• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic : Hỏi nhanh - Đáp gọn

elf9x

Lỗi k down được file đính kèm trên pdaviet

Mọi người ơi cho em hỏi sao em k down được tệp tin đính kèm trên pda. Đã thử down bằng điện thoại ,google chrome và firefox đều không được. Tích vào file nó chỉ ra 1 trang trắng @@

duylinh27884

Moderator
Cái này ko phải lỗi của trình duyệt web mà do diễn đàn đã bỏ các file đính kèm trước đây nên bạn có thử với trìh duyệt nào cũng vậy thôi!

shido_katori

Active Member
mà káj weather đấy sao hnay mình k update dc,toàn báo nodata,xoá đj kàj lạj bản eng r up cũg k dc,dùg bản vh cũg k xog? Lỗj j vậy? Mìh ms dùg spb mobi shell hôm qua mà?
Trc đây mình dùg spb weather cũg bị thế

Bạn search dùng thử phần mềm Accuweather widget ( xài cho FW hoặc CFW có hỗ trợ widget) nhé. Mình ko còn xài V5 nữa nên ko có link sẵn bạn chịu khó tìm nhé

ch3mistry

Các bác cho mình hỏi có cách nào chuyển tin nhắn lưu trong thẻ nhớ vào bộ nhớ máy được không ah? Ban đầu mình chọn Memory in use là Phone memory, sau một thời gian lại chuyển sang Memory card. Bây giờ mình muốn chuyển lại là Phone memory thì các tin nhắn lưu trong thẻ nhớ không hiển thị. Bác nào biết cách gom tin nhắn về một mối chỉ mình với, cám ơn rất nhiều!
máy mình c5-03 đã hak

ch3mistry

không mở được phoenix

mặc dù biết post nhầm chỗ nhưng thực ra mình cũng chẳng biết nên post vào đâu, các mod thông cảm giùm
tình hình là ko biết dạo này bị làm sao mà đen quá. cái phoenix 2012 của mình ko hiểu sao ko thể mở lên dc, rõ ràng tối qua còn mở dc để up fw mà sáng nay đã ko mở dc nữa, toàn hiện cái hình kia 1 lúc lâu...... r đơ lun

ch3mistry

mình thử gỡ ra rồi cài lại nhưng vẫn ko dc @@ đang dùng bản 2012. rõ ràng tối hwa còn dùng để flash dc mà sáng nay đã ko mở dc lên nữa

MinhThang

Manager
mình thử gỡ ra rồi cài lại nhưng vẫn ko dc @@ đang dùng bản 2012. rõ ràng tối hwa còn dùng để flash dc mà sáng nay đã ko mở dc lên nữa

Thử 1 bản khác đi bạn, lỗi này mình chưa gặp bao giờ nên không biết nó bị gì hay thiếu gì?

ch3mistry

Thử 1 bản khác đi bạn, lỗi này mình chưa gặp bao giờ nên không biết nó bị gì hay thiếu gì?

mình đã thử xóa đi cài thử bản 2011 rồi nhưng mở lên nó vẫn trơ trơ cái icon. search google thì có 1 trường hợp hỏi giống mình, mấy bác bảo phải crack nên thử down bản crack về cài mà vẫn bị mới đau @@

congtutrensan_9x

mình đã thử xóa đi cài thử bản 2011 rồi nhưng mở lên nó vẫn trơ trơ cái icon. search google thì có 1 trường hợp hỏi giống mình, mấy bác bảo phải crack nên thử down bản crack về cài mà vẫn bị mới đau @@

Dùng phần mềm xóa ứng dụng tận gốc. Tải bản phoenix khác về nhiều bản phoenix crack bị lỗi lắm.

ch3mistry

Dùng phần mềm xóa ứng dụng tận gốc. Tải bản phoenix khác về nhiều bản phoenix crack bị lỗi lắm.

í, mình vào start->control panel-> add or remove program rồi xóa tận gốc những gì liên quan đến phoenix rồi ấy chứ
down cả 3 bản: 2 bản phoenix 2011 và 1 bản 2012 có chữ crack mà cài xong mở lên nó hiện mỗi cái icon mình vừa post hình ấy, đơ luôn
ko hiểu sao tối hwa mình dùng dc mà sáng giờ đã ko xài dc r.
c có bản nào crack mà ít lỗi hay ko bị lỗi ko, share mình vs

congtutrensan_9x

í, mình vào start->control panel-> add or remove program rồi xóa tận gốc những gì liên quan đến phoenix rồi ấy chứ
down cả 3 bản: 2 bản phoenix 2011 và 1 bản 2012 có chữ crack mà cài xong mở lên nó hiện mỗi cái icon mình vừa post hình ấy, đơ luôn
ko hiểu sao tối hwa mình dùng dc mà sáng giờ đã ko xài dc r.
c có bản nào crack mà ít lỗi hay ko bị lỗi ko, share mình vs
dùng Your Uninstaller! để xóa full. xóa thế kia chưa hết hẳn đâu. Máy tính mình có nhưng hiện tại đang ở quê :)

ch3mistry

dùng Your Uninstaller! để xóa full. xóa thế kia chưa hết hẳn đâu. Máy tính mình có nhưng hiện tại đang ở quê :)
the c co ban nao dung on dinh ko share t vs :|
hwa cai dc 1 cai ban 2012 sang thi mo? dc len, toi' thi lai ko mo? dc
(thong cam,ngoi fai cai may ko co unikey)

ch3mistry

Không kết nối dc dt vs máy tính ở chế độ ổ đĩa chung

các bạn cho mình hỏi 1 vấn đề này chút:
đó là lỗi kết nối giữa điện thoại và máy tính ở chế độ ổ đĩa chung, nó ko kết nối dc@@ nhưng chế độ PC suite vs truyền media vẫn xài dc. mình thử trên máy mình và máy bố mình vẫn k kết nối dc ở chế độ ổ đĩa chung @@

quang93th

Banned
nokia 5230 bị die khi hack phone = JAF

hic,chiều nay ngồi nghịch cái nokia 5230 thì bị die mất do hack = JAF,h bị sập luôn,ấn nút nguồn chỉ rung lên 1 cái mà k thấy động tĩnh gì nữa :(
CF của nó là RM 588 rồi 50.00 gì gì ấy,e định up lên 51 mà k đc,em gà nên các bác hd tận tình hộ em vs ạ :(
Có phải là phải cho nó về FW gốc là 21 rồi mới lên đc k ạ :(

wanbeytuananh

hic,chiều nay ngồi nghịch cái nokia 5230 thì bị die mất do hack = JAF,h bị sập luôn,ấn nút nguồn chỉ rung lên 1 cái mà k thấy động tĩnh gì nữa :(
CF của nó là RM 588 rồi 50.00 gì gì ấy,e định up lên 51 mà k đc,em gà nên các bác hd tận tình hộ em vs ạ :(
Có phải là phải cho nó về FW gốc là 21 rồi mới lên đc k ạ :(

bạn flash với core ver mới nhất đi, là 51.6.002, về ver20 là die phone đấy