• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD tự dưng mất sóng?

theducbk2003

à từ hồi mua đến giờ mình vẫn để bản 6.1 chưa uprom lần nào.Mình mới uprom từ khi tự dưng đang dùng thì mất sóng thôi,phần mềm thì mình cần 1 vài cái thôi nên chỉ copy vào cái thẻ 8G của mình để dành cài trực tiếp trên máy chứ ko bao giờ cài qua cáp.1 phần nữa là laptop của mình lâu lâu cũng bị khùng nên mình nghĩ chắc khi nào cài lại máy thì sync được thôi vì mang suy nghĩ cắm cáp vào máy tính nó nhận nguồn mà nghĩa là ko sync được là vô lý.Chắc tại laptop mình lâu ko cài lại thôi.

Bữa uprom cắm cáp ko được mày mò trên đây uprom bằng thẻ nhớ là lúc đó mới uprom.

Nói chung là trên giấy bảo hành có ghi nếu uprom thì ko bảo hành,cái đó trên nguyên tắc là...mình ko có quyền được bảo hành!!!

anh em chơi pda mà mỗi lần uprom lại đem qua cửa hàng thì dở quá phải ko.Nói chung mình ko than phiền gì cả (chỉ đặt dấu chấm hỏi là....main mình mua mới tại sao lại ko gin).

Nói chung hnam có bảo hành với những điều kiện...như trên giấy bảo hành!!!(mình đọc kĩ lại thì cũng toát mồ hôi vì...giống như ko bảo hành).Lần sau rút kinh nghiệm nhờ bạn bè mua thì mua ở nước ngoài cầm về cho chắc.Thấy buôn bán ở VN chán quá!

tauyen

Rắc rối,phức tạp và khó hiểu thế nhỉ.....
nói chung khi mua máy một phần nhờ kinh nghiệm,nhờ hiểu biết,nhờ uy tín và nhờ cả may rủi...
Mua máy từ NN về chưa chắc đã an toàn,cách đây vài ngày có người nhờ xem một con máy ship từ bển dzìa,chưa xài qua luôn nhưng khởi động ko qua align screen vì hỏng cảm ứng....

ducdl2

à từ hồi mua đến giờ mình vẫn để bản 6.1 chưa uprom lần nào.Mình mới uprom từ khi tự dưng đang dùng thì mất sóng thôi,phần mềm thì mình cần 1 vài cái thôi nên chỉ copy vào cái thẻ 8G của mình để dành cài trực tiếp trên máy chứ ko bao giờ cài qua cáp.1 phần nữa là laptop của mình lâu lâu cũng bị khùng nên mình nghĩ chắc khi nào cài lại máy thì sync được thôi vì mang suy nghĩ cắm cáp vào máy tính nó nhận nguồn mà nghĩa là ko sync được là vô lý.Chắc tại laptop mình lâu ko cài lại thôi.

Bữa uprom cắm cáp ko được mày mò trên đây uprom bằng thẻ nhớ là lúc đó mới uprom.

Nói chung là trên giấy bảo hành có ghi nếu uprom thì ko bảo hành,cái đó trên nguyên tắc là...mình ko có quyền được bảo hành!!!

anh em chơi pda mà mỗi lần uprom lại đem qua cửa hàng thì dở quá phải ko.Nói chung mình ko than phiền gì cả (chỉ đặt dấu chấm hỏi là....main mình mua mới tại sao lại ko gin).

Nói chung hnam có bảo hành với những điều kiện...như trên giấy bảo hành!!!(mình đọc kĩ lại thì cũng toát mồ hôi vì...giống như ko bảo hành).Lần sau rút kinh nghiệm nhờ bạn bè mua thì mua ở nước ngoài cầm về cho chắc.Thấy buôn bán ở VN chán quá!

Vậy bạn không có kinh nghiệm đi bảo hành ai lại nói mình up rom bị bao giờ,khi đi bạn nên up lại bản rom cũ mới được.HNAM hồi trước mình bi 1 con TMobile Vario 2 máy mình mới mua ở Phương Pasteur chưa Hard SPL mang tới nhờ cài phần mềm mình bị nó dụ up bản rom mới chạy cho nó ngon,lúc đó cũng gà nên mình đồng ý.nó mang máy vào up và kết quả chắc các bạn cũng biết máy thành cục chặn giấy,mình phải lên xuống cả chục lần nó mới chịu đền cho mình 1 cây Trion nhưng bắt mình bù thêm 2 triệu,từ đó mình nghe tới HNAM o2 là dị ứng.Chân thành chia buồn cùng bạn.!

headone

Tớ đang dòm ngó con HD2, H Nam đã có bán nhưng giờ không dám mua của nó nữa, chơi hàng FPT cho nó lành

ducdl2

Mình giờ thường mua ở Gia Kiên thôi mua bán vui vẻ bảo hành ok.

toibo

kết quả hả?

nói chung là mình ra thì nhân viên xem xét ngắm nghía máy mình 1 hồi thì.....máy đã uprom và có vết móp (nghĩa là làm rớt) nên ko bảo hành.Thực ra thì mình chưa làm rớt bao giờ cả,chỉ là đút túi quần lâu lâu đi va quệt vào đâu có vết xước hơi sâu 1 chút thôi.Nói chung lúc tới thì ko hài lòng với cách trả lời của nhân viên,chiều tối thì ông chủ có gửi tin nhắn rất đàng hoàng kêu mang lại có gì giúp được thì giúp rồi nếu có phí gì phát sinh thì hỗ trợ thêm.

Hôm sau mang lại thì tối có gọi cho mình tới bữa sau lên trần quang khải để nhân viên dẫn đi tới chỗ để người ta uprom lại cho mình.Nhà mình ở lê hồng phong chạy tít lên đó,tới nơi nhân viên nói giờ cửa hàng có 2 người ko dẫn đi được cho mình địa chỉ và cái địa chỉ là.....bên kia đường nhà mình băng qua đường tầm....20m là tới.Ok tới nơi là cửa hàng cũng buôn bán sửa chữa linh kiện điện thoại.Nhân viên ở đó nói ko hiểu sao con touch HD của mình ko nhận cáp kết nối với máy tính (máy còn tem ở từng vị trí con ốc nha) nên phải up trên thẻ nhớ.Up trên thẻ nhớ xong ko ăn thua,kêu đem qua 1 chỗ khác sửa (vậy là chấp nhận ko được bảo hành nên ko còn nghĩa lí gì ở cái tem nữa).Ok mình qua đó,anh kĩ thuật ở đó tháo máy trước mặt mình ra xem và kết quả là cái main của mình bị tháo mất cái con gì ấy(thôi thì gọi tạm là con ic đi).Con đó làm nhiệm vụ kết nối với máy tính.Mình hỏi ủa ko có con đó thì làm sao nguồn vào được.Anh ấy nói khi gắn cáp vào,đi vào trong main nó sẽ tự động phân chia tách ra 1 cái là nguồn,1 cái làm chức năng kết nối máy tính.Gắn cáp vào có nguồn ko có nghĩa là sẽ kết nối được với máy tính chứ ko phải như bao người lầm tưởng có nguồn vào quả cổng mini usb là đồng nghĩa phải kết nối được với máy tính.

Nghĩa là gì,cái main của mình từ lúc mua máy.....ko phải là main gin!!!!!mà chỉ gin ở con tem gắn che mấy con ốc!!!!!!

chấm hết.

Sau vụ này mình chỉ thấy vui 1 điều:"quen được anh kĩ thuật sửa máy thật thà,ngồi loay hoay cho mình cả 2 tiếng thử kiểm tra phần mềm,rồi tháo máy thử kiểm tra mà chưa dám thay con trung tần hay công suất gì đó như anh ấy nói vì thay con đó rất khó mà lại ko tốt bằng đồ gin,phải kiểm tra kĩ mới dám thay.Anh kêu mình về nhà tự sửa lại lỗi radio xem sao.Ko được mang qua rồi thảo luận tiếp"

2 tiếng toát mồ hôi tuy chưa sửa được nhưng mình cũng đề nghĩ trả tiền tuy nhiên anh ko lấy.Anh ấy kêu mình đem về nghiên cứu thêm,ko được mang qua để anh ấy xem xét kĩ hơn.

Mấy ngày hôm nay bận chưa có thời gian mang máy đi.Vài bữa nữa chắc mang qua cho xem lại.

Mình cũng là nạn nhân của hnammobile đây! Giống y chang bác chủ thớt. Máy mình cũng mua tháng 4/2009 và cũng bị mất nguồn cách đây khoảng 1 tháng. Đem ra bảo hành thì cũng giống y bài bác chủ thớt đã nêu. Mình lấy máy về, đem ra SMod BatKid nhờ cứu giúp. Kết quả là main đã mất gin rùi, con IC nguồn bị đục khoét tùm lum. BatKit pó tay.
Mình đã đưa e nó vào viện bảo tàng rùi. Hix!
Mình có mở topic mới: Máy ai thành cục gạch thì vào đây!. Các bạn vô đó xem các Mod thảo luận.
Thành thật chia buồn! Tất cả nằm ở hnam thui! Hix!=))

lycucu

nhắc tới Hnam thì nên cạch thôi! máy uprom không bảo hành thì pó tay! chơi PDA WM mà không uprom thì thôi xài mấy em nokia màn hình trắng đen cho lành! anh Hnam này nổi tiếng hồi xưa đến giờ rùi! toàn đem con bỏ chợ! vậy mà vẫn nhiều người đâm đầu vào mua! thay vì mua của chú Hnam thì thui mua hàng xách tay không bảo hành cho nó rẻ! vì mua của Hnam thì cũng như ko bảo hành mà giá lại cao!

doquangduc

Well-Known Member
nhắc tới Hnam thì nên cạch thôi! máy uprom không bảo hành thì pó tay! chơi PDA WM mà không uprom thì thôi xài mấy em nokia màn hình trắng đen cho lành! anh Hnam này nổi tiếng hồi xưa đến giờ rùi! toàn đem con bỏ chợ! vậy mà vẫn nhiều người đâm đầu vào mua! thay vì mua của chú Hnam thì thui mua hàng xách tay không bảo hành cho nó rẻ! vì mua của Hnam thì cũng như ko bảo hành mà giá lại cao!
Em cũng bị 1 con với thằng Hnam. Cách đây 4 năm mua với hắn ta 1 kon Exec qua đường mua hàng từ xa. Mất công, mất của mà vẫn như không. Em cạch đến già.

miror1102

her her, mình mới bị hnam cho 1 vố cách đây chưa đầy 3 tuần.
chả là thía lày : em xài còn htc diamon touch, được 4tháng thì em nó ngã bệnh, còn bảo hành cả 10tháng nữa. ngã bịnh là lâu lâu tắt nguồn, khởi động không lên, thế là em để lại bảo hành, nó chuyển qua chỗ nào bên lê hồng phong, àh shop phát tiến mobile, chả hiểu nó làm sao mà nó bao hư pin, mua 300k, em tiếc tiền ,chưa biết pin mình hư ko mà mua, mang về thử pin mình thì lại lên rồi tắt, bực mình mượn pin thèng bạn xàiôk bỏ vào thì vẫn bị, tức mình bỏ ở nhà 1 tuần rồi mang đi bảo hành lại, ai dè thàng phát tiến mobile nó kiểm tra lại là không phải hư pin mà bị phần cứng. thế là mang qua hoàngnam mobile cho nó bảo hành , nó giữ máy 1 tháng rồi trả lời lại máy bị mất nguồn, không sữa được. nó lụm cho con máy khác đền bù, nhưng xin thua, con đó bị rung màn hình, lệch cảm ứng, cũ rích bù thêm cho nó 500k theo thoả thuận. sợ quá, không dám đổi, vì con diamond mình ngon lành còn hư hún chi con này. thế là gạ đổi con sony x1 bù 1.5tr,bể sườn, cũ rích. thôi thì anh koi thu lại nhiêu?thế là 2.5tr thu lại hnam chịu lỗ lắm rồi. nhưng đâu là gì so với cái giá 9tr khi mua. thế là cầu mong thêm em nữa, đổi e71 ok, bù 1.3tr. hix hix, đang xài e71 bên đó nè. cầu mong em này còn trinh và không hỏng sớm như thế.

headone

HNAM bị tai tiếng nhiều rồi bên các 4ROM khác phản ứng rất quyết liệt đến nỗi chủ của HNAM phải vào đính chính. Anh em mình phải có hành động thế nào đó để HNAM nếu không thay đổi cung cách phục vụ (nếu BH thì phải nghiêm túc và có thể phải CHẤP NHẬN ĐAU THƯƠNG, như bên Gia Kiên chấp nhận trả lại tiền cho bạn mình theo thời giá khi máy bị hư phần cứng ở tháng thứ 5 sau khi mua) sẽ khó có thể thể phát triển được, vì dù sao các anh em trên diễn đàn đều là những người có ít nhiều kinh nghiệm về WM (việc tuyên truyền cho bà con là việc trong tầm tay của chúng ta)