• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V47 & V48 - Build 20273.1.3.3 (ELF & ELFin) ‎

PhamQuang

Manager
ROM 2.20.707.47 CHO ELF & ELFin

= CE OS 5.2.20273 Build 20273.1.3.3 =

Phiên bản V47, WM6.1 dành cho HTC ELF và ELFin (Touch và Touch II), trên cơ sở:
- Phát triển V46
- CE OS 5.2.20273 Build 20273.1.3.3 mới
- Thay đổi và sử dụng Skin của Poorlyduck (from XDA) cho DialPad, WMP, AudioManager,...

Về giao diện và các chức năng ứng dụng không khác nhiều so với các phiên bản V45 và 46, đây là phiên bản chủ yếu Update OS mới.

======================================================================

LINK TẢI ROM V47

Mã:
http://rapidshare.com/files/133398515/TouchII_2.20.707.47_WM6.1_B20273.rar

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

ROM 2.27.801.48 CHO ELF & ELFin

= CE OS 5.2.20273 Build 20273.1.3.3 =

Phiên bản V48, phát triển bản V47, sử dụng OS và OEM từ ROM Orange.

LINK TẢI V48 (8/8/2008)

Mã:
http://rapidshare.com/files/135626188/TouchII_2.27.801.48_WM6.1_B20273.rar

V48 trên cơ sở OS 2.20.720.2B WWE

Cũng là V48 nhưng trên cơ sở OS 2.20.720

Link tải trên MediaFire:

Mã:
http://www.mediafire.com/?8hmmmmlwfkk

hah2005

Em không thể làm gì nổi với cái link bên rapidshare. Bác nào có thể up lên host khác được không ạ.

cazeault

ROM 2.20.707.47 CHO ELF & ELFin

[/code]

whre is the new USPL ??
hello friends...

I am just a little confused (my age of course) about where I can download the ELF USPL v more than 1. Thanks to Ptitrusse for pointing me in a dỉection.

I installed the v47 from PhamQuang and it works quite good... I will comment later on that (my main issue here is about the radio sensitivity :: my wife with an old Nokia have 3 bars nas I do not have a connection with my Touch at less than a meter from her....

ptitrusse

hi all

i fixed the mp3 bug using s2p...

btw how do you get the "201Mhz" next to the battery icon ? i see it in every version, but never on my touch...

PhamHien

Bác nào đã test đầy đủ bản này rồi cho em xin nhận xét với ạ! Thanks!

PhamHien

hi all

i fixed the mp3 bug using s2p...

btw how do you get the "201Mhz" next to the battery icon ? i see it in every version, but never on my touch...

tap on the battery icon then u can do some thing: setting timeout to lock the screen; show Operator; chip speed; call, SMS monitor and more informations about your device

chanchukk

Cho mình hỏi vì mới mua con Touch II khi bootloader có thông số như sau IPL 2.20.0002 và SPL 2.20.0000. Như vậy là đã USPL rồi đúng không và úp thoải mái các ROM dành cho Elfin đúng không các bạn? Mình định úp ROM này luôn nè nhưng phải hỏi trước xem cần làm gì trước khi úp ROM này nữa không? ROM của mình hiện nay là 2.20.710.2B còn cái ROM này là 2.20.707.47B, cái nào mới hơn vậy? Dòng máy này có up Radio nào mới nhất không? Các bạn chỉ giáo nhé. Mình thử úp luôn rồi, nhưng chạy đến 3% là tự động reset thôi, chắc phải USPL nhỉ? Thế mà bài hướng dẫn USPL bảo là nếu SPL 2.20.0000 là được úp thoải mái, hihihi...

Chỉnh sửa cuối:

keno_mail

Is it better than 41?

Hi, first I would like to say thanks for the geat job. :)

And I have just a simple question... newbie...sorry.
Are the newer roms also faster? Or better? Hâve 41b.

PhamHien

Cho mình hỏi vì mới mua con Touch II khi bootloader có thông số như sau IPL 2.20.0002 và SPL 2.20.0000. Như vậy là đã USPL rồi đúng không và úp thoải mái các ROM dành cho Elfin đúng không các bạn? Mình định úp ROM này luôn nè nhưng phải hỏi trước xem cần làm gì trước khi úp ROM này nữa không? ROM của mình hiện nay là 2.20.710.2B còn cái ROM này là 2.20.707.47B, cái nào mới hơn vậy? Dòng máy này có up Radio nào mới nhất không? Các bạn chỉ giáo nhé. Mình thử úp luôn rồi, nhưng chạy đến 3% là tự động reset thôi, chắc phải USPL nhỉ? Thế mà bài hướng dẫn USPL bảo là nếu SPL 2.20.0000 là được úp thoải mái, hihihi...

- Bạn vào xem Device Information xem bản ROM của mình là bản nào, ngày bao nhiêu ?.
- Máy của bạn mua mới nguyên hay mua lại? Nếu mua lại đã nghe nói tới việc người ta up ROM cho máy đó chưa?
- Mình nghĩ có lẽ máy chưa qua unlock nên lỗi ở 3%. Có rất nhiều lỗi khác nhau khi up ROM, bạn thử xem PC báo lỗi gì nhé?
- Bản ROM càng ra sau càng cập nhật nhiều cái mới: từ giao diện đến ứng dụng.Còn Radio, theo mình Touch là dòng mới nên Radio cũng mới vì thế các bản ROM mới thường ít thay đổi Radio
- HIện nay Radio của máy mình là: 02.91.90

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Hi, first I would like to say thanks for the geat job. :)

And I have just a simple question... newbie...sorry.
Are the newer roms also faster? Or better? Hâve 41b.

I think, most of them are newer and faster. Now you can download the ROM v47 and try it. I like this ROM! Thanks PhamQuang MAN.

htc_yangloc

Bạn vào link này có hướng dẫn đầy đủ http://pdaviet.net/showthread.php?t=24390
Tôi cũng mua máy giống bạn, các thông số IPL và SPL tương tự bạn. Bạn nên cài bộ EnableRapi vào Touch II(copy vô bộ nhớ máy, thư mục gốc), sau đó chạy 2 file có trong bộ EnableRapi trực tiếp trên Touch, máy sẽ y/c restart, chọn ok. Trước khi tiến hành up ROM bạn nên tháo SIM và Memory Card khỏi máy, tiến hành chạy tôl USPL trong bài hướng dẫn. Tool sẽ chạy bằng cửa sổ lệnh CMD, màn hình Touch chuyển sang màu trắng rồi đứng im. Khi đó bạn soft reset Touch bằng cách chọt lỗ reset, sau đó chạy lại 2 file có trong bộ EnableRapi trực tiếp trên Touch, máy sẽ y/c restart, chọn ok. Tiến hành tiến hành chạy tôl USPL lại lần nữa bạn sẽ hoàn thành được cả 3 bước. Sau đó bạn up ROM mà bạn thích là xong. Đây là kinh nghiệm mình đã up cho con HTC Touch II của mình. Thấy có ích thì THANKS! mình cái. Hihi ^^!

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

dodungstc

các bác ơi bác nào có rom china cua Touch ELF send cho em xin với . thanks các bác nhiều !

chanchukk

Uhm, máy mình mua mới tinh, mình tự bóc tem (cảm giác sung sướng), bản ROM hiện tại của máy là tháng 7/2007 nên chắc là cũ hơn bản mới của các bạn úp lên đây. Còn lúc úp ROM này tự động reset khi ở 3% và đồng thời máy tính báo lỗi file corrupted. Giờ mình có việc phải đi làm rồi nên có gì tối mình sẽ làm như bạn htc_yangloc hướng dẫn rồi cảm ơn sau hen. Okie. Thân chào và cảm ơn các bạn đã nhiệt tình chỉ giáo. Chưa làm thử vì k có time nhưng cũng đã nhấn nút thanks rùi đấy nhé.

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Uhm, máy mình mua mới tinh, mình tự bóc tem (cảm giác sung sướng), bản ROM hiện tại của máy là tháng 7/2007 nên chắc là cũ hơn bản mới của các bạn úp lên đây. Còn lúc úp ROM này tự động reset khi ở 3% và đồng thời máy tính báo lỗi file corrupted. Giờ mình có việc phải đi làm rồi nên có gì tối mình sẽ làm như bạn htc_yangloc hướng dẫn rồi cảm ơn sau hen. Okie. Thân chào và cảm ơn các bạn đã nhiệt tình chỉ giáo. Chưa làm thử vì k có time nhưng cũng đã nhấn nút thanks rùi đấy nhé.

máy của bạn chưa unlock CID. Để up ROM khác với bản gốc hãy unlock CID trước đã, tải tool và làm theo hướng dẫn ở mục unlock(như bạn trên đã làm). Nếu không làm điều này sẽ bị lỗi, thậm trí có thể hỏng máy

willy792003

hi pham quang, thanks for the great rom as always. and always too, just wondering if you can release the kitchen of this rom. just would like add a few OEM that i normally use. thanks.

chanchukk

Mình cũng chẳng unlockcid được luôn, làm đúng theo hướng dẫn cách USPL nhưng step 2 là dừng ở 75% trên máy tính PC còn màn hình con Touch II thì hiện con chim cánh cụt và dòng chữ loading SPL to RAM và đứng mãi nên chán quá reset lại máy chịu khó dùng ROM hiện tại của máy vậy. Chán quá, có cách nào khác không các bạn ơi... Ah mà mình lưu ý chút nữa là khi mình cài EnableRapi.cab và Cert_SPCS.cab trên con Touch của mình xong thì máy có tự yêu cầu khởi động lại đâu nên mình đành phải tự chọt cho nó reset. Lưu ý nữa là mình dùng Windows Vista. Làm sao đây làng nước ơi, người ta dùng WM 6.1 còn mình là 6.0 nên thấy tức quá. Nick của mình là chanchukk.

Chỉnh sửa cuối: