• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic : Hỏi nhanh - Đáp gọn

Hainam9793

Bác nào hướng dẫn e làm sao để cho trình tv out mặc định của x6 vào cfw với.

tmlv

Các bác cho e hỏi máy e tự nhiên giờ lắp thẻ nhớ là máy báo lỗi ổ nhớ tắt lại báo liên tục k truy cập vào đc.mặc dù thẻ của e vẫn hoạt động bt trên máy khác làm sao đây.

wanbeytuananh

Các bác cho e hỏi máy e tự nhiên giờ lắp thẻ nhớ là máy báo lỗi ổ nhớ tắt lại báo liên tục k truy cập vào đc.mặc dù thẻ của e vẫn hoạt động bt trên máy khác làm sao đây.

bạn reset máy lại thử xem, nếu không được thì fomat thẻ nhớ, hoặc jaf lại máy thôi

tmlv

Con thẻ nhớ 4G của e chính thức die ạ.dùng máy tính cũng k fomat đc.dữ liệu thì nguyên xi.chắc tại cái ổ private vì ổ này kiểu gì cũng k xoá đc.hic nội dung hơi ngoài lề các mod đừng khóa nick e nhá

wanbeytuananh

Con thẻ nhớ 4G của e chính thức die ạ.dùng máy tính cũng k fomat đc.dữ liệu thì nguyên xi.chắc tại cái ổ private vì ổ này kiểu gì cũng k xoá đc.hic nội dung hơi ngoài lề các mod đừng khóa nick e nhá

mình cũng có vài lần bị kiểu như thế , fomat kiểu gì cũng ko đc. Bạn nên cắm thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ hay máy khác, ko cắm vào đt đang dùng, rồi thử fomat bằng điện thoại, sau đó cắm vào máy tính , fomat bỏ chế độ quick fomat, đợi 1 chút fomat xong rồi cài pm diệt virus như kis, quét ổ thẻ nhớ 1 lần nữa cho chắc chắn. Chắc sẽ được thôi, ko phải bỏ đâu :D

tmlv

mình cũng có vài lần bị kiểu như thế , fomat kiểu gì cũng ko đc. Bạn nên cắm thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ hay máy khác, ko cắm vào đt đang dùng, rồi thử fomat bằng điện thoại, sau đó cắm vào máy tính , fomat bỏ chế độ quick fomat, đợi 1 chút fomat xong rồi cài pm diệt virus như kis, quét ổ thẻ nhớ 1 lần nữa cho chắc chắn. Chắc sẽ được thôi, ko phải bỏ đâu :D

cảm ơn bác e sẽ thử chứ giờ nhìn mấy cái ứng dụng mà k dùng đc cứ như troll mình

tmlv

Mới cài cái game global race chơi hay thật nhưng mà ít map qúa.trên này thấy có 11map mới nhưng link die hết hỏi bên đó k ai tlời.e đành hỏi bên này ai có 11map mới cho e xin với

ngotanphat19xx

Các bác ơi cho e hỏi ?
E sử dụng C6-00 RM-612 và máy đang chạy CFW Belle , e dùng trình duyệt mặc định của máy vào web pdaviet.net nó load đến gần xong tự nhiên out thẳng ra ngoài. Xin các bác giúp e fix cái lỗi đó(fix chứ k phải cài trình duyệt khác nha các bác). Thanks !

hacker6497

Lỗi restart máy khi chạy Viber

Mình có cài Viber và bộ QT 4.07(4) cùng ovi notifications API trên nokia 5250 nhưng khi bấm vào icon thì ứng dụng không chạy mà máy còn bị restart. Ai giúp mình cách khắc phục lỗi này với :D

Dragon459

Manager
Mình có cài Viber và bộ QT 4.07(4) cùng ovi notifications API trên nokia 5250 nhưng khi bấm vào icon thì ứng dụng không chạy mà máy còn bị restart. Ai giúp mình cách khắc phục lỗi này với :D

App S60v5 Tương thích tốt nhất với QT 4.7.0(3) và QTMobility 1.1.3 thôi

Topic move -> Hỏi nhanh đáp gọn

tmlv

Hình như là không có
Mà nếu có thì với QT thì mình khuyên nên cài vào bộ nhớ máy để ứng dụng hoạt động trơn tru hơn.

máy bộ nhớ trong nhỏ thì móm luôn :( tiện thể bác có cách nào tắt đc đèn phím cứng k ợ.buổi đêm xài khó chịu.mà tắt đc thì lúc có tn hay misscall nó có nháy báo k

tmlv

Có pro nào dùng qua ola5 chưa.e thấy cái bàn phím ảo ola5 rất tuyệt.pro nào tách đc nó ra 1 phần mềm riêng như kiểu swype hay baidu k ợ

damhuytho

Đèn màn hình nhấp nháy khi có cuộc gọi đến!

Em có 1 sự thắc mắc nhẹ này gởi đến các thánh symbian:
Điện thoại của em mới flash lại, tình hình là bản cfw khá tốt chỉ là có chút không vừa ý như thế này:
- Khi có cuộc gọi đến, nếu để cấu hình General thì không sao, nhưng mà để là im lặng thì nó cứ nhấp nháy màn hình rất khó chịu.
- khi hẹn giờ báo thức thì kể cả là general hay im lặng thì đền nó cũng nhấp nháy hết.

Em cũng đã thay các file rules khác vào nhưng mà không hiệu quả. Mong các thánh giúp đỡ!!!
Thanks !!!!!!!!!!!!!!!!

saodoingoi142

Moderator
Em có 1 sự thắc mắc nhẹ này gởi đến các thánh symbian:
Điện thoại của em mới flash lại, tình hình là bản cfw khá tốt chỉ là có chút không vừa ý như thế này:
- Khi có cuộc gọi đến, nếu để cấu hình General thì không sao, nhưng mà để là im lặng thì nó cứ nhấp nháy màn hình rất khó chịu.
- khi hẹn giờ báo thức thì kể cả là general hay im lặng thì đền nó cũng nhấp nháy hết.

Em cũng đã thay các file rules khác vào nhưng mà không hiệu quả. Mong các thánh giúp đỡ!!!
Thanks !!!!!!!!!!!!!!!!

Bạn hãy thử vào mục CÀI ĐẶT của máy tìm đến chỗ cài đặt đèn báo click chọn vào mục Không báo đèn nữa xem sao nha!!!

damhuytho

Làm thế nào để gỡ bỏ Pips ra khỏi CFW nhỉ. nó là thành phần của QT ý