• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD tự dưng mất sóng?

theducbk2003

máy mình tự dưng đang dùng bình thường rồi mất sóng điện thoại luôn.Mình dùng bản radio 1.14.Thay sim khác vào cũng ko có sóng.Mình mới up radio 1.12 thử xem vẫn ko có sóng nào.Đang ở giữa SG mà sao ko có sóng.huhuhu.Có khi nào máy mình bị hư phần cứng ko?

MinhHuy

Hot Girl 10x
máy mình tự dưng đang dùng bình thường rồi mất sóng điện thoại luôn.Mình dùng bản radio 1.14.Thay sim khác vào cũng ko có sóng.Mình mới up radio 1.12 thử xem vẫn ko có sóng nào.Đang ở giữa SG mà sao ko có sóng.huhuhu.Có khi nào máy mình bị hư phần cứng ko?
Bạn thử HR máy xem. Đôi khi có một số trường hợp xung đột phần mềm hoặc lỗi rom cũng dẫn đến trường hợp đó. Nếu không thì có thể up lại radio. Thường thì ít lỗi phần cứng lắm.

theducbk2003

mình thử up lại rom thử rồi radio mà vẫn ko thể nào có sóng.Ngồi loay hoay mãi mà ko biết làm sao

theducbk2003

mình từ bản rom gốc up lên bản này thì bình thường mà.Ban đầu ko vấn đề gì cả,tự dưng giờ bị mất sóng luôn.HR,rồi up rom mới,rồi radio vẫn ko ok.Có khi nào hư phần cứng ko

theducbk2003

mình đã up được rom,đã làm được hết rồi thì tất nhiên là đã hard spl rồi.Chỉ tự dưng đang dùng thì bị mất sóng.Bất kể sim nào vào cũng ko có sóng.

MinhHuy

Hot Girl 10x
mình đã up được rom,đã làm được hết rồi thì tất nhiên là đã hard spl rồi.Chỉ tự dưng đang dùng thì bị mất sóng.Bất kể sim nào vào cũng ko có sóng.
Máy bạn có bỉ rơi hoặc bị va đập vào đâu không. Vệ sinh lại khe cắm sim xem sao. Thử đổi một sim của mạng khác coi.

theducbk2003

ko biết chữa làm sao nữa.Có khi nào phần cứng có vấn đề ko nhỉ>có anh em nào có cao kiến gì chỉ giúp được ko?nếu ko chắc phải mang ra tiệm quá.

headone

Xin chia buồn cùng bạn, có tới 90% là lỗi phần cứng rồi

theducbk2003

có ai có cách nào giúp mình ko.Mình vào dò sóng thì vẫn có,vẫn báo có đầy đủ các mạng viettel,mobi,vina nhưng kết nối với các nhà mạng thì lại ko được.Nếu hư bộ phận bắt sóng thì tại sao dò ra được các mạng phải ko?có ai từng bị giúp mình ko

binhmogas

có ai có cách nào giúp mình ko.Mình vào dò sóng thì vẫn có,vẫn báo có đầy đủ các mạng viettel,mobi,vina nhưng kết nối với các nhà mạng thì lại ko được.Nếu hư bộ phận bắt sóng thì tại sao dò ra được các mạng phải ko?có ai từng bị giúp mình ko
có thể máy bạn chỉ dùng cho thị trường châu âu xách tai về unlock sài nhưng không biết có thể 1 lý do nào đó máy trở về hiện trạng ban đầu. bạn thử tìm ai có thể unlock lại xem.

headone

có thể máy bạn chỉ dùng cho thị trường châu âu xách tai về unlock sài nhưng không biết có thể 1 lý do nào đó máy trở về hiện trạng ban đầu. bạn thử tìm ai có thể unlock lại xem.

Máy tớ cũng dùng cho thị trường châu âu xách tay về, dùng ầm ầm, sóng gió bao la.

Khẳng định lại 1 lần nữa: máy hư phần cứng (tại có người bạn cũng bị hiện tượng này nhưng nhẹ hơn của bạn), mình khuyên ra complain với cửa hàng, kết quả là được đổi máy mới

theducbk2003

mình mua từ tháng 4 tại hoàng nam mobile.Chắc nó giữ lại sửa tháo bung máy mình ra quá.Bạn của bạn đổi được thì hên quá.hic.Buồn quá.Chắc mai đem ra bảo hành quá!!

headone

mình mua từ tháng 4 tại hoàng nam mobile.Chắc nó giữ lại sửa tháo bung máy mình ra quá.Bạn của bạn đổi được thì hên quá.hic.Buồn quá.Chắc mai đem ra bảo hành quá!!

bạn yên tâm đi, nó chẳng dại gì sửa những lỗi nặng như vậy đâu, nó sẽ trả lại cho nhà PP để đổi máy khác hoặc hoàn tiền theo thời giá

những lỗi nhẹ nhẹ kiểu như hư cảm ứng nó mới giữ lại để sửa

theducbk2003

vừa search trên mạng về thằng hnam thấy viết kinh quá.ko biết có nên đem bảo hành ko.Thằng này làm ăn bị anh em chửi rủa ghê quá.Mai đem ra xem sao.

headone

vừa search trên mạng về thằng hnam thấy viết kinh quá.ko biết có nên đem bảo hành ko.Thằng này làm ăn bị anh em chửi rủa ghê quá.Mai đem ra xem sao.

kết quả complain của bạn ra sao rồi để anh em còn biết đường mà tránh thằng HNAM :O

theducbk2003

kết quả hả?

nói chung là mình ra thì nhân viên xem xét ngắm nghía máy mình 1 hồi thì.....máy đã uprom và có vết móp (nghĩa là làm rớt) nên ko bảo hành.Thực ra thì mình chưa làm rớt bao giờ cả,chỉ là đút túi quần lâu lâu đi va quệt vào đâu có vết xước hơi sâu 1 chút thôi.Nói chung lúc tới thì ko hài lòng với cách trả lời của nhân viên,chiều tối thì ông chủ có gửi tin nhắn rất đàng hoàng kêu mang lại có gì giúp được thì giúp rồi nếu có phí gì phát sinh thì hỗ trợ thêm.

Hôm sau mang lại thì tối có gọi cho mình tới bữa sau lên trần quang khải để nhân viên dẫn đi tới chỗ để người ta uprom lại cho mình.Nhà mình ở lê hồng phong chạy tít lên đó,tới nơi nhân viên nói giờ cửa hàng có 2 người ko dẫn đi được cho mình địa chỉ và cái địa chỉ là.....bên kia đường nhà mình băng qua đường tầm....20m là tới.Ok tới nơi là cửa hàng cũng buôn bán sửa chữa linh kiện điện thoại.Nhân viên ở đó nói ko hiểu sao con touch HD của mình ko nhận cáp kết nối với máy tính (máy còn tem ở từng vị trí con ốc nha) nên phải up trên thẻ nhớ.Up trên thẻ nhớ xong ko ăn thua,kêu đem qua 1 chỗ khác sửa (vậy là chấp nhận ko được bảo hành nên ko còn nghĩa lí gì ở cái tem nữa).Ok mình qua đó,anh kĩ thuật ở đó tháo máy trước mặt mình ra xem và kết quả là cái main của mình bị tháo mất cái con gì ấy(thôi thì gọi tạm là con ic đi).Con đó làm nhiệm vụ kết nối với máy tính.Mình hỏi ủa ko có con đó thì làm sao nguồn vào được.Anh ấy nói khi gắn cáp vào,đi vào trong main nó sẽ tự động phân chia tách ra 1 cái là nguồn,1 cái làm chức năng kết nối máy tính.Gắn cáp vào có nguồn ko có nghĩa là sẽ kết nối được với máy tính chứ ko phải như bao người lầm tưởng có nguồn vào quả cổng mini usb là đồng nghĩa phải kết nối được với máy tính.

Nghĩa là gì,cái main của mình từ lúc mua máy.....ko phải là main gin!!!!!mà chỉ gin ở con tem gắn che mấy con ốc!!!!!!

chấm hết.

Sau vụ này mình chỉ thấy vui 1 điều:"quen được anh kĩ thuật sửa máy thật thà,ngồi loay hoay cho mình cả 2 tiếng thử kiểm tra phần mềm,rồi tháo máy thử kiểm tra mà chưa dám thay con trung tần hay công suất gì đó như anh ấy nói vì thay con đó rất khó mà lại ko tốt bằng đồ gin,phải kiểm tra kĩ mới dám thay.Anh kêu mình về nhà tự sửa lại lỗi radio xem sao.Ko được mang qua rồi thảo luận tiếp"

2 tiếng toát mồ hôi tuy chưa sửa được nhưng mình cũng đề nghĩ trả tiền tuy nhiên anh ko lấy.Anh ấy kêu mình đem về nghiên cứu thêm,ko được mang qua để anh ấy xem xét kĩ hơn.

Mấy ngày hôm nay bận chưa có thời gian mang máy đi.Vài bữa nữa chắc mang qua cho xem lại.

headone

Thế có nghĩa là thằng H Nam chẳng bảo hành gì cả, đem con bỏ chợ à. Mình mua 1 đống máy ở H Nam may mà chưa con nào bị làm sao. Hú vía, từ nay cứ hàng chính hãng mà chơi thôi

Có 1 thắc mắc nhỏ là từ trước tới giờ bạn toàn uprom bằng thẻ à, bạn chua bao giờ Sync máy với máy tính à. tôi thấy hơi vô lý ở điểm này