• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[TOPAZ][WM6.5][WWE][NhatHoa Roms]

Status
Không mở trả lời sau này.

romano81

Nhờ anh NhatHoa chút xíu. anh co file .cab java để cài đặt ko, cho em xin với. em tải mấy cái jbed về nhưng biểu tượng xấu quá. cám ơn anh nhiều.
Posted via Mobile Device

ntt2006

Hi!mình thấy bên xda nhathoa có đưa fix bug của Bluetooth và 16 shotcuts tab, cùng với theme cho bản rom nửa nhưng bên pdaviet thì chưa thấy,mình xin mạng phép tác giả chia sẽ nhé.
Fix lổi:
Fix lổi Bluetooth tab trong comm manager không làm việc.Install file cab Topaz-CMBluetooth.
Fix lổi 16 shotcuts ở home tab không làm việc tốt. Install file cab Topaz-NhatHoa-01
Hai file đính kèm mình nén bằng 7z,các bạn nhớ giải nén trước khi cài file cab.
Theme:
Download và làm theo hướng dẫn kèm theo.Mình thấy theme thứ 2 đơn giản và đẹp.
Thanks nhathoa.

NguyenNhatHoa

sao bác hoa làm rom cứ lỗi hoài thế đợi fix lỗi nữa chán thật
Mình làm Rom, share lên cho mọi người dùng, và mục đích chính là mong các bạn cho ý kiến, phát hiện lỗi, report, và giúp mình cách khắc phục các lỗi nếu được. Và từ đó mình rút kinh nghiệm cho các version tiếp theo.
Đọc câu bài viết của bạn, mình cảm thấy thất vọng vì câu viết rất thiếu lịch sự. Và mình mong bạn đừng quan tâm đến Rom của mình.

ntt2006

Bạ nhathoa cho mình hỏi bản rom này mình up có nhận xét là hình như sóng bắt yếu đi thì phải, mình đang sử dụng vinaphone, trước đó mình up bản EnergyROM "Leo" thì sóng khoảng 3 gạch còn bản rom này thì chỉ có 1 hoặc 2 gạch thôi.Cái này thì chỉ bị khi mình ở trong công ty thôi vì công ty mình khá kính và ồn nên có lẽ sóng hơi yếu.Có yếu tố nào của rom ảnh hưởng đến sóng không bạn?

NguyenNhatHoa

Bạ nhathoa cho mình hỏi bản rom này mình up có nhận xét là hình như sóng bắt yếu đi thì phải, mình đang sử dụng vinaphone, trước đó mình up bản EnergyROM "Leo" thì sóng khoảng 3 gạch còn bản rom này thì chỉ có 1 hoặc 2 gạch thôi.Cái này thì chỉ bị khi mình ở trong công ty thôi vì công ty mình khá kính và ồn nên có lẽ sóng hơi yếu.Có yếu tố nào của rom ảnh hưởng đến sóng không bạn?
Hiện tại, với version mới nhất, tích hợp driver từ HTC Topaz 2.16 của Vodafone và mình thấy chất lượng sóng cũng tốt, các kết nối ổn..
Tuy nhiên, nó vẫn còn phụ thuộc vào Radio nữa. Bạn thử search trên xda xem có bản Radio nào đi kèm với Rom gốc Vodafone. Nếu có, bạn update thử xem có cải thiện không.

Người ta nói, bản radio này 4.49.25.17 là tốt nhất bạn nên thử xem.

More: Mình cũng vừa update bản Radio 4.49.25.17 (không tới 1 phút là xong). Để test xem kết quả thế nào. :D

Các kết quả cơ ban nên quan tâm khi update Radio như sau:
- Bluetooth.
- GPS.
- Pin.
- Chất lượng cuộc gọi (ở các địa điểm có môi trường khác nhau).

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

Hiện tại, với version mới nhất, tích hợp driver từ HTC Topaz 2.16 của Vodafone và mình thấy chất lượng sóng cũng tốt, các kết nối ổn..
Tuy nhiên, nó vẫn còn phụ thuộc vào Radio nữa. Bạn thử search trên xda xem có bản Radio nào đi kèm với Rom gốc Vodafone. Nếu có, bạn update thử xem có cải thiện không.

Người ta nói, bản radio này 4.49.25.17 là tốt nhất bạn nên thử xem.

More: Mình cũng vừa update bản Radio 4.49.25.17 (không tới 1 phút là xong). Để test xem kết quả thế nào. :D

Các kết quả cơ ban nên quan tâm khi update Radio như sau:
- Bluetooth.
- GPS.
- Pin.
- Chất lượng cuộc gọi (ở các địa điểm có môi trường khác nhau).

Thanks bạn,mình mới vừa up xong,để test thử xem sao vì môi trường trong công ty mình rất tốt cho việc test sóng;;) vì quá yếu.
Nhưng có điều này là trước khi up bản Radio này mình có kiễm tra phiên bản radio của bản rom trong phần software information thì nó cũng là 4.49.25.17 vậy bạn?có phải bản rom của bạn đã tích hợp sẳn version radio này không?nhưng dù gì thì mình cũng up cái bạn vừa mới đưa luôn để xem sao.

NguyenNhatHoa

Thanks bạn,mình mới vừa up xong,để test thử xem sao vì môi trường trong công ty mình rất tốt cho việc test sóng;;) vì quá yếu.
Nhưng có điều này là trước khi up bản Radio này mình có kiễm tra phiên bản radio của bản rom trong phần software information thì nó cũng là 4.49.25.17 vậy bạn?có phải bản rom của bạn đã tích hợp sẳn version radio này không?nhưng dù gì thì mình cũng up cái bạn vừa mới đưa luôn để xem sao.
Rom của mình chỉ tích hợp OS, không có tích hợp Radio.
Vậy là bạn đã có version mới nhất roài. :D
Mình dùng Viettel thấy tốt. GPS tốt.
Nói về chất lượng sóng, Viettel là tốt nhất đó bạn. Vì phương pháp đặt các trạm thu phát của Viettel không giống với Vina hay Mobile. Chi phí đầu tư trạm thu phát của Viettel cao hơn nhiều so với các mạng khác.

ntt2006

Rom của mình chỉ tích hợp OS, không có tích hợp Radio.
Vậy là bạn đã có version mới nhất roài. :D
Mình dùng Viettel thấy tốt. GPS tốt.
Nói về chất lượng sóng, Viettel là tốt nhất đó bạn. Vì phương pháp đặt các trạm thu phát của Viettel không giống với Vina hay Mobile. Chi phí đầu tư trạm thu phát của Viettel cao hơn nhiều so với các mạng khác.

Sau khi up lại bản radio thì mình thâý chất lượng sóng tốt hơn,mình trước đây cũng dùng Viettel nhưng vì điều kiện môi trường trong công ty mình nên sóng Viettel và Mobi đều rớt sạch, chỉ có Vina là sống được thôi nên đành chuyển sang Vina.Mình cũng nhận thấy EDGE của Viettel mạnh hơn Vina khá nhiều.

avan

Bug

Khi dùng mình phát hiện lỗi:
Trong phần button khong có hold send button và end key.
nhân tiện cho mình hỏi làm thế nào để disable auto lock.
Thanks

NguyenNhatHoa

Khi dùng mình phát hiện lỗi:
Trong phần button khong có hold send button và end key.
nhân tiện cho mình hỏi làm thế nào để disable auto lock.
Thanks
Phần Long press end key, mình đã disable nó.
Đã có cách disable auto lockscreen. Đợi version sau sẽ tích hợp --> cái này bản quyền nên không chỉ :D

ntt2006

Thanks bạn về bản rom mới,mình đã up và đang test,tuy nhiên cho mình hỏi là các chỉnh để khi tắt nút power là nó sẽ lock screen giống như phiên bản trước,như vậy thuận tiện hơn,ở bản này thì ấn end call thì mới lock screen,mình thích giống phiên bản trước hơn.

NguyenNhatHoa

Thanks bạn về bản rom mới,mình đã up và đang test,tuy nhiên cho mình hỏi là các chỉnh để khi tắt nút power là nó sẽ lock screen giống như phiên bản trước,như vậy thuận tiện hơn,ở bản này thì ấn end call thì mới lock screen,mình thích giống phiên bản trước hơn.
Ban search phan mem co ten smartlock nhe.

Posted via Mobile Device

Medkid

hơ hơ, NhatHoa chơi mấy cái Rom tên dài vãi chưởng, làm người ta chả biết cái nào với cái nào, sao ko lập riêng từng topic đi bồ ?

ntt2006

Bạn vui lòng cho biết bản nào nhe.
Ví dụ như:
Với bản xxxxxxx: ...
Thanks.

Bản mình đang sử dụng là bản Version 2.31.2.16.1.28.6.5 (25/10/2009),nó có độ ăn pin ít hơn bản :||T|6.5|ROM|WWE| ★ EnergyROM "Leo" 23016/23071 | Oct 19 | ★ Manila 2.5 ★
,cũng như bản [Topaz][WWE WM6.5 Rom][6.5.2.1-NhatHoa][171009]
Đây là nhận xét của riêng mình thôi nhé,vì mình cài ít ứng dụng lắm.

NguyenNhatHoa

hơ hơ, NhatHoa chơi mấy cái Rom tên dài vãi chưởng, làm người ta chả biết cái nào với cái nào, sao ko lập riêng từng topic đi bồ ?
Lập từng topic rắc rối, làm cho box pdaviet topaz rom loạn. mỗi chef một topic choa nó dễ quản lý, tập hợp all roms, change log, link...

Status
Không mở trả lời sau này.