• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Total Icon Change by LQTU

lamquangtu

Đây là bộ Icons cho P990i mình tự làm sau khi đã chọn các icons từ khoảng hơn 20 bộ icon png. Hy vọng các bạn sẽ thích.

Bộ icons này bao gồm:
- Hầu hết các icons chính mặc định của máy,
- Đã bao gồm cả các file mod nút Exit
- File Eikon với nhiều Icons mới
- Một số icons của các ứng dụng khác.

Do chưa chọn được icons phù hợp và công việc khá bận nên còn một số icons mình vẫn chưa thay đổi. Mình sẽ tiếp tục hoàn thiện và up lên sau.

Định up thẳng lên đây vì file 7z có hơn 1MB mà không hiểu sao không thể up được, nếu bạn nào thích thì chịu khó vào đây down vậy nhé:
http://www.4shared.com/file/73633521/aa61372d/Total_icon_change_by_LQTU.html
Hoặc
http://www.mediafire.com/?sharekey=6577966c486a9765d2db6fb9a8902bda

Bổ sung thêm bản Mod Messaging final của bác Dongxanh đã thay đổi icons (chi tiết tại #12)

Update 3 icons nữa gồm: VideoPlayer, Radio, và Online (hình tại #27)
Update Icon WorldMate Pro tại #30

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

Chà, thật tiện lợi... Vừa có bộ cánh mới, vừa mod đc thêm nút exit :D. Thanks anh Tú nga :D

Caohieu88

hehe, bây giờ mới thấy anh Tú trổ tài làm Icon Pack nhé!!!!
PS: Tình hình là anh cắt bớt số ảnh bài 1 chuyển xuống dòng dưới giùm em, ko thì màn hình bị kéo ngang xa tít...khó xem quá.. hichic (ảnh lớn thì nên up lên host ảnh anh ạ)

lamquangtu

Sorry nha, lúc post xong có việc phải đi ngay nên nhìn bài mình xấu quá mà không kịp sửa.
Mình up lại ảnh rồi mà khung hình vẫn to đùng, mọi lần post hình nó tự đẩy xuống dưới mà.
Thôi đành để như vậy nhé. Không biết làm sao nữa vì vụ post lên host ảnh mình không rành lắm mà chưa tìm hiểu.
Sorry again!

Caohieu88

Phải nói là bộ này trang bị từ đầu tới chân. Download về mới thấy anh Tú cẩn thận đến mức nào, hic hic...Em cũng chuyển sang dùng cái Popup anh làm, kaka !! Thanks for all you have done!!!
PS: Em thấy mấy Icon Messaging đẹp quá, giá mà anh thay đổi trên nền bản Mod Final của bác Dongxanh thì hay, như vậy vừa đẹp mà vừa tiện dụng. Tối qua đấu tranh tư tưởng ko biết nên dùng tiện ích hay dùng icon đẹp..khổ wa :D

lamquangtu

Phải nói là bộ này trang bị từ đầu tới chân. Download về mới thấy anh Tú cẩn thận đến mức nào, hic hic...Em cũng chuyển sang dùng cái Popup anh làm, kaka !! Thanks for all you have done!!!
PS: Em thấy mấy Icon Messaging đẹp quá, giá mà anh thay đổi trên nền bản Mod Final của bác Dongxanh thì hay, như vậy vừa đẹp mà vừa tiện dụng. Tối qua đấu tranh tư tưởng ko biết nên dùng tiện ích hay dùng icon đẹp..khổ wa :D

Bạn post bản Mod của bác Dongxanh mà bạn dùng lên đây (vì thấy có đến mấy bản lận) mình sẽ làm trên bản đó và post lại để ai thích thì dùng luôn.

PS. Lần trước post bộ walkman cho P990 có một số bạn bảo nhìn đẹp nhưng không sử dụng được trên themes sáng màu. Nên khi mình làm bản này đã cố gắng chọn các icons để có thể nhìn đẹp trên các loại themes, khi làm mình đã test trên các cả themes tối màu lẫn sáng màu đều ok.

Chỉnh sửa cuối:

lamquangtu

Bản Final đây anh:

@Caohieu88: Gửi em bản mod messaging của bác Dongxanh mà anh đã thay đổi icons như trong hình.

Chúc vui!

P/S: Nếu thích icons nào trong bản của bác Dongxanh hơn icons trong bản này thì cứ nói, anh sẽ chuyển lại cho.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Quá đẹp rồi anh ạ, ko còn gì phải thắc mắc nữa... bỗng dưng thấy yêu UIQ và PDAViet mình ghê gớm!!! Thanks anh nhé!!!!

lamquangtu

Quá đẹp rồi anh ạ, ko còn gì phải thắc mắc nữa... bỗng dưng thấy yêu UIQ và PDAViet mình ghê gớm!!! Thanks anh nhé!!!!

Bác Công xem thế nào chứ để thằng ku em ngoài giờ học nó lại ôm lấy cái máy tính vào PDAViet (chưa kể thời gian nó online bằng điện thoại), giờ lại "yêu UIQ và PDAViet mình ghê gớm!!!", thế này khi ra trường nó nhìn thấy bạn gái lại đỏ mặt thì còn làm ăn gì nữa...:D=))

CongVoi

Super V.I.P
Bác Công xem thế nào chứ để thằng ku em ngoài giờ học nó lại ôm lấy cái máy tính vào PDAViet (chưa kể thời gian nó online bằng điện thoại), giờ lại "yêu UIQ và PDAViet mình ghê gớm!!!", thế này khi ra trường nó nhìn thấy bạn gái lại đỏ mặt thì còn làm ăn gì nữa...:D=))

Nói có lí.Anh e mình phải nghĩ cách gì đi chứ nhỉ:-?:-?=))=))

lamquangtu

Sorry Hiếu, còn sót cái icon reply message, khi đọc tin nhắn nó mới hiện ra. Tại bác Dongxanh để icons cỡ 20x20 nên tưởng icons đó không sử dụng. Anh đã sửa và up lại rồi. Em down lại nhé.

NokuaN70

Well-Known Member
Nói có lí.Anh e mình phải nghĩ cách gì đi chứ nhỉ:-?:-?=))=))

Các bác ngoài HN làm 1 buổi offline cố gắng mời cho nhiều mem nữ vào giao cho Cao Hiếu phụ trách tiếp đón mấy mem nữ, sau vài lần là Hiếu tự offline lun :)

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Bạn Tú ơi, sao mình thấy trong bộ icon của bạn thiếu icon của Radio, Video nhỉ? Nếu có thì bạn share cho mình với!! Thanks nhiều!! Mình tìm ko thấy đâu cả..