• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch2 WM6.5 ROM (COM2): V05 - Build 21916 (UPDATE 02/10)

chu0jyb

dùng bản V04 của bác Quang em thấy máy rất chậm khi vào phần tin nhắn không biết có ai bị như em không nữa

mr_loojc

hix , bác Quang cứu em với , con Touch 2 này em ko thể nào HSPL cho nó được . Làm chuẩn các bước rồi , nhưng vào BL thì vẫn thấy SPL 1.32.000 . ko thấy chữ Hard đâu cả . ko thể nào up được rom của bác :(

hix , bác Quang cứu em với , con Touch 2 này em ko thể nào HSPL cho nó được . Làm chuẩn các bước rồi , nhưng vào BL thì vẫn thấy SPL 1.32.000 . ko thấy chữ Hard đâu cả . ko thể nào up được rom của bác :(
Bạn vào Registry trên Mega chỉnh lại dòng reg sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\EXT_FLASHDRV]

thay đổi value "OEM_FLASHDRV.dll" thành "OEM_FLASHDRVXXX.dll" rồi khởi động lại máy.

Sau khi khởi động lại máy thì bạn thực hiện lại HSPL, nếu HSPL thành công thì bạn lại vào Resgistry chỉnh dòng reg trên lại như cũ nhé...

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V05.
Phát triển, chỉnh sửa... một số ứng dụng và hệ thống.

danhvogiacmo

bác quang để cái giao diện đồng hồ màu trắng như mấy bản gốc của nó trông đẹp hơn, mấy cái rom này mình up lên thiếu phần maps hình như là cho htc touch 2 T3332 thì phải, có bản cho T3333 ko bác

Chỉnh sửa cuối:

chu0jyb

bác quang để cái giao diện đồng hồ màu trắng như mấy bản gốc của nó trông đẹp hơn, mấy cái rom này mình up lên thiếu phần maps hình như là cho htc touch 2 T3332 thì phải, có bản cho T3333 ko bác

Bác cài thêm google map là được mà

bhumdech

Dear Sir,
Would like to know whether this ROM support GPS(T3333) and Quick GPS ? Is there Google Map Tab ?
Thanks,Bhumdech Bangkok

duongduyhung

mình đã cài thử bàn này nhưng mình không thích bàn này lắm, thứ nhất icon cục pin không được đẹp, thứ 2 bên trong đe lung tung qua, không vap duoc internet nữa ...

Khoanbiet

thay đổi value "OEM_FLASHDRV.dll" thành "OEM_FLASHDRVXXX.dll" rồi khởi động lại máy.

Sau khi khởi động lại máy thì bạn thực hiện lại HSPL, nếu HSPL thành công thì bạn lại vào Resgistry chỉnh dòng reg trên lại như cũ nhé...

Tôi cũng bị như bạn mr_loojc và đã làm như hướng dẫn của bạn: dinhtuandung2010? Các bạn có biết sao kg? Cám ơn!

htc_pph

em đã down về nhưng chưa dám up.đang chờ ý kiến các bác ạ,mới biết wwe nên nhát..he he

em đã down về nhưng chưa dám up.đang chờ ý kiến các bác ạ,mới biết wwe nên nhát..he he
Nếu máy bạn đã HSPL rồi thì bạn úp thỏa mái, không sợ chết máy đâu... Còn chữ WWE là ngôn ngữ Tiếng Anh đó...

htc_pph

em úp rồi các bác ơi,xài cũng good lắm.thiếu cái duyệt web đành phải cài thêm vậy.thank bác nhiều.

hoanghaixmen

Chào bác, em cũng bị trường hợp giống bạn ở trên,làm theo cách của bác em vào Regedit mà ko tìm thấy đường dẫn : HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\EXT_FLASHDRV
Bác giúp em cụ thể được ko ạh ?
Em cảm ơn..

Last edited by a moderator:

nghevathay

cho em hỏi sao em mới up lên bản ROM 1.37.CO2.05 - HTC Touch2 (MEGA) V05 máy dùng bình thường ngoại trừ ko hiện đc danh bạ trong sim và cấu hình GPRS ko thể vào mạng đc

leejoan722

1 mình vừa fix được GPRS của bản này rồi, bản này chạy êm, nhẹ, ko tốn ram nhiều
2 mình đang xài mobi nha, và updateRadio_Mega_3.54.25.25.nbh (xda nhé)
3 Cách fix như sau:
- Service Provider: Vinaphone
- APN: m3-world
- Username: mms
- Password: mms
- Proxy: 10.1.10.46
- Port for WAP: 9201 (ip wap proxy:10.1.10.46)
- Port for Internet: 8000(cái này ko chỉnh cũng được, nhưng mà mình cũng chưa tìm ra chổ chỉnh)

sau đó bạn qua tab advanded chỉnh mặc định là các progam sử dụng net thông qua cấu hình trên là xong

còn nếu hok dc đem máy wa mình cài lun, free hoàn toàn, giao lưu là chính

Chỉnh sửa cuối:

leejoan722

mình có 1 vấn đề nhỏ ở bản này là : nghe nhạc WMP sau khoảng vài phút là màn hình tắt rồi nhạc tắt theo lun, vẫn chưa mò ra được, bro nào biết up lên cho mọi người nghen