• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V32 (Core 21901) & V33 (Core 21916) ★ MANILA 2.0 (UPDATE)

PhamQuang

Manager
Nhờ phạm quang chuyển ROM này sang file smart.upr được kg. Máy mình chỉ cài được file này thôi. Thanks

Hơn chục năm chơi HTC rồi nhưng chưa nghe cách Up ROM với định dạng này ??? :-?:-?:-?
Nếu rảnh bạn thân mến có thể cho anh em trên forum mở rộng tầm mắt được không, ví dụ 1 file ROM nào đó mà bạn đã sử dụng Up thành công chẳng hạn.

ngthtam

Hơn chục năm chơi HTC rồi nhưng chưa nghe cách Up ROM với định dạng này ??? :-?:-?:-?
Nếu rảnh bạn thân mến có thể cho anh em trên forum mở rộng tầm mắt được không, ví dụ 1 file ROM nào đó mà bạn đã sử dụng Up thành công chẳng hạn.
Up rom cho các dòng máyT3232 and T3238, T4242...Đặc biệt là DrCare, K3, các dòng máy kg vào boot loader được. Các dòng máy khác chưa thử vì kg có máy.
Link file Smart.upr: New English Rom(UPR)WM 6.5 (build23088)
http://megaupload.com/?d=J517Q7FD.
1.Tải về chép trực tiếp vô thẻ nhớ. (không cần format thẻ nhớ)
2. Giữ phím xanh+đỏ+reset(chọc lổ reset), kg được thì giữ phím xanh+phím giữa( nút giữa enter)+ reset. Lên màn hình TF card Update. Update rất lẹ, khoảng 5 phút là xong.
3. Báo Update Succect. Chọc reset. Ok
Lưu ý: tránh việc reset bằng cách tháo pin, có thể liệt nguồn.

Mình đã update thành công wm6.5 cho dr.care. Mong bạn giúp cho nhiều người đang xài dòng máy này.

Thông số máy mình đã update:
PDA Version: V03.06.00
Radio Version: 1.3
Radio Package 2.2

PhamQuang

Manager
Up rom cho các dòng máyT3232 and T3238, T4242...Đặc biệt là DrCare, K3, các dòng máy kg vào boot loader được. Các dòng máy khác chưa thử vì kg có máy.
Link file Smart.upr: New English Rom(UPR)WM 6.5 (build23088)
http://megaupload.com/?d=J517Q7FD.
1.Tải về chép trực tiếp vô thẻ nhớ. (không cần format thẻ nhớ)
2. Giữ phím xanh+đỏ+reset(chọc lổ reset), kg được thì giữ phím xanh+phím giữa( nút giữa enter)+ reset. Lên màn hình TF card Update. Update rất lẹ, khoảng 5 phút là xong.
3. Báo Update Succect. Chọc reset. Ok
Lưu ý: tránh việc reset bằng cách tháo pin, có thể liệt nguồn.

Mình đã update thành công wm6.5 cho dr.care. Mong bạn giúp cho nhiều người đang xài dòng máy này.

Thông số máy mình đã update:
PDA Version: V03.06.00
Radio Version: 1.3
Radio Package 2.2

Cám ơn các thông tin của bạn, tuy nhiên bạn đã có điều nhầm lẫn giữa các dòng máy.
Riêng các dòng HTC, trong đó có HTC Touch3G không thích hợp và không có ROM định dạng *.UPR như bạn nêu trên.
Định dạng trên (*.upr) là định dạng ROM của mấy dòng máy Tàu nào đó chứ không dành cho các dòng HTC chính hãng đâu.
ROM của HTC (các dòng mới sau này) chỉ có thể là định dạng nbh mà thôi bạn ạ.

kkkkbn

Không biết các dòng khác ra sao nhưng HTC Touch 3g của tôi không thể thực hiện được theo kiểu của bạn ngthtam: Giữ phím xanh+đỏ+reset(chọc lổ reset): Vẫn khởi động và vào win bình thường; kg được thì giữ phím xanh+phím giữa( nút giữa enter)+ reset: Vẫn vào win bình thường!!!:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

ngthtam

Không biết các dòng khác ra sao nhưng HTC Touch 3g của tôi không thể thực hiện được theo kiểu của bạn ngthtam: Giữ phím xanh+đỏ+reset(chọc lổ reset): Vẫn khởi động và vào win bình thường; kg được thì giữ phím xanh+phím giữa( nút giữa enter)+ reset: Vẫn vào win bình thường!!!:)):)):))

- Hard reset:
Volume up + center button down + power

It gives up a screen which says I can confirm it by pressing the up key.

- Calibrating:
Volume down + center button down + power

I don't know what is it stand for, it writes "calibrating" on the screen and the phone turns off after a while...

- Updating:
Volume down + center button up + power

It writes "updating" on the screen and nothing happens... maybe it can be updated here via PC, I don't know.
The phone turns off after a while.

- Flash ROM:
Volume up + volume down + power

kkkkbn

- Hard reset:
Volume up + center button down + power

It gives up a screen which says I can confirm it by pressing the up key.

- Calibrating:
Volume down + center button down + power

I don't know what is it stand for, it writes "calibrating" on the screen and the phone turns off after a while...

- Updating:
Volume down + center button up + power

It writes "updating" on the screen and nothing happens... maybe it can be updated here via PC, I don't know.
The phone turns off after a while.

- Flash ROM:
Volume up + volume down + power
Nếu vậy thì thế này: Hard Reset: Giữ Volumedow + Center button trong quá trình khởi động lại. (Tắt máy khởi động lại bằng nút khởi động hoặc chọc reset nếu máy đang hoạt động)
Boot loader: Giữ Volume trong quá trình khởi động lại máy.
Vẫn thế mà!!!!?????

PhamQuang

Manager
Chả biết các bạn bàn nhau cách HR và vào Bootloader cho dòng nào, tiếng Anh tiếng em loạn cả.
Đơn giản thế này, tốt nhất muốn HR hay vào Bootloader cứ TẮT MÁY trước.

* Hard Reset:
Giữ đồng thời VOLUME DOWN + núm xoay CHÍNH GIỮA rồi nhấn POWER, sẽ xuất hiện bảng lưu ý, nhấn VOLUME UP sẽ tiến hành HR, nhấn núm khác sẽ thoát.

* BOOTLOADER:
Giữ VOLUME DOWN + Nhấn POWER hiện màn hình thì nhả, sẽ xuất hiện Bootloader. Đơn giản vậy thôi.

Muốn Up ROM bằng thẻ thì copy file nbh vào thẻ, đưa máy vào Bootloader là nó tự Up thôi.

Chắc chắn bạn ngthtam đã nhầm dòng máy Touch3G này với dòng khác rồi đây.

NhatToai

Super V.I.P
Dòng máy bạn ngthtam đề cập tới gần như giống HTC Jade nhưng lại không phải thuộc HTC Jade,có xuất xứ từ China và HTC hoàn toàn không công nhận nhưng cũng không phản bác vì nó có cấu hình khác nhau.
- Các thông số chính của HTC Jade 100(HTC Touch 3G T3232,Dopod Touch T3238)
Chip Qualcomm MSM7225,528Mh,camera 3.2
Memory: 192MB RAM, 256MB ROM
OS Microsoft Windows Mobile 6.1 Professional
Cellular Data Links: CSD, GPRS, EDGE, UMTS, HSDPA, HSUPA (có 3G)

- Vài loại máy nhái HTC Jade:
1- Clone HTC Smart Phone T3238( by China)
CPU:Hilisicon K3 460MHZ ,RAM/ROM:128M/256M,Camera 2.0
OS Windows Mobile 6.5

Quadband Network Support: GSM 850/900/1800/1900 Mhz (không có 3G)
2- Dr Care Smart-3G( by Dr.Care International LLC China)
CPU Marvell PXA300 624MHZ Rom 256 Ram 128
Camera 3.2,OS Windows Mobile 6.1
Và còn vài loại khác nữa,những cái này không chính thức từ HTC,ngoại trừ HTC Touch 3G T3232,Dopod Touch T3238.
Cho nên nó khác HTC Jade về hầu hết là vậy đó.

beobeo796

Em đã up rom ngon lành cành đào tuy nhiên lúc start nó cứ bắt em chấm Align Screen hoài là sao nhỉ. Có bác nào bị giống em ko giúp em với. Em đã hard reset mà vẫn ko được, chấm đến 20 lần vẫn ko được.hic hic

Em đã up rom ngon lành cành đào tuy nhiên lúc start nó cứ bắt em chấm Align Screen hoài là sao nhỉ. Có bác nào bị giống em ko giúp em với. Em đã hard reset mà vẫn ko được, chấm đến 20 lần vẫn ko được.hic hic
Úp rom xong thì phải Align Screen là đúng rồi, nếu bạn không Align Screen được thì do tấm dán màn hình bạn đang dùng bị dãn nở không đều hay nặng hơn là lệch cảm ứng...

joe_marchese

Sir
nó đã được một thời gian đăng nhập nhờ u rất nhiều cho rom này
i am một trong ur fan hâm mộ lớn nhất của im ur V27 vẫn còn sử dụng vì nó là Favorit của tôi Roms ur
nhờ một lần nữa
Hari

Lưu ý: tôi đã sử dụng Google phiên dịch cho tin nhắn bên trên vui lòng tha thứ cho bất kỳ sai lầm

Tôi thực sự đánh giá cao một trình đơn trên rom mới bắt đầu. Tôi cũng đã được chờ đợi từ v27. Tôi đã được sử dụng roms của bạn từ khi Elfin của tôi. Cảm ơn bạn

Lưu ý: tôi đã sử dụng Google phiên dịch cho tin nhắn bên trên vui lòng tha thứ cho bất kỳ sai lầm

kkkkbn

Lâu ko thấy thông tin gì mới về Htc touch 3g cũng thấy buồn buồn. Không biết khi nào có ROM mới nữa? Chắc chắn chỉ khi nào bác Quang làm thì mới có thôi! Lại còn chờ cả ROM android cho touch 3g nữa chứ!....

shinobi1104

Máy em có chút vấn đề. loa thoại của máy quá bé, đi xe thì k nghe đc j hết.Sau khi up v33 thì phím cứng chỉnh volume bị lỗi k chỉnh đc nữa.k bit có bạn nào bị giống mình k?hjc

anhuynhtu

Mình mới xài HTC nên chưa rành. Mình gặp vấn đề là: sau khi up rom v33 cho con này thì vào đến align screen thì nó bắt mình ấn hoài mà không vào được home today. Mình thử up lại bản v32 thì bình thường. Tại sao vậy nhỉ???

tropicalcactus

Thank you for keeping our jade alive for so long, Pham Quang. It's time for a change soon. It has been a fantastic journey, and I have learnt a lot. I hope Win7 will be just as much fun.

KhueKn

Mình mới xài HTC nên chưa rành. Mình gặp vấn đề là: sau khi up rom v33 cho con này thì vào đến align screen thì nó bắt mình ấn hoài mà không vào được home today. Mình thử up lại bản v32 thì bình thường. Tại sao vậy nhỉ???

Em cũng bị trường hợp này. Có bác nào giúp em với :(