• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[TOPAZ][WM6.5][WWE][NhatHoa Roms]

Status
Không mở trả lời sau này.

romano81

Rom rất đẹp nhưng cách truy cập vào mục setting thì hơi khó chịu. Anh Nhathoa cho em hỏi: Làm thế nào để có thể set lại thư mục setting như bình thường mà không cần phải kích vào All Setting mới đến các thư mục khác vậy. thanks

NguyenNhatHoa

Rom rất đẹp nhưng cách truy cập vào mục setting thì hơi khó chịu. Anh Nhathoa cho em hỏi: Làm thế nào để có thể set lại thư mục setting như bình thường mà không cần phải kích vào All Setting mới đến các thư mục khác vậy. thanks
Cài file đính kèm.
Sau đó vào Windows/start menu/Programs để xóa file có tên settings. Khởi động lại là xong.

romano81

Anh NhatHoa cho em hỏi làm sao để tắt các app bằng nút "X" không? Vì khi em tắt app bằng nút X thì nó chỉ la thu nhỏ xuống, hơi bất tiện. Cám ơn!
Posted via Mobile Devicea

redmask

Anh NhatHoa cho em hỏi làm sao để tắt các app bằng nút "X" không? Vì khi em tắt app bằng nút X thì nó chỉ la thu nhỏ xuống, hơi bất tiện. Cám ơn!
Posted via Mobile Devicea

Bạn chọt vào góc phải trên cùng, rồi chọn biểu tượng hình cờ lê, chọn tab button, chọn End program by "X" là được

redmask

Mình dùng thì không bị mấy lỗi như add danh bạ vào people tab, soạn tin nhắn như bạn đưa ra.
Mà soạn tin nhanh tại Tab Home là sao vậy bạn? đâu có chức năng soạn tin nhanh tại home tab đâu.
Hehe cũng chẳng hiểu sao nữa...

Mình chọn add danh bạ tại tab home, sẽ có lựa chọn add cuộc gọi hay tin nhắn, nếu chọn tin nhắn sẽ không hoạt động.
Soạn tin nhắn chậm khi bạn lưu nhiều tin của một người (dạng conversation ấy), mỗi lần vào là nó load rất lâu, nên soạn tin ngăy sẽ rất chậm, nếu đợi load xong thì không sao. Nhưng vấn đề là lần nào vào nó cũng load từ đầu nên lâu lắm. Nói chung về tốc độ và ổn định thì bản 6.5.1 hơn.

redmask

Posted via Mobile Device

Mình mới up bản 6.5.2.1 mọi thứ đều ok, rom rất nhanh và mượt, tuy nhiên có một lỗi khó chịu là khi trả lời tin nhắn từ tab message màn hình bị nháy liên tục, ẩn bàn phím xuống thì không bị, cú bật bàn phím lên nhắn tin là bị -> không thể nhắn tin trả lời từ tab message được. Nếu chỉ soạn tin mới thì ok.
Thêm nữa là khi chụp ảnh Camera không nhận hết thẻ 8G (trong memory vẫn báo đủ 8G, dùng File explorer vẫn copy đủ 8G), hình như chỉ nhận đến 4G thôi, mình dùng thẻ 8G, đã sử dụng 3,5G, còn trống 4,2G mà Camera chỉ cho chụp 20 kiểu, đổi sang bộ nhớ máy (trống 200Mb) lại cho chụp đến 400 kiểu. Mình thử bằng thẻ 2G máy cho chụp đến 5000 kiểu.

Chỉnh sửa cuối:

nokaly

2 ver đều bị lỗi Youtube =.=!
6.5.1.0: sound bị lỗi
6.5.2.1: nếu xem ở chế độ High Quality, hình bị đứt khoản =.=!! ( mặc dù có kết nối wifi tốc độ tải rất tốt ) nhưng khi xem ở chế độ thường ( Fast Download ) thì không vấn đề j cả =.=!!

=> hy vọng NhatHoa sẽ up nhiều room fix những lỗi mọi người nêu ở trên để 1 ngày hoàn thiện hơn :D

NguyenNhatHoa

Mình mới up bản 6.5.2.1 mọi thứ đều ok, rom rất nhanh và mượt, tuy nhiên có một lỗi khó chịu là khi trả lời tin nhắn từ tab message màn hình bị nháy liên tục, ẩn bàn phím xuống thì không bị, cú bật bàn phím lên nhắn tin là bị -> không thể nhắn tin trả lời từ tab message được. Nếu chỉ soạn tin mới thì ok.
Thêm nữa là khi chụp ảnh Camera không nhận hết thẻ 8G (trong memory vẫn báo đủ 8G, dùng File explorer vẫn copy đủ 8G), hình như chỉ nhận đến 4G thôi, mình dùng thẻ 8G, đã sử dụng 3,5G, còn trống 4,2G mà Camera chỉ cho chụp 20 kiểu, đổi sang bộ nhớ máy (trống 200Mb) lại cho chụp đến 400 kiểu. Mình thử bằng thẻ 2G máy cho chụp đến 5000 kiểu.
Việc máy nhận thẻ là như sau: Nếu bạn cho thẻ 4G vào máy, nếu nhận nó sẽ hiển thị trên máy. Nếu không nhận thẻ 8G, lúc đó máy sẽ không hiển thị thẻ nhớ. Chứ không có chuyện nhận 1 nửa thẻ nhớ nhe bạn.
Thẻ nhớ của bạn bị seo roài. Mình cũng dùng thẻ 8G nè.
Mình đang dùng hàng chất lượng cao nhoa, mua của BatKid đóa nhoa.

redmask

Việc máy nhận thẻ là như sau: Nếu bạn cho thẻ 4G vào máy, nếu nhận nó sẽ hiển thị trên máy. Nếu không nhận thẻ 8G, lúc đó máy sẽ không hiển thị thẻ nhớ. Chứ không có chuyện nhận 1 nửa thẻ nhớ nhe bạn.
Thẻ nhớ của bạn bị seo roài. Mình cũng dùng thẻ 8G nè.
Mình đang dùng hàng chất lượng cao nhoa, mua của BatKid đóa nhoa.

Mình không nói nó không nhận thẻ, máy vẫn nhận thẻ 8G, mình dùng file explorer hoặc phần mèm quản lý khác vẫn thực hiện copy, paste, thao tác đầy đủ trên thẻ 8G mà không gặp lỗi nào. Memory của máy vẫn báo đủ 8G. Duy chỉ có khi vào Camera thì không nhận hết dung lượng thẻ, số ảnh cho chụp chỉ được khoảng 20 kiểu (thẻ đang sử dụng 3,5G).
Mình dùng thẻ 8G của Nokia N85 nhé, không phải thẻ chất lượng thấp như bạn nói.
Còn vấn đề tin nhắn bạn fix được không.

P/S: Nếu copy vượt mức 4G trên thẻ 8G thì vào Camera chỉ nhận bộ nhớ máy, khi chuyển qua bộ nhớ thẻ, máy sẽ treo phải reset. Các ứng dụng khác vẫn sử dụng bình thường (đã test với 3 thẻ 8G khác nhau, đều hàng chính hãng Transcend hoặc Nokia).

NguyenNhatHoa

Mình không nói nó không nhận thẻ, máy vẫn nhận thẻ 8G, mình dùng file explorer hoặc phần mèm quản lý khác vẫn thực hiện copy, paste, thao tác đầy đủ trên thẻ 8G mà không gặp lỗi nào. Memory của máy vẫn báo đủ 8G. Duy chỉ có khi vào Camera thì không nhận hết dung lượng thẻ, số ảnh cho chụp chỉ được khoảng 20 kiểu (thẻ đang sử dụng 3,5G).
Mình dùng thẻ 8G của Nokia N85 nhé, không phải thẻ chất lượng thấp như bạn nói.
Còn vấn đề tin nhắn bạn fix được không.

P/S: Nếu copy vượt mức 4G trên thẻ 8G thì vào Camera chỉ nhận bộ nhớ máy, khi chuyển qua bộ nhớ thẻ, máy sẽ treo phải reset. Các ứng dụng khác vẫn sử dụng bình thường (đã test với 3 thẻ 8G khác nhau, đều hàng chính hãng Transcend hoặc Nokia).
Chắc là bộ camera cóa vấn đề roài.
Cảm ơn bạn đã report.
Vấn đề về tin nhắn, bạn có thể mô tả kỹ hơn về lỗi này giúp mình nhoa. :D
Tại mình đang test version mới (không dùng version 6.5.2.1) nên hông biết lỗi như thế nào.
Với version mới mình test thấy phần tin nhắn bình thường, không bị lỗi gì hết.

redmask

Chắc là bộ camera cóa vấn đề roài.
Cảm ơn bạn đã report.
Vấn đề về tin nhắn, bạn có thể mô tả kỹ hơn về lỗi này giúp mình nhoa. :D
Tại mình đang test version mới (không dùng version 6.5.2.1) nên hông biết lỗi như thế nào.
Với version mới mình test thấy phần tin nhắn bình thường, không bị lỗi gì hết.

OK, mình đợi ver mới của bạn... mình thấy bạn built rom chạy rất nhanh và ổn định.
Vấn đề tin nhắn ở bản 6.5.2.1 mình thấy bên XDA cũng có report. Khi reply tin nhắn từ tab message thì màn hình nháy liên tục, không thể soạn tin được, chỉ có ẩn bàn phím đi thì mới hết nháy, còn cứ bật bàn phím lên là nháy. Bó tay.... Mình rất thích bản Rom này, hy vọng bạn fix được lỗi đó.

ntt2006

Mình mới up bản rom của bạn,cảm nâh5n đầu tiên là rom chạy khá mượt(vì mình so sánh với bản EnergyROM "Leo" mà mình up trước đó,mình đang test thêm đây,hình nền của bạn tạo rất đẹp,tuy nhiên nếu nó màu sáng thêm 1 chút thì càng đẹp hơn.Thanks bạn.

Mình vừa kiễm tra phần tin nhắn thì ở phần reply màn hình bị nháy liên tục không thể thấy được,mong bạn fix lổi sớm.

ntt2006

Tạm thời lổi phần reply của message xử lý như sau : chọn reply -> menu -> Quick text -> chọn từ nào đó -> màn hình sẽ hết cà giựt.
Nhưng caí naỳ thì không hay lắm,đành đợi bản fix lổi thôi.

redmask

Mình vừa up xong bản mới nhất, xin góp ý điều đầu tiên là bạn nên chuyển các ứng dụng vào Folder như các bản cũ cho gọn, để tất cả ở ngoài nhiều quá, muốn tìm cái gì cũng khó, lại mất công tạo folder rồi sắp xếp lại.
- Bản này chạy nhanh, giao diện đẹp, có 16 ô trống để add icon tại tab Home. Tuy nhiên mình vẫn bị lỗi phần Camera không nhận thẻ 8G. Hic, không biết tại sao, dùng rom khác không vấn đề j (Tom 2.03, Dutty R4...)

ntt2006

Thanks nhathoa về bản rom mới,bạn có thể đổi các icon theo bản rom củ được không,như vậy thấy đẹp hơn.Đang test bản này.

NguyenNhatHoa

Mình vừa up xong bản mới nhất, xin góp ý điều đầu tiên là bạn nên chuyển các ứng dụng vào Folder như các bản cũ cho gọn, để tất cả ở ngoài nhiều quá, muốn tìm cái gì cũng khó, lại mất công tạo folder rồi sắp xếp lại.
- Bản này chạy nhanh, giao diện đẹp, có 16 ô trống để add icon tại tab Home. Tuy nhiên mình vẫn bị lỗi phần Camera không nhận thẻ 8G. Hic, không biết tại sao, dùng rom khác không vấn đề j (Tom 2.03, Dutty R4...)

Mình cũng test thử camera như bạn nói, đâu có vấn đề gì về thẻ nhớ đâu.
Thẻ nhớ còn Free gần 3G, mở camera lên thấy có thể chụp thêm hơn 6000 pics ở chế độ chất lượng nhất.

Thanks nhathoa về bản rom mới,bạn có thể đổi các icon theo bản rom cũ được không, như vậy thấy đẹp hơn. Đang test bản này.

Hehe... bản này mình làm theo đơn hàng. Nên nó như vậy. :D
Mình cũng muốn đưa vào các folder riêng, bạn chờ bản sau nhe.

Lỗi của bản 2.31.2.16.6.5 đó là lockscreen. (đang tìm cách khắc phục).

redmask

Mình cũng test thử camera như bạn nói, đâu có vấn đề gì về thẻ nhớ đâu.
Thẻ nhớ còn Free gần 3G, mở camera lên thấy có thể chụp thêm hơn 6000 pics ở chế độ chất lượng nhất.

Mình không biết, mình test với rom khác thì không vấn đề j (cụ thể là Tom 2.03 Full, Dutty R4 và R6, Enery Leo, các bản 6.1 khác...) chỉ bỉ ở rom của bạn, Tom Leo R2, Dutty R5, các bản của Hoang An. (test cả 3 thẻ 8G mình đang có đều có kết quả như vậy).:((

Mình rất thích rom của bạn, chạy rất mượt và ổn định, nhưng bị lỗi này nên bó tay, không lẽ đổi qua thẻ 4G. hic hic.

Status
Không mở trả lời sau này.