• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V32 (Core 21901) & V33 (Core 21916) ★ MANILA 2.0 (UPDATE)

small_sun

Thanks bác Quang nhiều. Mình thấy bản này là bản ngon nhất từ trc tới giờ, update đc thời tiết ở HomeTab, ko bị vênh giờ SMS so với bản trc. Nhưng cũng đang định cưới em chạy WM7 or IP4 mới cho nó đổi gió, ở với em này cũng 2 năm rưỡi rùi. :) . Nhưng cũng vẫn thích em này vì em nó nhỏ gọn, mà cũng chả thiếu chức năng gì.

kkkkbn

Thanks bác Quang nhiều. Mình thấy bản này là bản ngon nhất từ trc tới giờ, update đc thời tiết ở HomeTab, ko bị vênh giờ SMS so với bản trc. Nhưng cũng đang định cưới em chạy WM7 or IP4 mới cho nó đổi gió, ở với em này cũng 2 năm rưỡi rùi. :) . Nhưng cũng vẫn thích em này vì em nó nhỏ gọn, mà cũng chả thiếu chức năng gì.

Đúng vậy đó bạn, Touch 3g thật tuyệt... Tôi vẫn muốn dùng nó, tốc độ khá, đầy đủ tính năng, chất lượng sóng, âm thanh tốt và đặc biệt tôi thích nhất là nó thực sự nhỏ gọn. Tôi dùng 1 chiếc để nghe gọi, 1 chiếc nữa lắp sim D-COM dùng sharing cho laptop qua Wifi, tiện lợi không phải dây rợ lằng nhằng, khi không thích vào mạng bằng laptop thì dùng nó luôn.

tukieng

thank's bac Quang nhe

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

bác Quang có biết rom android nào cài cho dòng này không hả bác, bây giờ muốn tìm hiểu android thử ra sao, nếu bác biết thì pót lên cho ae cùng thưởng thưc với nhé, thank bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

ecoli

[DOWNLOAD]http://pdaviet.net/PQD/20101010/Touch3G_2.33.CO2.V33.rar[/DOWNLOAD]

Link đã fix để lại, bản V33 có ngày 10/10/2010, chào mừng 1000 Thăng Long - Hà nội !!!

Có gì khác so với với bản ngày 6/10 không vậy bác Quang?

misa617

Đúng vậy đó bạn, Touch 3g thật tuyệt... Tôi vẫn muốn dùng nó, tốc độ khá, đầy đủ tính năng, chất lượng sóng, âm thanh tốt và đặc biệt tôi thích nhất là nó thực sự nhỏ gọn. Tôi dùng 1 chiếc để nghe gọi, 1 chiếc nữa lắp sim D-COM dùng sharing cho laptop qua Wifi, tiện lợi không phải dây rợ lằng nhằng, khi không thích vào mạng bằng laptop thì dùng nó luôn.

Đã up bản này và kết quả rất ổn và khắc phục được các khuyết của bản V32 như Bác Quang đã nêu !
Thanks Bác Quang rất nhiều vì đã bỏ công liên tục đưa nhiếu bản Rom cho HTC 3G làm cho các Anh Em sử dụng càng ngày càng thích thú với model này mặc dù là model tương đối có tuổi đời khá lâu so với dòng đời một model HTC !

B

bismuth

Guest
Cám ơn bác Quang nhiều, lâu lắm mới vào forum không ngờ lại có ROM mới :D
Mình chưa flash ngay được vì phải để lúc nào rỗi rãi còn cài lại các ứng dụng, nên mình muốn hỏi mọi ng là free memory và free RAM của bản này có nhiều ko? bản v32 mình dùng thấy thiếu bộ nhớ trong quá, không dám cài cái j nặng vào.

Bác Quang có thể cook 1 ROM không có Manila cho nhẹ máy ko? Vì mình nghĩ Manila có thể tự cài thêm, và như mình thì dùng SPB mobile shell chứ không dùng manila bao giờ.

kkkkbn

Bản này Memory không nhiều đâu, muốn cài các phần mềm tốt nhất nên cài toàn bộ vào thẻ nhớ (trừ những chương trình không thể cài vào thẻ)... Riêng RAM thì OK, khởi động xong không quá 50%, chạy vài chương trình thì chiếm khoảng 50-60%.

B

bismuth

Guest
Thank bạn đã trả lời, mình cài SPB mobile shell đã khá nặng rồi, ngoài ra nhiều chương trình tuy cài vào thẻ nhưng bộ nhớ trong của phone cũng mất 1 phần :( nhưng dù sao mình cũng sẽ up bản này, mong 1 ngày bác Quang ra 1 bản ROM lite gọn nhẹ không có các chương trình có thể cài vào thẻ ;)

Thank bạn đã trả lời, mình cài SPB mobile shell đã khá nặng rồi, ngoài ra nhiều chương trình tuy cài vào thẻ nhưng bộ nhớ trong của phone cũng mất 1 phần :( nhưng dù sao mình cũng sẽ up bản này, mong 1 ngày bác Quang ra 1 bản ROM lite gọn nhẹ không có các chương trình có thể cài vào thẻ ;)
Chú Quang không bao giờ làm rom Clean đâu bạn...:D Đừng mong chờ làm gì nhé...:p

B

bismuth

Guest
:D hi thank bạn, hóa ra là thế. Đúng là các ROM của bác Quang đều cài sẵn nhiều chương trình thật. Dù sao cũng cám ơn bác Quang nhiều vì vẫn còn làm ROM cho dòng máy cũ này :)

PhamQuang

Manager
:D hi thank bạn, hóa ra là thế. Đúng là các ROM của bác Quang đều cài sẵn nhiều chương trình thật. Dù sao cũng cám ơn bác Quang nhiều vì vẫn còn làm ROM cho dòng máy cũ này :)

Hầu như có thêm chương trình gì khác lạ đâu, chỉ là vài ứng dụng nhỏ như tăt/bật máy, regisstry, PIM Backup,... tất cả có hơn 200k.
Còn Manila là trình Default của Touch3G, máy xuất xưởng đã có Manila rồi, mình chỉ Update các bản mới hơn thôi chứ có thêm bớt gì đâu mà gọi là cài nhiều chương trình???
Nếu so sánh với ROM Ship (ROM của hãng cho Touch3G) thì bản ROM V32, V33 và các bản trước đều có thể coi là CLEAN đấy.

kkkkbn

Bản này thực chất đúng như bác Quang nói, không thêm nhiều chương tình gì đâu. Nhưng bộ nhớ trong ROM này còn lại không nhiều bởi tổng số chỉ hơn 80Mb mà, do đó khi cài thêm các ứng dụng tốt nhất hoàn toàn cài vào thẻ nhớ..... mà lâu lại không thấy bác Quang cho ra ROM nữa rồi. Bản v33 dùng thật tốt nhưng vẫn mong chờ các bản ROM mới hơn nữa...

ngthtam

Nhờ phạm quang chuyển ROM này sang file smart.upr được kg. Máy mình chỉ cài được file này thôi. Thanks

AnhPheCT

Nhờ phạm quang chuyển ROM này sang file smart.upr được kg. Máy mình chỉ cài được file này thôi. Thanks

Chuẩn ROM của máy gì mà lạ thế??? ??????:| Máy tính dùng HĐH Ubuntu Linux à???

ngthtam

Một yêu cầu khá "bề trên" và thú vị !!! :-?:-?:-?

Sorry trước. Mình đã tìm mọi cách nhưng kg làm được. Bạn có biết phần mềm nào làm được xin hướng dẫn, mình tự làm cũng được.

Chuẩn ROM của máy gì mà lạ thế??? ??????:| Máy tính dùng HĐH Ubuntu Linux à???

Đây là cách up rom kg cần HSL. Up qua thẻ nhớ.

kkkkbn

Sorry trước. Mình đã tìm mọi cách nhưng kg làm được. Bạn có biết phần mềm nào làm được xin hướng dẫn, mình tự làm cũng được.

Đây là cách up rom kg cần HSL. Up qua thẻ nhớ.
Thú thật là cách UP ROM như bạn nói mình chưa nghiên cứu bao giờ cả. Còn muốn UPROM những ROM của bác Quang bằng thẻ nhớ thì chỉ cần trích File ru_signed.nhb rồi đổi thành đuôi Jadeimg.nhb sau đó copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Tiếp theo là chạy boot loader là máy tự động nhận và UPROM mà. Mình luôn luôn uprom bằng cách đó.

ecoli

Sau một thời gian sử dụng, Mở Youtube lên thì "Storage is full". Làm sao để chuyển bộ đệm của Youtube qua thẻ nhớ, hoặc tìm xoá file tạm ở đâu?
Mong các bác chỉ giúp.

NhatToai

Super V.I.P
Sau một thời gian sử dụng, Mở Youtube lên thì "Storage is full". Làm sao để chuyển bộ đệm của Youtube qua thẻ nhớ, hoặc tìm xoá file tạm ở đâu?
Mong các bác chỉ giúp.

Thường lướt web,youtube bằng PPC thì bạn cài ClearTemp vào mà dọn cho tiện.