• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V59 (B&B) - Build 20755.1.4.0 (Manila2D)

dungtm

Rom này cực ổn định, đặc biệt là Audio Manager đã cải thiện rất nhiều, ko bị đứng như các bản trước, nhưng nghe được 1 xíu, máy tự tắt là tắt theo, hình như đây là bệnh chung phải ko bác PhamQuang? Có cách nào edit trong registry đc ko nhỉ :-?.
HÌnh như Opera và IE ko hỗ trợ nghe nhạc trực tuyến thì phải. Còn xem youtube thì hình hơi xấu.
Đang test tiếp :D

Bạn thử dùng PSShutdown để chế độ stand by khi nghe nhạc xem sao. Mình dùng trước giờ chưa thấy bị làm sao

YagamiRaito

Em bị một cái lỗi là khi sau khi chơi game xong và thoát ra ngoài thì màn hình bị đứng tại cửa sổ game ko biết là do máy hay do rom

owlkind

Cám ơn bác PhamQuang nhiều. Bản V59 chạy rất ổn, loa to, giao diện đẹp. Chỉ có điều nếu chạy với Touch Elf 64/128 thì bộ nhớ program sẽ còn rất ít (chừng khoảng 5-7M free) nên chỉ có thể gọi điện và check mail được thôi. Nếu tắt Touch Flo đi thì giải phóng được khoảng 8-10M, thoải mái chạy các ứng dụng khác.

Như vậy ta có thể chạy song hành, bình thường thì activate Touch Flo, nếu cần chạy các ứng dụng lớn (Office, PDF Reader) thì tạm thời off Touch Flo đi.

ongcunon1870

Em bị một cái lỗi là khi sau khi chơi game xong và thoát ra ngoài thì màn hình bị đứng tại cửa sổ game ko biết là do máy hay do rom

Mình cũng bị giống như bạn :|, mỗi lần chơi 1 số game nặng là lại bị reset máy lúc thoát game :|, cái này chắc là do ROM thui, đợt trước mình dùng ROM nguyên bản của HTC không có hiện tượng này
Có ai giúp giải quyết được vấn để này không :-??

congamo

Theo tui (tui xài Touch II nhé), các bản Rom của bác Quang có 1 nhược điểm lớn là nhìu chương trình khi thoát ra sẽ gây treo máy :|. Qua tới bản ROM V59 vẫn chưa khắc phục được
Chỉ là góp ý, mong bác cố gắng hoàn thiện trong các bản ROM tiếp theo :)

rosa

Thực sự rất đẹp nhưng em dùng Touch 1, máy bị chậm nên đành quay về bản V53

dungtm

hi ban, ban co the noi ro hon de moi nguoi de hieu voi. thanks

Nhầm, soft psShutXP có sẵn trong Rom của PhamQuang đó. Bạn chạy chương trình này, tích vào cái "create shortcut" sẽ có 1 hình dấu nguồn ở ngoài màn hình chính. Mỗi lần nghe nhạc để chế độ minimize rồi chạy cái spShutXP này, chọn chế độ "stand by" máy sẽ tắt màn hình, nghe nhạc vẫn vô tư -> tiết kiệm pin. Mình tưởng cách này có trong diễn đàn rồi chứ? Mọi người cứ kêu hoài là nghe nhạc touch II bị tắt, giật mà mình chẳng thấy gì cả. Đang dùng Rom v44 của PhamQuang

tungmt

Nhầm, soft psShutXP có sẵn trong Rom của PhamQuang đó. Bạn chạy chương trình này, tích vào cái "create shortcut" sẽ có 1 hình dấu nguồn ở ngoài màn hình chính. Mỗi lần nghe nhạc để chế độ minimize rồi chạy cái spShutXP này, chọn chế độ "stand by" máy sẽ tắt màn hình, nghe nhạc vẫn vô tư -> tiết kiệm pin. Mình tưởng cách này có trong diễn đàn rồi chứ? Mọi người cứ kêu hoài là nghe nhạc touch II bị tắt, giật mà mình chẳng thấy gì cả. Đang dùng Rom v44 của PhamQuang

Có thể đây là 1 cách để không bị lỗi khi nghe nhạc, nhưng Mình vẫn phải làm vài động tác nhỏ. Nếu mà tự động máy chạy mà không cần làm gì cà thì MÌnh sẽ cảm thấy thoải mái hơn (Có lẽ Mình hơi lười :-??).

Thanks.:D

qnthh

Nói thật: Từ trước tới giờ chưa thấy bản nào ổn định như bản này.Tuy mới dùng hai hôm mà thấy rất tuyệt.
Chạy trên TouchI mà rất mượt. Bác PhamQuang còn dự định ra bản nào nữa không!?
Chúc HTC Touch ngày càng có nhiều bản ROM đẹp!

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Trong bài 1 đã đưa Link tải V60 Beta với Build 20758.1.4.1.
Các bạn test thử, theo cảm nhận, V60 chạy nhanh và ổn đó.

namic

cảm ơn Bác Quang. Đang down chuẩn bị test

Rom đẹp và rất mượt. Tuy nhiên có một điều mình cảm thấy không kết lắm là khi vào menu của các chương trình (Messages, phone....) thanh menu hiện lên có kích thước quá nhỏ (giống V52,53). Với Touch như thế hơn bất tiện. Về mặt này mình thích bản V44, V48 hơn, kích thước thanh Menu chương trình rất to, rất tiền khi dùng tay.

Đây là cảm nhận đầu tiên của cháu. cảm ơn Bác Quang nhìu

qnthh

Bạn hỏi mình àh?
ram còn trống là 15M
vì mình chạy tất cả các bản rom của bác quang nên thấy bản này là ok nhất từ trước giờ, chỉ có điều nếu sử dụng WM để xem *.avi có kích thước lớn thì hay thiếu rom và tắt nữa chừng. cái đó bác quang cung đành bó tay thôi. vì thế mình sài thằng này để xem và nghe nhạc và cả xem youtube và....đúng nghĩa phong cách touch http://cuocsonghailuom.blogspot.com/

HungManh

Trong bài 1 đã đưa Link tải V60 Beta với Build 20758.1.4.1.
Các bạn test thử, theo cảm nhận, V60 chạy nhanh và ổn đó.

V60 tuyệt vời đấy bác Quang à !!
Hôm trc em tưởng là sẽ dừng lại ở v59 vì thấy nó đẹp và cũng tuyệt nhưng v60 ngon hơn ...
Cám ơn bác nhiều

buianhtuan

Cám ơn bác Q nhiều. Em chưa cài thử nhưng nghe quảng cáo là thấy thích rồi ạ. Hi vọng sếp em sẽ thích!

blacklouse

Bản V59 chạy rất mượt. Kết hợp tốt với các ứng dụng skin khác. Audio Manager hay Win Media đều chạy tốt, ko bị tắt.
Một lỗi cơ bản là nếu chạy các Game ngoài 3 game tích hợp sẵn trong ROM thì sẽ bị treo máy khi thoát ra, bất kể dung lượng game lớn hay nhỏ. Một điểm nhỏ là tuy màn hình đen thui, phím camera hay volume đều không hoạt động, thì phím power lại chạy, chương trình Slide to Unlock V2.2 chạy tốt, cái này thực sự ko hiểu.
Em sẽ thử cài game vào Main driver rồi test xem sao. Mong bác Quang khắc phục nhược điểm này.

kimnam_2005

Bản V59 chạy rất mượt. Kết hợp tốt với các ứng dụng skin khác. Audio Manager hay Win Media đều chạy tốt, ko bị tắt.
Một lỗi cơ bản là nếu chạy các Game ngoài 3 game tích hợp sẵn trong ROM thì sẽ bị treo máy khi thoát ra, bất kể dung lượng game lớn hay nhỏ. Một điểm nhỏ là tuy màn hình đen thui, phím camera hay volume đều không hoạt động, thì phím power lại chạy, chương trình Slide to Unlock V2.2 chạy tốt, cái này thực sự ko hiểu.
Em sẽ thử cài game vào Main driver rồi test xem sao. Mong bác Quang khắc phục nhược điểm này.

bạn nói vậy là sao nè:-/ có game bị có game kô bị chứ kô phải bất kể game lớn hay nhỏ ,còn chương trình thì chỉ có thằng coolcamera khi thoát ra ngoài thì màn hình đen thui ,bác Quang chắc khắc phục được những lỗi đó hi vọng bản sau=D>=D>=D>
P/S; bạn ơi Slide to Unlock đã có bản V2.2 rồi àh

sonvtus

Các bạn cho mình hỏi bản Rom này chạy đc cho cả 2 dòng Elf và Elfin luôn hả? Thanks