• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

Son_Nguyen

Các bác cho mình hỏi chút: cái phần mềm SAM có trong Cydia chức năng chính của nó là gì vậy? Mình nghe thấy nói là nó fix lỗi hao pin & nóng máy của những máy xài BB iPad 06.15. Ko biết có đúng ko? Ai giải thích giúp mình với.

TatDat_Canon

Các bác cho mình hỏi chút: cái phần mềm SAM có trong Cydia chức năng chính của nó là gì vậy? Mình nghe thấy nói là nó fix lỗi hao pin & nóng máy của những máy xài BB iPad 06.15. Ko biết có đúng ko? Ai giải thích giúp mình với.

thông thường khi update ios chúng ta cần active máy để vào springboard, nếu có sim của nhà mạng hoặc máy world thì không nói làm gì, nhưng nếu ai không có thì cần phầm mền để jailbreak và hackactive, SAM giúp chúng ta, sau khi hackactive lại có thể Deactive và active trở lại giống như có sim chính thức của nhà mạng. Nghe nói là nó sẽ giúp máy của mình hưởng được tất cả quyền lợi giống như máy đã active = Sim chính thức, như ít hao pin, ít bị lỗi... :D cái này thấy cũng như nhau hết bạn à, không thấy gì khác biệt lắm.

badamgia11

bác nào cho em hỏi cái,em mới tậu ip4,sim viettel của em đã kích hoạt 3g,nhưng em vào mạng thì nó báo ko có kết nối,mong các bác chỉ giáo,em mới chuyển sang dùng os nên hơi gà

AnhPheCT

bác nào cho em hỏi cái,em mới tậu ip4,sim viettel của em đã kích hoạt 3g,nhưng em vào mạng thì nó báo ko có kết nối,mong các bác chỉ giáo,em mới chuyển sang dùng os nên hơi gà

Kích hoạt 3G, Enable 3G ON Cellular Data ON trong Network và phải đăng ký 3G với nhà mạng, nếu vẫn ko vào được Net vui lòng liên hê TTCSKH của Viettel

badamgia11

em kết nối với itunes,muốn xóa ảnh di mà chẳng biết xóa thế nào cả,:((,hôm wa lọ mọ thế nào mất hết cả nhạc các bác ạ

AnhPheCT

em kết nối với itunes,muốn xóa ảnh di mà chẳng biết xóa thế nào cả,:((,hôm wa lọ mọ thế nào mất hết cả nhạc các bác ạ
Đồng bộ với nhiều máy tính khác nhau sẽ mất App, mất nhạc.....Nhiều thứ để mất....! Nên dùng iFunBox vào Camera, Wallpaper mà xóa ảnh....Dùng iFunBox an toàn hơn nhiều.

q630666

Các bạn có cách nào cop data trong phần mềm Truyện Tranh 1.7 không? Dow vất vả quá mà giờ up FW lại mất tiếc quá.Có cách nào để lưu lại rồi up Fw xong lại cóp vào không các bạn?

AquaSta

Moderator
Các bạn có cách nào cop data trong phần mềm Truyện Tranh 1.7 không? Dow vất vả quá mà giờ up FW lại mất tiếc quá.Có cách nào để lưu lại rồi up Fw xong lại cóp vào không các bạn?
Bác xem đường dẫn User/mobile/Applications/
trong đó có các thư mục đánh theo dãy số. Tìm thư mục chưa Truyện Tranh 1.7.app
Vào trong đó tìm Documents để lấy ra
(theo em nghĩ vậy)

q630666

Bác xem đường dẫn User/mobile/Applications/
trong đó có các thư mục đánh theo dãy số. Tìm thư mục chưa Truyện Tranh 1.7.app
Vào trong đó tìm Documents để lấy ra
(theo em nghĩ vậy)
Tớ đã tìm ra.Dùng iFunbox tìm đường dẫn User/Applications/Documents/Data/Comic mới là chuẩn :D

Mr_PDA

Mình đang dùng Ip4 bản World mua ở Techland đc mấy tuần rồi, vì đợt này ko có nhiều time nên đành vào đây post bài nhờ a e giúp đỡ trả lời mấy câu hỏi sau hiii:

Version: 4.3.1
Model: MC603ZP

1. Bây h mình muốn jailbreak em nó để cài cyndia thì dùng tool nào nhỉ các bro?

2. Có phải lưu shsh j j đó trc khi jailbreak ko ? :D

3. Cách restore khi máy bị hỏng j đó ( để đi BH ý mà, vì Techland nó ko BH máy đã jailbreak, 1 cách rất hay để tránh chuyện BH, đểu thật :-j )

Cám ơn anh em trc ạ ^^

Lumierebk

Mình cài Itunes vào máy Notebook Asus EEE PC. Nhưng lúc vào không thể nào vào được Itunes store. Nó báo: "iTunes could connect to the iTunes Store. The network connection time out." Máy mình chắc chắn vào mạng rồi. Mạng ở nhà thì chắc chắn vào được iTunes Store vì mình đã dùng máy để bàn test thử. Có ai giúp đỡ mình vào được Itunes Store từ máy notebook được không....? Thank trước nhé !!!

lephunghien

Em mới chuyển từ Nokia sang con Iphone 3GS 16Gb bản quốc tế, mù tịt!!! Chẳng biết gì cả. em muốn hỏi các bác chút nhé
- Frimware của em là 4.3.3
- Em đã cài Iphone PC Suit 2.9.60.265 và Itune 9.1 rồi
- Em chẳng biết phải copy nhạc, phi, và nhất là các ứng dụng thế nào nữa!! (T_T)
- Mới thử cài game stretfighter vào nó báo thế này mới ác
các bác giúp em với nhé em cảm ơn nhiều ạ!

vipboy_9x

Moderator
Em mới chuyển từ Nokia sang con Iphone 3GS 16Gb bản quốc tế, mù tịt!!! Chẳng biết gì cả. em muốn hỏi các bác chút nhé
- Frimware của em là 4.3.3
- Em đã cài Iphone PC Suit 2.9.60.265 và Itune 9.1 rồi
- Em chẳng biết phải copy nhạc, phi, và nhất là các ứng dụng thế nào nữa!! (T_T)
- Mới thử cài game stretfighter vào nó báo thế này mới ác
các bác giúp em với nhé em cảm ơn nhiều ạ!
Máy bạn chưa được jailbreak thì ko thể cài được bằng PC sutite bạn nhé,hãy jailbreak rùi thử lại sao nhé!

SymbianVIP

mọi người cho em hỏi hiệu ứng menu như chữ Y vậy đó, khi kéo thì nó xoay tròn, em đã gặp trên IP 4, ai biết thì chỉ em với

Son_Nguyen

mọi người cho em hỏi hiệu ứng menu như chữ Y vậy đó, khi kéo thì nó xoay tròn, em đã gặp trên IP 4, ai biết thì chỉ em với

Ý bạn hỏi có phải là cái hiệu ứng ngoài Springboard ko? Nếu đúng như thế thì bạn vào Cydia search cái Barrel bản mới nhất cài vào máy, sau đó Respring lại rồi vào Settings\Barrel chọn hiệu ứng, chọn xong thoát ra là OK.

SymbianVIP

đúng rồi bạn ơi, mình cài nó rồi nhưng mấy icon thì chưa giống lắm, mình thấy icon trên IP 4 nó chỉ có 1 hàng dọc thẳng đứng thui

Son_Nguyen

đúng rồi bạn ơi, mình cài nó rồi nhưng mấy icon thì chưa giống lắm, mình thấy icon trên IP 4 nó chỉ có 1 hàng dọc thẳng đứng thui
Mình ko có iP4 để test nên ko rõ lắm. Cái Barrel chỉ tạo hiệu ứng di chuyển ngoài Springboard thôi chứ có liên quan gì đến icon đâu nhỉ.:-?.

haidaicayk

Các bác cho mình hỏi con IP4 của mình đã jailbreak và cài SBsettings qua Cydia. Vậy mà mình tìm trong Settings của máy k thấy đâu hết. Barrel cũng cài và vào Settings-Barrel thì nó đòi Buy?? Có phải là mình cài đặt k đúng ko?? Mới chuyển wa IP nên mong các bác giúp. Thanks!!!