• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

***Tổng hợp những thứ cần biết để edit theme hiệu quả!***

angellove90

ai rảnh fix dùm mình làm trong suốt phần navibar,phần chỗ pin, sóng. Và đổi hình phím điện thoại ở giữa thành hình điện thoại. Thanks

hình minh họa
link theme
http://www.4shared.com/mobile/60Jd5zp9/WP7_METRO_SMILE_fix_2.html

LeKhangAn

Chỉnh sửa cuối:

LeKhangAn

A

cái đồng hồ bạn dùng là phần mềm gì thế shared mình đi.thanks. Cả cái hình nền nữa. Mà up link khác đi link đó mình ko down đc
đó là skin của iphone mình mới mod . Còn hình nền mình mới tai ở web nước ngoài về ! Sr chưa úp cho bạn liền đc vì online trên điện thoại để mai minh up cho nha . Nếu ra net K úp liền

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Như đã hứa với mem Radium về vụ hướng dẫn edit wait bar của theme.
Hôm này m cũng viết cái tut hưỡng dẫn thay và set time cho wait bar của theme
Mọi người mở theme và vào mục wait bar theo đường dẫn như trong hình. Chuột phải vào wait bar vào chọn edit
faafcf167b189b585ad982d4737ac270_49981696.dragon459sscreenshot013.jpg

Tại đây mọi người phải đếm tổng số entry có trong mục này
Ví dụ như trong hình là wait bar với 52 entry.
1474cc40d7f4c3960d63ad7c4e4819f7_49982070.dragon459sscreenshot016.jpg

Càng nhiều entry thì wait bar sẽ chạy càng mượt.
Các bạn để ý mục Anim.time. Ở hình là 30ms.
Bây giờ bạn lấy tổng số entry nhân với số ở Anim.time
Trên hình là 52x30= 1560
(1560=Tổng số time mà wait bar được quy định trong theme. Cái này thì mỗi theme mỗi khác.)
Bây giờ thì các bạn sẽ thực hiện hước thay entry tương ứng này.
ví dụ như trong hình wait bar theme này là dạng wp7 5 chấm có 52entry mà các bạn muốn thay bằng 33 entry wait bar Wp7 2 chấm trong theme wp của FSX thì các bạn replace 33 entry đầu trong 52 entry wp7 5 chấm bằng 33 entry Wp7 2 chấm
Và del các entry từ #34 trở đến #52

Vấn đề thay này thì đơn giản rồi nhé.

Chỉ lưu ý 1 điều rằng ở 1 số theme lúc extract ra thì có thêm 1entry nữa
Về cơ bản thì đây cũng là 1 entry của wati bar nhưng nó sẽ được các thememaker set time là 0 và có dạng là phần bar trống như trên hình phía trên. Còn trên siscontent thì có thể không hiện thị entry này.
Lúc extract ra thì sẽ có tên wait bar nhưng k thể hiện là # bao nhiêu cả.
Nếu như bỏ qua entry này thì thành wait bar sẽ chạy giật cục lúc bắt đầu.
Nếu như gặp theme có hiện tượng này thì các bạn k bỏ qua entry này và làm thêm entry khác chỉ có phần bar của wait bar mà thôi
Đây là kinh nghiệm của bản thân mình rút ra
Trong hình entry không mang số hiệu ở phía trên và entry mang số hiệu #20 ở bên dưới. Mình minh họa nó trong 1 entry để các bạn so sánh
4adc8130bc9c80e0a696ade854c03ce9_49981705.dragon459sscreenshot015.jpg

bây giờ là vấn đề set time cho từng entry.
Trong cùng 1 thời gian chạy wait bar mà bị thay đổi từ 52 entry xuống 33 entry thì wait bar sẽ chạy 1 cách loạn xạ.
Chính vì thế cần tính toán lại thời gian cho mỗi entry này.
Giờ lấy 1560 / 33 = 47
276516a13d6b5cc12fa18818a1c20761_49981701.dragon459sscreenshot014.jpg

Các bạn click vào entry #1 và chọn Set animation time và nhập 47
Tương tự với 32 entry từ #2-->#33

Sau đó các bạn close và lưu thành theme mới.

Tính làm cái video hướng dẫn cho tiện nhưng mà không kiếm được soft nào quay video xuất ra dung lượng nhẹ mà chất lượng vẫn tốt cả.
Đành ngồi type và minh họa bằng hình ảnh.
Các ae chịu khó đọc vậy.

huuthuan1004

Chào các bạn, mình xin cảm ơn các bạn đã tham gia để topic luôn sôi nổi, hiện tại mình không còn dùng s60v5 nữa và cũng sẽ rất ít vào diễn đàn. Xin lỗi vì có 1 số bạn hỏi mà mình chưa kịp trả lời, hy vọng sẽ có các pro giúp đỡ cho các bạn. Hy vọng topic này sẽ là nhịp cầu nối các bạn yêu thích edit theme, luôn sôi nổi nhé...tạm biệt V5...

xxvii

Cho mình hỏi ở phần giữa của cột pin và cột sóng ngoài homescreen của theme có 1 dải màu đen mờ, mình muốn xóa nó đi thì xóa cái nào?

wanbeytuananh

cho e hỏi muốn làm 2 phần chỉ mũi tên trong hình thành trong suốt thì chỉnh ở chỗ nào vậy

theme này softkey có 1 entry thôi

Radium

Moderator
cho e hỏi muốn làm 2 phần chỉ mũi tên trong hình thành trong suốt thì chỉnh ở chỗ nào vậy
theme này softkey có 1 entry thôi

Bạn chỉ cần thay những thành phần khác, không cần thay softkey cũng đc :p