• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic : Hỏi nhanh - Đáp gọn

Radium

Moderator
cho mình hỏi cái này, mh đang xài 5800 XM với thẻ 8Gb chính hãng Nokia nói thêm là đang dùng OFW nha, nhưng mà cứ khi nào thẻ bị dùng khoản trên 2Gb dữ liệu là bị mất dữ liệu mặc dù dung lượng không giảm đi, mh đã tìm mọi cách làm hiện phai ẩn cũng như diệt virut mà ko có, vậy lỗi này là sao và cách khắc phục ntn đây các pro ???

Format thẻ chưa bạn?

lacda_0506

phần nghe nhạc của máy e tự nhiên bị khùm =="
nó như thế này.

view
[/url] [/IMG]
Và vẫn có thể nge đc bên trog thẻ nhớ
view
[/url][/IMG]

Ai biết cách khắc phục thì chỉ e với. Máy chưa có hack, flash

Radium

Moderator
phần nghe nhạc của máy e tự nhiên bị khùm =="
nó như thế nàyVà vẫn có thể nge đc bên trog thẻ nhớ
Ai biết cách khắc phục thì chỉ e với. Máy chưa có hack, flash

Format *#7370# đi bạn

Radium

Moderator
Vậy có mất hết dữ liệu trong máy k a??? Có cách nào s cho đừng mất ấy! :-ss

Mất hiện dữ liệu nha bạn. Bạn có thể sao lưu lại Danh bạ, Tin nhắn, Mục lịch và Ghi chú. Theo mình bạn nên dùng Ovi Suite để sao lưu lại nha.

lacda_0506

lúc bấm *#7370# xong thì có đòi mật khẩu đó a ???
Bấm 12345 thì báo là sai mật khẩu.

Dragon459

Manager
format thành côg ~ nhưg tấc cả vẫn y chang cũ @@~ vẫn lỗi tập tin ạ!!!!!

Sao lại là lỗi tập tin. 4mat như thế thì máy đã trở về dạng xuất sưởng với những máy chạy OFW nguyên bản. Các máy chạy OFW đã cook hoặc CFW thì sẽ trở về dạng lúc mới flash. Mọi thông số đề trở về mặc định cả

lacda_0506

đúg là mọi thứ đều về nguyên bản hếc!!! nó hiện chữ chào mừg gì gì đó nữa @@! Xog e vào tập phần âm nhạc thì vẫn bị lỗi
Cái chụp màn hình nó đi đâu luôn r (cài trên mái) nên e k úp hình đc

Radium

Moderator
đúg là mọi thứ đều về nguyên bản hếc!!! nó hiện chữ chào mừg gì gì đó nữa @@! Xog e vào tập phần âm nhạc thì vẫn bị lỗi
Cái chụp màn hình nó đi đâu luôn r (cài trên mái) nên e k úp hình đc
Format xong thì mất hết phần mềm mà bạn. Bạn thử flash lại máy xem sao

LeKhangAn

Là do bạn không bấm giữ 4 phím 1 lượt nên diện thoại của bạn thực tế chưa được Format nha bạn, trong lúc thao tác do bạn sơ ý bấm giữ 3 phím thôi. bạn nên làm lại format 4 ngón , dùng 2 tay để giữ 4 phím đi bạn , giữ 4 phím đến khi màn hình điện thoại hiện lên chữ Nokia thì buôn phím ra