• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH HD - KÊU CA VỀ PIN, KINH NGHIỆM NÀO ...

birdcut

Pin 2000 mah ko cần thay nắp thì chỉ có Galilio làm thôi. Vì dung lượng ghi trên ấy ko có thực. Bro cứ dùng thử nhé. Và cho thông tin sau một thời gian sử dụng.
Chuẩn, không phải tất cả các loại pin dung lượng cao đều ghi chính xác thông số, mình đã từng thử nghiệm 1 viên pin 1950mah không cần thay nắp trên ebay và kết quả nó hết pin còn nhanh hơn pin gốc (thử nghiệm sau khi đã "format" pin đàng hoàng nhé :D). Chỉ có loại 1700mah (cũng không cần thay nắp) thì mình đã test và thấy đúng là lâu hơn thật. Trên xda họ test cho result là 1700mah dùng được lâu hơn ~24%. Link bên dưới
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=531537&page=3

doquangduc

Well-Known Member
Chuẩn, không phải tất cả các loại pin dung lượng cao đều ghi chính xác thông số, mình đã từng thử nghiệm 1 viên pin 1950mah không cần thay nắp trên ebay và kết quả nó hết pin còn nhanh hơn pin gốc (thử nghiệm sau khi đã "format" pin đàng hoàng nhé :D). Chỉ có loại 1700mah (cũng không cần thay nắp) thì mình đã test và thấy đúng là lâu hơn thật. Trên xda họ test cho result là 1700mah dùng được lâu hơn ~24%. Link bên dưới
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=531537&page=3
Tóm lại là mình nên mua loại Pin 1700 mah hả Bác?:-?

birdcut

caothanhhai

Tóm lại là mình nên mua loại Pin 1700 mah hả Bác?:-?

Tóm lại là bác phải theo đúng nhu cầu mà quyết vì rởm tí mà giá cả hợp lý hơn, mua dễ hơn, phù hợp với việc thỉnh thoảng mới đi công tác (không thể cắm xạc) thì cũng đáng. Chứ cân đo làm gì cho cầu kỳ

starvn83

Ở VN có chỗ nào uy tín bán pin dung lượng cao cho HD ko các bác ? Mình xài điện thoại rất nhiều nên mỗi ngày đi làm phải đem cáp sạc bên mình :(

verrybadboy

Tôi mua rồi bác à, tại Hà nội nên mua luôn tại
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70162
Pin 2000mah không phải thay nắp, giá cũng hợp lý
Mua thành 2 viên pin nên chắc lại mất công lâu lâu phải đổi qua đổi lại cho nó đỡ hỏng :)):)):)) Bác nào đi công tác qua em cho mượn đỡ phải mua

Bác dùng Pin này thấy thế nào, nghe 2000 mà ko phải thay nắp nghi quá

caothanhhai

Bác dùng Pin này thấy thế nào, nghe 2000 mà ko phải thay nắp nghi quá
Tôi mới dùng hai ngày,sạc một lần thấy cũng tạm.
tính đến lúc này pin còn hơn pin zin khoảng 15%.
Cũng không nên kỳ vọng quá

nhochaykhocnhe

Báo cáo với các bác là em đã thay pin mới và theo lời bác Phạm Quang bảo là tháo thẻ nhớ ra dùng thử một hai ngày, tình hình vẩn bị như vậy mới đau chứ. Đặc biệt là nếu em đang ngồi trong phòng lạnh mà buổi trưa bước ra ngoài đột ngột thì em nó lại bị như thế, cái này thì em đã để ý vài lần. Các bác có cao kiến gì không.

pdv

tôi cũng định mua 1 cục pin để mỗi lúc đi xa, các bác thấy loại nào dùng an tâm nhất? Hơi sợ cái khoản cháy nổ của pin china !!

quocqvq

Có bác nào bị tình trạng sạc pin hoài không đầy ko, sau khi soft reset lại thì pin báo đầy, các bác cho hỏi có cách nào khắc phục lỗi này không, mình đang sử dụng win 6.1 Rom ship 1.18.707.3 ( 23358 ) lúc trước vẫn sạc bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

binhmogas

đó là hiện tượng bị đụng phần mềm thôi. có 1 phần mềm nào đó là cản trở sự kiểm tra điện thế của pin. hãy kiểm tra từng phần mềm khi cài.

birdcut

Có bác nào bị tình trạng sạc pin hoài không đầy ko, sau khi soft reset lại thì pin báo đầy, các bác cho hỏi có cách nào khắc phục lỗi này không, mình đang sử dụng win 6.1 Rom ship 1.18.707.3 ( 23358 ) lúc trước vẫn sạc bình thường.
Bạn làm theo cách của bạn binhmogas. Nếu cảm thấy cách này mất thời gian thì bạn có thể tắt máy khi sạc. Đợi pin báo đầy (đèn xanh) rồi khởi động máy.

tungthong

vấn đề về pin của HD

em mở topic này mong ae tư vấn cho em về pin của HD. pin của em dùng bt ko nghe nhạc đc có 1 ngày, ko biết có phải tại rom của em ko hay tại pin bị chai.:(. E đang định tim mua pin ở hn mà ko bít chỗ mua pin xịn. mong ae tư vấn. thanks!

doquangduc

Well-Known Member
em mở topic này mong ae tư vấn cho em về pin của HD. pin của em dùng bt ko nghe nhạc đc có 1 ngày, ko biết có phải tại rom của em ko hay tại pin bị chai.:(. E đang định tim mua pin ở hn mà ko bít chỗ mua pin xịn. mong ae tư vấn. thanks!

1 Phần nguyên nhân cũng do bản Rom bạn dùng ( Nhưng cũng có thể do Quả Pin của bạn ), như máy mình thì nghe gọi bình thường và không nghe nhạc, lướt web thì được gần 2 ngày bạn ạ.

tongxiang85

Bạn có thể kiểm tra xem máy có đang bật bluetooth hay wi-fi hay các kết nối khác trong phần Comm manager không, nếu có hãy tắt bớt những kết nối không cần thiết!
Hoặc vào phần Task Manager tắt bớt các ứng dụng còn lưu trong RAM, thao tác này giúp giải phóng RAM cho máy chạy nhanh hơn và cũng đỡ tốn pin hơn đó ( Nguyên lý như máy tính vậy)

binhhdda

1 Phần nguyên nhân cũng do bản Rom bạn dùng ( Nhưng cũng có thể do Quả Pin của bạn ), như máy mình thì nghe gọi bình thường và không nghe nhạc, lướt web thì được gần 2 ngày bạn ạ.

Minhf dung 02 viên pin nhưng mỗi viên chỉ được 1 ngày! Hôm nào không sạc là lo ngay ngáy :(
Mỗi ngày chỉ gọi khoảng 3~4 h thui, hay do dùng Manila 2.5 nhỉ, vì khi dùng ROM ship hay của kbwr lại thấy đỡ hao pin hơn?

doquangduc

Well-Known Member
Minhf dung 02 viên pin nhưng mỗi viên chỉ được 1 ngày! Hôm nào không sạc là lo ngay ngáy :(
Mỗi ngày chỉ gọi khoảng 3~4 h thui, hay do dùng Manila 2.5 nhỉ, vì khi dùng ROM ship hay của kbwr lại thấy đỡ hao pin hơn?

Em dùng Manila 2.5 mà vẫn gần được 2 ngày Bác ạ.

namfat

Em dùng Manila 2.5 mà vẫn gần được 2 ngày Bác ạ.

Mình dùng Topix 3.4.2 cũng đc gần 2 ngày nếu dùng ít. Còn nếu dùng nhiều thì chỉ đc hơn 1 ngày.
Hôm đi chơi máy báo pin còn 40% thế mà xem phim cũng được 50p thì còn 15% pin. Hi hi.