1)
mong các bác chỉ giúp

Taki7610

Unlock_GSM
Tình hình là mới sắm con IP4 , e đọc trên we về chuyện JB có người bảo có , người bảo ko , vậy xin ý kiến mấy bác e có nên JB ko . cấu hình máy e :
MC604ZA
FW : 04.10.01
Version : 4.3.5 (8L1)
mong các bác chỉ giúp

JB ở đây là có thể cài Cydia vào được nhằm mục đích cài App C@k, máy bạn hiện tại chưa thể Jailbreak được ( Cydia). Còn một cách có thể JB được nhưng rất bất tiện khi máy hết pin hoặc tắt nguồn thì máy bị treo táo,bạn phải thực hiện nhiều công đoạn để có thể sử dụng bình thường lại.

mynam

Không nghe được file ghi âm

Chào mọi người!
Mình dùng IP 4 để ghi âm, trước đây thì ghi xong phát lại bình thường. Mấy ngày gần đây, ghi âm xong vào mở lại thì nó không phát lại được (không nghe được, cũng không thấy thanh trượt chạy), khi mở lại những file đã ghi âm trước đây thì vẫn nghe bình thường. Xin chỉ cách khắc phục.
Cảm ơn

hoangnguy

Iphone 3GS 8gb của mạng At&t có unlock để dùng mạng viettel được không ạ ?

Em đang muốn ship 1 con từ bên mỹ về , nhưng mà không biết có soft nào unlock được ko ạ , Bác nào biết chỉ cho em với . Chỉ cả cách unlock càng tốt ạ . Thak all !

ps : FW là 4.3.3 ạ

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator
Em đang muốn ship 1 con từ bên mỹ về , nhưng mà không biết có soft nào unlock được ko ạ , Bác nào biết chỉ cho em với . Chỉ cả cách unlock càng tốt ạ . Thak all !

ps : FW là 4.3.3 ạ
unlock đc bạn ạ