• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Kernel dành cho NAND ROM

dungphp

Tổng hợp các bộ kernel hiện dùng được cho NAND ROM của 1 số tác giả:
1/ Kernel của Projection: DOWNLOAD (theo tôi nhận định là chuẩn nhất).
2/ Kernel của Gauner1986: DOWNLOAD.
3/ Kernel của Cotulla: DOWNLOAD.
4/ Kernel của M-Deejay: DOWNLOAD
5/ Kernel của Rafpigna: Version Rafpigna 1.7 OC
6/ Kernel GPC 2.15: DOWNLOAD
7/ Kernel Tytung r2 EB (pin dung lượng cao): DOWNLOAD
8/ Kernel Tytung r2: DOWNLOAD

_____________UPDATE TIẾP NẾU CÓ MỚI______________

Các bộ kernel này mình đã làm file để đổ vào rom NAND. Chỉ cần cắm cáp vào máy tính (bắt buộc máy tính nhận máy của bạn), nên để chế độ sạc !
Chỉnh trong ĐT: settings>Applications>Development>USB debugging>Tích vào

SORRY ! Các kernel này đều lấy từ NAND ROM có SENSE ! Chưa test trên NONE SENSE !

Chỉnh sửa cuối:

hai

Thanks bác,hay quá, mình thấy gauner kernel tốt đấy chứ

KOK

Mình có ý kiến Bác chú thích rõ từng version cho anh em dễ tham khảo.

Ủa sao bác dungphp không post link kernel của MDJ luôn, hay tại cha này cứ ra như gà đẻ >.<

bakery89

thay kernel cho rom NAND bằng cách nào thế bác,có phải cứ cắm HD2 vào máy tính rùi chạy file adb.exe phải k

hai

Thay kiểu ấy thì chỉ ai up rom zip mới thay được thôi. Up bằng pc thì phải chạy file *.bat. Hay gõ lệnh để thay

bakery89

None sense hoặc cho rom 2.3 thì cài vào lỗi wifi,gọi đi thì nghe loa thoại bị rè,up lại cái khác là xog ngay ^___^

pda_s620

Mình Up WP7 rùi quay lại android nhưng bị lỗi báo fail kernel...vậy để up lai androi, trước khi chạy recovery mình up kernel này thì có đc ko...??? các bro góp ý với...

Hai_ninhthuan

có bác nào đã thử qua hết các bản Kernel ở trên chưa? Bản nào good nhất hả các bác?:-/

viking

Mình đang dùng bản ROM Gauner1986 hdfi vừa mới thay Kernel Rafpigna 1.7 OC, dòng chờ pin Standby thấy xuống 2 mA, bình thường kernel cũ thì dòng standby 4-5 mA. Chạy Quadrant điểm số hơi tụt 1 tý so với lúc chưa thay Kernel, cũng ko đáng kể. Các tính năng khác mình sẽ theo dõi tiếp...

tung123xxx

Các cụ cho hỏi cái Karnel này là cái gì ạ? Nó có chức năng là gì? Nhà cháu đang chạy bản MCCM v5.1 thì có cần thay hay update cái này k ạ? Thanks các bác chỉ bảo8-|