• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V59 (B&B) - Build 20755.1.4.0 (Manila2D)

AnhPheCT

Dialer này không có nút Talk để gọi nhanh bằng Bút. Gọi số ĐT có trong danh bạ chỉ cần D-click là gọi rất OK. nhưng khi gọi số ĐT mới ko có trong Danh bạ phải dùng phím cứng hơi bất tiện. Mong bản sau cải thiện thì rất tốt!!

PhamQuang

Manager
Dialer này không có nút Talk để gọi nhanh bằng Bút. Gọi số ĐT có trong danh bạ chỉ cần D-click là gọi rất OK. nhưng khi gọi số ĐT mới ko có trong Danh bạ phải dùng phím cứng hơi bất tiện. Mong bản sau cải thiện thì rất tốt!!

Muốn có nút "Talk" thì cài bàn phím iPhone vào, có khó gì đâu.
Đặc trưng của Touch hầu hết các ROM trong DialPad không có nút "Talk".

AnhPheCT

Muốn có nút "Talk" thì cài bàn phím iPhone vào, có khó gì đâu.
Đặc trưng của Touch hầu hết các ROM trong DialPad không có nút "Talk".
===> Mình đã thử cài một số Skin Diapad khác nhưng máy nó dò sóng hoài!! Hình như nó ko thích hợp với bản Rom TouchFlo Manilla 2D này sao ấy!!.
"""
Các bạn cài Minimal Dialer Clean
*Copy toàn bộ file vào Windows
*Khởi động lại máy là OK
*Bạn nào muốn có Smart dial thì tải file Smart dial về giải nén, dùng taskmanager đóng cprog.exe sau đó chép file Etphone.dll vào Windows
"""
theo các Bài viết ở đây!!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=431&page=29

Thử chép đè file ETphone.dll cho Smart dial...làm theo HD luôn nhưng máy mất sóng.... dò sóng liên tục...!!! Mình mới có ý kiến!!!

blacklouse

bạn nói vậy là sao nè:-/ có game bị có game kô bị chứ kô phải bất kể game lớn hay nhỏ ,còn chương trình thì chỉ có thằng coolcamera khi thoát ra ngoài thì màn hình đen thui ,bác Quang chắc khắc phục được những lỗi đó hi vọng bản sau=D>=D>=D>
P/S; bạn ơi Slide to Unlock đã có bản V2.2 rồi àh

Sorry, mình nhầm, S2U Ver1.02
Game thì mình mới test được khoảng trên dưới 10 game thôi, tất cả đều bị treo.
Không hiểu sao bây giờ hết nghe nhạc được rồi, cả WMP lẫn Audio Manager. Màn hình tắt được khoảng 1-2 phút sau là nhạc tắt. Vào xem lại thì thấy là trong tình trạng Pause, bài hát vẫn được giữ ở ngay đoạn bị dừng. Không hiểu luôn.

blacklouse

Đã khắc phục được tình trạng thoát khỏi Game thì bị treo máy.
Mình dùng Touch II, chạy chương Trình Advance config ver 3.2, chỉnh file system cache size lên 8M, game chạy và thoát ok.