• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

lmtuan_vnn1209

Nhờ mọi người giúp đỡ!

Em muốn hỏi là có cách nào cài activator mà không cần phải JB máy không ạ? Hoặc có phần mềm nào có chức năng giống activator cho iphone không JB? Em không rành và cũng không vọc vạch nhiều nên cũng không muốn JB, chỉ muốn giảm gánh nặng cho phím home và power thôi. Mọi người giúp em với, em xin cảm ơn!

haidaicayk

Các bác cho hỏi bộ nhớ Root trong các Custom Firmware là j zậy?? SBsettings của máy báo: Storage 314Mb/17448Mb on/var nghĩa là sao?? Thanks!!

TruongHan

Super V.I.P
mình cài file deb bằng pC suite ko được, cài xong mở ra ko có gì hết ak
Resping lại springboard là thấy icon
Các bác cho hỏi bộ nhớ Root trong các Custom Firmware là j zậy?? SBsettings của máy báo: Storage 314Mb/17448Mb on/var nghĩa là sao?? Thanks!!

Nói nôm na vầy.bộ nhớ root cũng như ổ C chứa HDH của Win,CFW hay tăng bộ nhớ root lên để cài nhiều dung lượng trống hơn,thỏa sức cài app,game

haidaicayk

Cho hỏi thêm máy mình là IP4 FW 4.3.3 global 32gb đã JB thì up các CFW được không? Và úp các bản CFW 4.3.3 trở lên là được pk? Thanks!!

HTC_VUTHANH

Moderator
Cho hỏi thêm máy mình là IP4 FW 4.3.3 global 32gb đã JB thì up các CFW được không? Và úp các bản CFW 4.3.3 trở lên là được pk? Thanks!!
được bạn ạ.trên PV có những bản cfw rất ổn định zùi đó;;)

SymbianVIP

Bác ơi mình restart stringboard rồi mà ko có nên mới hỏi đó, nó hiện thông báo kêu restart máy, mình thử rồi nhưng cũng ko đc. Ah mọi người có pm mcool full ko? Em down từ source của gsm nó để là full nhưng vẫn bắt nhập key.

AquaSta

Moderator
Em muốn hỏi là có cách nào cài activator mà không cần phải JB máy không ạ? Hoặc có phần mềm nào có chức năng giống activator cho iphone không JB? Em không rành và cũng không vọc vạch nhiều nên cũng không muốn JB, chỉ muốn giảm gánh nặng cho phím home và power thôi. Mọi người giúp em với, em xin cảm ơn!
Những ứng dụng này đều phải jailbreak bạn ạ, dùng QuickDo hoặc Activator

AquaSta

Moderator
Sao mình tìm không thấy hướng dẫn build CFW các bác hè??
Nhiều hướng dẫn lắm mà sao bạn không thấy, chịu khó tìm để nâng cao kỹ năng tìm kiếm thì bạn sẽ tìm được nhiều thứ bạn muốn hơn về sau này.
Một điều nữa là việc build CFW thông thường cũng khá đơn giản, không đến mức khó chỉ cần có tools, mở lên rồi chú ý tí là làm được, còn những cái chuyên sâu thì còn đòi hỏi sự đam mê, tìm tòi thêm mà ko ai có thể chỉ được cho bạn, cộng với ý tưởng của mỗi người

suthaysatgai

các bác cho em hỏi tý nhé.em mới được cho con 3gs bi quên mật khẩu.em mang đi phá mật khẩu mất 100k.người ta restore lại ver là 4.3.5.bay gio em muốn cài jb hay là cydia thi phải làm thế nào ạ?modem 05.16.02,anh nào hướng dẫn em cái nhé.thank

SymbianVIP

mọi người ơi e vừa rs con IP 3G xong, jb rồi luôn load cydia lần đầu xong vô lại 1 lần nữa đợi nó load cái gì đó rồi reloading data hoài luôn, ko thấy hoàn thành gì hết, em phải làm sao đây, cài file deb bằng PC suit xong thì ko thấy gì hết, ko add source được là ko mở mạng được, ai giúp em với

lephunghien

Mình tìm hoài ứng dụng có giới hạn thời gian cuộc gọi cho máy Iphone mà chẳng được,có 2 cái là timelimit và CallLog ( bản dùng được Time tracker ) thì chẳng có file .ipa. ai có thể share cho mình được không?mình dùng Iphone 3GS Fw 4.3.3

haiquy

Các bạn xin giúp mình,hiện nay mình download các phiên bản file đuôi ipsw trên các diển đàn về sao nó[không ra đúng đuôi ipsw (hình hột xí ngầu) mà khi down về nó lại ra file có hình (chồng sách) mình không hiểu nguyên nhân do đâu,bạn nào biết xin hướng dẩn mình cách khắc phục.Mình xin cảm ơn rất nhiều./B]

AnhPheCT

Các bạn xin giúp mình,hiện nay mình download các phiên bản file đuôi ipsw trên các diển đàn về sao nó[không ra đúng đuôi ipsw (hình hột xí ngầu) mà khi down về nó lại ra file có hình (chồng sách) mình không hiểu nguyên nhân do đâu,bạn nào biết xin hướng dẩn mình cách khắc phục.Mình xin cảm ơn rất nhiều./B]

Vào Start/Settings/ Control Panel/Folder Options/ View/ bỏ chọn dòng Hide extension for known file types/ OK (Trên máy tính) sẽ thấy tấc cả các chuẩn file. Nếu là files zip, 7z, rar thì đổi thành *.ipsw là xong.

haiquy

Cảm ơn bạn đả tư vấn cho mình,mình đang làm đúng như bạn hướng dẩn mình đang chờ kết quả,

SymbianVIP

mọi người cho e hỏi, e vừa mới RS ip xong, đã JB luôn, có cài appstore viet nhưng khi e dùng PC suit để cài file deb thi ko được nó bắt check gì đó và kêu restart, e cũng rt luôn, nhưng khỉ ip mở máy thì pc suite lại bắt restart như lúc đầu, ko biết e đã cài thiếu gì vậy mọi người. và cho em hỏi ip 3G có cần lưu SHSH để hạ fw ko? mọi người giúp em với, hanks nhiầu lắm:|:|:|:|

cubiil

mọi người cho e hỏi, e vừa mới RS ip xong, đã JB luôn, có cài appstore viet nhưng khi e dùng PC suit để cài file deb thi ko được nó bắt check gì đó và kêu restart, e cũng rt luôn, nhưng khỉ ip mở máy thì pc suite lại bắt restart như lúc đầu, ko biết e đã cài thiếu gì vậy mọi người. và cho em hỏi ip 3G có cần lưu SHSH để hạ fw ko? mọi người giúp em với, hanks nhiầu lắm:|:|:|:|
3g không cần shsh bạn nhé!còn về pc suite thì bạn phải tắt máy để nó cài panda xong thì ip mới làm việc với pc suite nhé!

SymbianVIP

vậy là tắt máy để cài panda hả a với lại trong máy thì có icon deamon thì phải, có 1 icon đó thui, có cần cài openssh vs afc2d ko a