• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Total Icon Change by LQTU

Caohieu88

Ghê gớm đến đâu hả em =))=))

Bác Công xem thế nào chứ để thằng ku em ngoài giờ học nó lại ôm lấy cái máy tính vào PDAViet (chưa kể thời gian nó online bằng điện thoại), giờ lại "yêu UIQ và PDAViet mình ghê gớm!!!", thế này khi ra trường nó nhìn thấy bạn gái lại đỏ mặt thì còn làm ăn gì nữa...:D=))

Nói có lí.Anh e mình phải nghĩ cách gì đi chứ nhỉ:-?:-?=))=))

Các bác ngoài HN làm 1 buổi offline cố gắng mời cho nhiều mem nữ vào giao cho Cao Hiếu phụ trách tiếp đón mấy mem nữ, sau vài lần là Hiếu tự offline lun :)

Posted via Mobile Device

Mấy bác đừng thấy em ít tuổi mà bắt nạt nhé ^ ^ =)) , thấy anh em nhiệt tình giúp đỡ nên cảm thấy vui và yêu đời hơn vì biết rằng có nhiều người quan tâm đến mình.
Mà anh Tú hiền lành nhỉ, chờ ra trường mới "làm ăn"...hơi muộn ( đùa tý, anh đừng tưởng thật nhé, em ngoan lắm ) ..hihi ... sẽ cố gắng tổ chức Offline cuối tháng 1 ( 18/1 em mới thi xong Giao dịch TMQT..huhu ) ở HN, anh Công hôm nào về thì nhớ báo cho em nhé. Nếu anh về sớm thì cứ về nhà trước cũng được, đợi Offline thì lại ra vui chơi trúng thưởng :D . Em làm lễ tân thì cho bác Nokua làm trưởng ban tổ chức :))

CongVoi

Super V.I.P
Mấy bác đừng thấy em ít tuổi mà bắt nạt nhé ^ ^ =)) , thấy anh em nhiệt tình giúp đỡ nên cảm thấy vui và yêu đời hơn vì biết rằng có nhiều người quan tâm đến mình.
Mà anh Tú hiền lành nhỉ, chờ ra trường mới "làm ăn"...hơi muộn ( đùa tý, anh đừng tưởng thật nhé, em ngoan lắm ) ..hihi ... sẽ cố gắng tổ chức Offline cuối tháng 1 ( 18/1 em mới thi xong Giao dịch TMQT..huhu ) ở HN, anh Công hôm nào về thì nhớ báo cho em nhé. Nếu anh về sớm thì cứ về nhà trước cũng được, đợi Offline thì lại ra vui chơi trúng thưởng :D . Em làm lễ tân thì cho bác Nokua làm trưởng ban tổ chức :))

Hehe nóng lòng đc về quá :)):))

lamquangtu

Bạn Tú ơi, sao mình thấy trong bộ icon của bạn thiếu icon của Radio, Video nhỉ? Nếu có thì bạn share cho mình với!! Thanks nhiều!! Mình tìm ko thấy đâu cả..

Bạn dùng máy nào vậy, mấy icons đó trong P990i của mình nó ở trong media player mà (chính xác các icons đó nằm trong file mediaplayer.mbm, mình đã kiểm tra trong bộ mình post có cả file mediaplayer.mbm rồi đó bạn)

Caohieu88

Bạn dùng máy nào vậy, mấy icons đó trong P990i của mình nó ở trong media player mà (chính xác các icons đó nằm trong file mediaplayer.mbm, mình đã kiểm tra trong bộ mình post có cả file mediaplayer.mbm rồi đó bạn)

Ý anh Sơn p3600i là file RadioAppIcon.mbm anh ạ, ngoài Radio trong MediaPlayer.mbm ra thì còn có Radio ở Entertainment nữa. Còn cái Icon video theo em nghĩ có thể icon Video Online ( khác với Video Online trong MediaPlayer ), cũng ở Entertainment từ trước tới giờ em cũng chưa tìm cách nào để chuyển nó được. :-?

lamquangtu

Ý anh Sơn p3600i là file RadioAppIcon.mbm anh ạ, ngoài Radio trong MediaPlayer.mbm ra thì còn có Radio ở Entertainment nữa. Còn cái Icon video theo em nghĩ có thể icon Video Online ( khác với Video Online trong MediaPlayer ), cũng ở Entertainment từ trước tới giờ em cũng chưa tìm cách nào để chuyển nó được. :-?

Hic, trong Entertainment của máy anh có mỗi Music DJ và cái Video Onlie (kỳ quặc thật), cả 2 cái mình đều chưa sửa icons. Để mình kiểm tra lại vậy.

Caohieu88

Hic, trong Entertainment của máy anh có mỗi Music DJ và cái Video Onlie (kỳ quặc thật), cả 2 cái mình đều chưa sửa icons. Để mình kiểm tra lại vậy.

Chết em nhớ nhầm trong Multimedia anh ạ... dạo này lẩm cẩm quá!! sozzy anh!

lamquangtu

Vẫn không tìm thấy Videoplayer và Radio xuất hiện ở thư mục nào cả (chắc tại mình mod cái thằng Media Player nó chuyển thành Ipod nên nó gộp cả mấy cái đó vào trong ipod rồi), tuy nhiên đã tìm thấy các file icons của mấy cái này ở trong ổ Z.

Update luôn cho các bạn 3 icons nữa gồm: VideoPlayer, Radio, và Online

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Cảm ơn bạn Tú nhé, bộ icon của bạn rất đẹp. Mình xài w950 nên lúc chép vào phải thay đổi đi 1 chút.. Giờ thì OK rồi. Thanks bạn 1 lần nữa!!

ducanh1989

có ai giúp mình với, mình rất thích bộ icon này nhưng mình cài không đc,cài chỉ đc một số icon thôi chỉ khoảng 50% thôi, 4 icon ở chế độ flipopen, 5 cái flipclose, 3 cái nghe nhạc_tin nhén_danh bạ ko có gì thay đổi và............à mà mình dùng tiếng việt 100% cho p990i
còn nữa khi mình chuyển wa tiếng anh thì thay đổi đc hết có điều ko vào đc mục nghe nhạc, máy báo là không tìm thấy, vào walkman thì ok
mong các bạn giúp đở nếu bộ này không dùng cho tiếng việt đc thì có ai có bộ dành cho tiếng việt thì cho mình với thank nhiều!

Nguyen_Minh

có ai giúp mình với, mình rất thích bộ icon này nhưng mình cài không đc,cài chỉ đc một số icon thôi chỉ khoảng 50% thôi, 4 icon ở chế độ flipopen, 5 cái flipclose, 3 cái nghe nhạc_tin nhén_danh bạ ko có gì thay đổi và............à mà mình dùng tiếng việt 100% cho p990i
còn nữa khi mình chuyển wa tiếng anh thì thay đổi đc hết có điều ko vào đc mục nghe nhạc, máy báo là không tìm thấy, vào walkman thì ok
mong các bạn giúp đở nếu bộ này không dùng cho tiếng việt đc thì có ai có bộ dành cho tiếng việt thì cho mình với thank nhiều!

Bộ icon này chỉ dùng cho tiếng Anh thôi. Nếu anh muốn dùng tiếng Việt thì phải chờ các pro chỉnh cơ.

Post via Mobile device

vnyelsea

Bộ icon này chỉ dùng cho tiếng Anh thôi. Nếu anh muốn dùng tiếng Việt thì phải chờ các pro chỉnh cơ.

Post via Mobile device

Có thể tìm một bộ Icon Pack tiếng Việt rồi thế các file mbm trong bộ này vào. Tuy nhiên chắc cũng được một phần. Muốn hoàn hảo chắc bạn phải mất thời gian một chút...

ducanh1989

zay thì có bác nào đã làm bộ tiếng việt rồi thì cho mình với, mình rất thích bộ này
CÓ AI SỬA THÀNH BỘ TIẾNG VIỆT ZUMF MÌNH VỚI!!!! THANK'S

linhhon0007

cách anh oi,sao em ấn vào đường link mà chẳng được.thích quá rồi mà ko làm thế nào được,giúp em với.mà máy của em khi cài icon vista của bác caohieu vào thì phần em chơi nhạc mặc định của máy ko thể chơi được.

bạn coi lại thử xem chứ nhiều khi trong máy mình cài chương trình gì đó có xung đột với bản winvista của bác Caohieu nên nó mới bị vậy đó,lúc trước mình cũng cài tùm lum đến khi cài mod Icon vista vào thì bị lỗi lung tung xèn cả,hoảng quá nên làm phiền mấy bác trên diễn đàn kinh luôn hihi.bác thử restart máy rồi cài lại thử nhé.nhưng nhớ là phải hack và cài lại thẻ mới được nếu không cũng không khắc phục được lỗi đâu,chúc bác thành công!;;):D