• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V59 (B&B) - Build 20755.1.4.0 (Manila2D)

PhamQuang

Manager
ROM 2.27.801.59 (B&B) CHO ELF & ELFin

= CE OS 5.2.20755 Build 20755.1.4.0 =

Phiên bản V59, WM6.1 tích hợp chức năng Manila2D giao diện BLACK & BLUE:
- Phát triển từ V58 BLACK
- Giữ nguyên OS 5.2.20755
- Có thay đổi và chỉnh sửa bàn phím kèm theo.
- Sử dụng các skin tuyệt vời cho WMP, DialPad, Calculator,... của Poorlyduck. Thanks !!!
- Sau khi Up ROM chỉ cần cài thêm duy nhất Opera là Manila2D hoạt động đầy đủ.

Tốc độ, sự ổn định hoàn toàn như bản V58, Storage giảm chút ít vì tích hợp thêm OEM bàn phím từ Opal lớn hơn.

LINK TẢI V59 (Manila2D - BLUE):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/152760050/TouchII_2.27.801.59_WM6.1_B20755_Manila2D.rar
* MediaFire:
Mã:
http://www.mediafire.com/?gmhiy4mxiyz

LINK TẢI V60 Beta (Manila2D - BLUE):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/153972732/TouchII_2.27.801.60_WM6.1_B20755_Manila2D.rar
Mã:
[I]Pass. giải nén: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

inverse

Bác Quang rảnh lúc nào up hộ bọn em link MediaFire nhé! Rapid dạo này sao em ko thể down được
Thanks bác nhiều!

ongcunon1870

Khiếp bác PhamQuang sản xuất ROM như nấu cháo vậy :)), chưa kịp test hết v58 đã lại phải up lên v59 rùi :D, Thax bác nhiều =D>

tuyetan

Tôi đã tải V59 của bác về cài đặt. Mọi thứ đều tốt, nhưng chơi Audio được một lúc màn hình tắt và nhạc cũng tắt luôn. Bác xem lại giúp nhé!

tuyetan

Gửi Quocthai!

Chỉ dùm đi, mình không biết làm sao cả, máy cứ bị khựng sau khoảng 4-5 phút ! Cám ơn!

quocthai

Chỉ dùm đi, mình không biết làm sao cả, máy cứ bị khựng sau khoảng 4-5 phút ! Cám ơn!

- Nghe nhạc = AudioManager nếu tắt Power nó cũng sẽ tắt đó vì AudioManger vers. 2.0 đều vậy cả. Khi bị khựng là lúc thiếu RAM hoặc chưa search xong list. Bạn cứ để nó search xong list rồi hãy Play, sẽ không sao cả. Chất lượng thẻ cũng ảnh hưởng đấy. ----->>Bác PQ đã cho biết như thế bạn ui. Chỉ có nghe bằng soft nghe nhạc khác cài thêm vào thì k bị như thế, mình đã cài và nghe bình thường thui.

tuyetan

Em cài Rom V59 của bác không biết làm sao mà màn hình đồng hồ kim không thấy kim báo thức và màn hình chơi Audio không có chỉnh volume, chỉnh volume bằng nút bên hông thì không có tác dụng! Chơi nhạc khoảng 5 phút thì màn hình chính tắt luôn và nhạc không nghe được nũa! Bác chỉ giáo giúp em nhé! Cám ơn bác nhiều!

Cám ơn bác chỉ giáo cho nhưng vẫn bị lỗi mặc dù em đã làm theo đúng như bác chỉ! Có lẽ bị lỗi khựng nhạc như một số bản ROM trước đây! Em cài bản ROM manila bên xda thì không bị lỗi nhưng volume thoại nghe nhỏ quá và họ cũng vừa có fix lỗi!

laphuong

Các bác cho em hỏi password giải nén là gì nhỉ? sao gõ PhamQuang chỉ giải nén các file khác, file quan trọng nhất là RUU_signed.nbh lại ko được nhỉ?

PhamHien

Các bác cho em hỏi password giải nén là gì nhỉ? sao gõ PhamQuang chỉ giải nén các file khác, file quan trọng nhất là RUU_signed.nbh lại ko được nhỉ?

không được là thế nào! Làm gì có chuyện đó! bạn nêu rõ xem sao. Mình giải nén cả gói bình thường mà :)
Khi bạn tải có bị lỗi gì không?

tungmt

Dear Bác Quang,
rất muốn down cai V.59 về test thử nhưng điều kiện không cho phép Repid thật sự là rất khó down free. Hy vọng có hướng giải quyết khác.

THanks

laphuong

! D:\SOFTWARE\HTC TOUCH\TouchII_2.27.801.59_WM6.1_B20755_Manila2D.rar: CRC failed in the encrypted file TouchII_2.27.801.59_WM6.1_B20755_Manila2D\RUU_signed.nbh (wrong password ?)
! D:\SOFTWARE\HTC TOUCH\TouchII_2.27.801.59_WM6.1_B20755_Manila2D.rar: Unexpected end of archive
nó báo vậy đó, kết quả là giải nén được các file còn lại trừ file RUU_signed.nbh hic hic em down bằng free user ko trục trặc gì nhưng 3 tiếng mới xong

Chỉnh sửa cuối:

tungmt

! D:\SOFTWARE\HTC TOUCH\TouchII_2.27.801.59_WM6.1_B20755_Manila2D.rar: CRC failed in the encrypted file TouchII_2.27.801.59_WM6.1_B20755_Manila2D\RUU_signed.nbh (wrong password ?)
! D:\SOFTWARE\HTC TOUCH\TouchII_2.27.801.59_WM6.1_B20755_Manila2D.rar: Unexpected end of archive
nó báo vậy đó, kết quả là giải nén được các file còn lại trừ file RUU_signed.nbh hic hic em down bằng free user ko trục trặc gì nhưng 3 tiếng mới xong

Bạn có kiểm tra kỹ chua 'PhamQuang'. Viết đúng từng chữ luôn nha, Hoa và thường. Bạn check lại lần nửa xem sao

laphuong

đã giải nén được, nhưng smartmovie thoát ra ngoài treo máy, dù radio, IPL, SPL mới nhất

ongcunon1870

Em up bản ROM này thì chơi các game nặng như Orion : Second Age và Syberia cứ mỗi lần thoát game là lại khởi động lại máy :|.Có ai biết tại sao không ? em dùng HTC Touch II nhé vì thế chắc không phải do thiếu RAM roài:-??

shokuhawan

Rom này cực ổn định, đặc biệt là Audio Manager đã cải thiện rất nhiều, ko bị đứng như các bản trước, nhưng nghe được 1 xíu, máy tự tắt là tắt theo, hình như đây là bệnh chung phải ko bác PhamQuang? Có cách nào edit trong registry đc ko nhỉ :-?.
HÌnh như Opera và IE ko hỗ trợ nghe nhạc trực tuyến thì phải. Còn xem youtube thì hình hơi xấu.
Đang test tiếp :D

inverse

Bác Quang rảnh lúc nào up hộ bọn em link MediaFire nhé! Rapid dạo này sao em ko thể down được
Thanks bác nhiều!