• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Kernel dành cho NAND ROM

nguyenh

Mình không phải là lập trình viên nên có không định nghĩa chính xác được. Theo mình hiểu thì kernel là nhân của hệ điều hành, làm nhiệm vụ quản lý tài nguyên của hệ thống (phần cứng, phần mềm). Kernel thường bao gồm driver, chuơng trình kiểm soat bộ nhớ. Hay nói một cách nôm na thì kernel gần giống với chiếc động trong oto. Cùng là 1 oto lắp các động cơ khác nhau thi chạy khác nhau (nhanh chậm, tốn xăng, ồn...).
Bạn chạy bản MCCD có thể thử kernel Rafpigna 1.7. Mình thấy chạy ổn hơn cả MJD 10.4.

Hai_ninhthuan

Rafpigna 1.7. Mình cũng đang dùng, thấy chạy ổn nhất trong các bản. Dòng chờ có lúc 0 mA. Kỷ lục. Còn bình thường khoảng 3,4mA. Mới cài bàn phím việt xong. Kaka.....

Chỉnh sửa cuối:

takako

bác Dungphp Pro oi.hehe.bác có thể cho em xin kernel project v0.4 ko ạ.ma bác có thể cho em biết v0.4 khác v0.3 ở điểm gì ko?Ah.em Dùng Rom Bác mượt lắm.Thank you Dungphp

dungphp

bác Dungphp Pro oi.hehe.bác có thể cho em xin kernel project v0.4 ko ạ.ma bác có thể cho em biết v0.4 khác v0.3 ở điểm gì ko?Ah.em Dùng Rom Bác mượt lắm.Thank you Dungphp

V3 và V4 khác nhau là V4 có thêm file initrd.gz (file này tùy rom chạy đc nên tốt nhất cứ dùng V3 !

takako

thank you Pro DUNGPHP nha.Em van thich kernel cua project hon cua rafpigna.cha hỉu sao nữa.hihi.mà bác ơi.em mê bản desire HD2 bac port cua cedemisth qua.bác có thẻ lam the nao de chay duoc no tren HD2 thường ko bác.nếu bác có thòi gian lam được đa tạ bác trước.hihihihi. IS SHOWTIME!!!!

dungphp

thank you Pro DUNGPHP nha.Em van thich kernel cua project hon cua rafpigna.cha hỉu sao nữa.hihi.mà bác ơi.em mê bản desire HD2 bac port cua cedemisth qua.bác có thẻ lam the nao de chay duoc no tren HD2 thường ko bác.nếu bác có thòi gian lam được đa tạ bác trước.hihihihi. IS SHOWTIME!!!!

Món đồ cổ này công cao đây !

takako

bác làm cho nó perfect và đóng cửa ROM desire HD luôn đi bác.như kiểu project khép lại desire ý.hi` hi`.

takako

bác DUngPHP cho em hỏi là:em muốn thay kernel tytung r9 cho build DHD được không hả bác.và trong đấy có cái file initrd.gz thì cách up qua USB LAPTOP làm thế nào ạ.THank Bác Nhiều.mà tiện thể.avarta la bác à.Giống tây quá

ntthanh

Trong phần Android HD2, tôi thấy chủ yếu là Rom NAND, không có phần chuyên Rom SD như bên xda. Nhân tiện đây xin hỏi các thành viên cách thay kernel đối với Rom SD (chạy trên thẻ nhớ) có khác không và cách thay như thế nào. Sẽ ấn thanks=D>

bugartiveron

Mình Up WP7 rùi quay lại android nhưng bị lỗi báo fail kernel...vậy để up lai androi, trước khi chạy recovery mình up kernel này thì có đc ko...??? các bro góp ý với...

up 1 bản rom rồi thì mới thay được kernel chứ bạn.
hướng dẫn đây thôi
Chỉ cần cắm cáp vào máy tính (bắt buộc máy tính nhận máy của bạn), nên để chế độ sạc !
Chỉnh trong ĐT: settings>Applications>Development>USB debugging>Tích vào

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Trong phần Android HD2, tôi thấy chủ yếu là Rom NAND, không có phần chuyên Rom SD như bên xda. Nhân tiện đây xin hỏi các thành viên cách thay kernel đối với Rom SD (chạy trên thẻ nhớ) có khác không và cách thay như thế nào. Sẽ ấn thanks=D>

chuẩn
em nghĩ MANAGER nên thêm một phần chuyên về Rom Adnroid SD như vậy sẽ tiện theo dõi và tìm tòi hơn

Chỉnh sửa cuối:

Hai_ninhthuan

Các bác cho em hỏi sự khác nhau giữ Kernel và kernel Oldcam ạ;;)

Hình như bản oldcam chỉ dành cho NexusHD2-Froyo hay sao ấy bác ạ, nó không bị FC camera. mà kernet old cam chỉ có ở loạt kernet của tytung mà..:-/

thanhson1411

mình chẳng biết cài kernel sao cả.Nhấp vào .bat gì đó cứ not found rồi bảo nhấp nút bất kì thì tự động tắt luôn
chả hiểu

Hai_ninhthuan

mình chẳng biết cài kernel sao cả.Nhấp vào .bat gì đó cứ not found rồi bảo nhấp nút bất kì thì tự động tắt luôn
chả hiểu

bác dũng hướng dẫn kỹ rồi đó, máy bạn phải cắm vào máy tính và nó phải kết nối được với ĐT thì mới cài được. Chỉnh trong ĐT: settings>Applications>Development>USB debugging>Tích vào.

khoanguyen2512

Các bác cho em hỏi sự khác nhau giữ Kernel và kernel Oldcam ạ;;)
Ý bạn là kernel Tytung và tytung_oldcam đúng ko?
Kernel thường là dành cho các bản chạy driver camera mới (desire,..)
Còn kernel_oldcam là dùng cho bản rom chạy driver camera cũ hơn (N1)
Ý hiểu của mình là vậy

tuaneti

Các bro cho hỏi rom Ginger Sense V21 của bác BOYPPC thì dùng bản Kernel nào là ổn nhất ? Đang dùng và Rom này đang dùng Kernel của tytung . Thấy pin hơi hao .