• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD up ROM 6.5 sẽ bị chết cảm ứng?

trungnm555

Kính Các Bác,
Chẳng là con HD của e sau khi Up lên 6.5, em dùng một thời gian ok. Hôm vừa rồi up phiên bản V71 của Bác Phạm Quang xong thì máy treo đơ. SR và HR đều không được, vẫn nhận cuộc gọi và thấy tin nhắn nhưng chịu khong thể touch trên màn hình được. Em thì không nghi ngờ về phần mềm mà cho là chắc chết phần cứng. Thế là em đành mang ra Nhật Cường thì kết luận là chết cảm ứng màn hình. Em mất 1 chai sửa xong nhưng các chú up trả lại cho em WM 6.1 nguyên bản. Em ứ chịu nên về nhà em lại lôi ra up lại bản V71. Kết quả là lại treo. Và em lại phải mang em nó ra Nhật cường.
Kết luận của KTV sửa chữa là: Máy của Anh không dùng 6.5 được đâu mà chỉ dùng được 6.1 thôi :( :-?? . Cứu em đi các Bác. Chẳng nhẽ HD của em suốt đời không được Up Rom ăn theo các Bác nữa sao :(( :((

TranNguyenTu

Kính Các Bác,
Chẳng là con HD của e sau khi Up lên 6.5, em dùng một thời gian ok. Hôm vừa rồi up phiên bản V71 của Bác Phạm Quang xong thì máy treo đơ. SR và HR đều không được, vẫn nhận cuộc gọi và thấy tin nhắn nhưng chịu khong thể touch trên màn hình được. Em thì không nghi ngờ về phần mềm mà cho là chắc chết phần cứng. Thế là em đành mang ra Nhật Cường thì kết luận là chết cảm ứng màn hình. Em mất 1 chai sửa xong nhưng các chú up trả lại cho em WM 6.1 nguyên bản. Em ứ chịu nên về nhà em lại lôi ra up lại bản V71. Kết quả là lại treo. Và em lại phải mang em nó ra Nhật cường.
Kết luận của KTV sửa chữa là: Máy của Anh không dùng 6.5 được đâu mà chỉ dùng được 6.1 thôi :( :-?? . Cứu em đi các Bác. Chẳng nhẽ HD của em suốt đời không được Up Rom ăn theo các Bác nữa sao :(( :((

nhiều người dùng HD up 6.5 bình thường mà bạn, Bạn thử up lại bản khác bản V71 xem sao!! Từ truớc đến h mình chưa nghe thấy nói Up rom mà chết cảm ứng bao h:-??:-??:-??:-??

PhamQuang

Manager
Kính Các Bác,

Bạn đã bị một "cú lừa" rất ngoạn mục.
Bạn có thể đến cái NhatCuong gì đó, lôi tay KTV đó, nêu danh tên tuổi và đưa lên mạng được không? Phán 1 câu chứng tỏ hiểu biết quá kém.
Máy đã chạy được WM6.1 thì phải chạy được WM6.5, nhất là máy của bạn lại là HD.
Bệnh máy của bạn chắc tại phiên bản HardSPL 1.14 (bạn kiểm tra lại xem đúng không nhé.).
Để Up các bản WM6.5 của mình máy đòi hỏi phải có HSPL 1.56 kia.
Bạn có thể liên lạc qua YH, lúc rảnh mình sẽ kiểm tra và hướng dẫn kiểm tra cho nhé.
Nhớ nhắn tin trước.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Kính Các Bác,
Mất 1 chai thật là oan cho bạn wua , một cửa hàng lớn như vậy mà làm ăn lôi thôi thế không biết :-?:-??

Sonblack

Super V.I.P
Sao ai cũng mang máy đến Nhật Cường hết vậy ta? Nói thẳng là cái gọi là KTV ở những nơi ấy, mình chẳng bao giờ tin! Lấy 1tr nhưng bảo đảm chỉ up 6.1 cho bạn mà thôi, chẳng sửa gì đâu! Mà có gì đâu phải sửa! Xương máu đấy! :D

ancola66

Super V.I.P
O2 MINI CÒN CHẠY ĐƯỢC 6.5 :)):)):)) NỮA LÀ HD :-?:-?:-? .Thật là kì lạ sao NHẬT CƯỜNG lại có một chuyên gia PDA như thế =))=))=))

trungnm555

Cảm ơn các Bác đã chia sẻ. Nói thật em chẳng phải tay mơ vì em cũng xài WM từ thời con Mario II và bây giờ máy này của em cũng đang dùng 6.5. Và như thế đồng nghĩa với viêc em đã làm hết các thao tác cần thiết để Up được Rom mà không sợ thối máy. Có điều em nhờ anh bạn mang ra đó kiểm tra vì em nghĩ nó chết phần cứng, và em cũng dễ chấp nhận mất tiền vì cậu bạn này nói là bị chết cảm ứng( thực sự là trùn suy nghĩ của em). Nhưng em bức xúc là vì sau khi em cài lại bản V71 thì nó laọi treo và cậu KTV này lại điện thoại nói với em như vậy nên em cũng có tí bức xúc.
Chuyện nóng hổi các Bác nhé, em bây giờ đang online nhưng vẫn chưa biết con HD của em bao giờ thì lấy về được đây ạ :|
( nhưng em hỏi nhỏ các Bác, nếu em lấy em HD của em về và máy đã up lại 6.1 thì em có dám up lại bản V71 nữa không (V72 cho máu); em sợ chú KTV này lại cáu em nếu máy nó lại treo tiếp :-?:-?:-?

PhamQuang

Manager
Bạn hãy lấy máy về, kiểm tra xem HardSPL là 1.14 hay 1.56 trước đã.
Nếu là 1.14 thì đã rõ.
Còn nếu 1.56 thì hãy Up bản Ship 1.56 hay 1.57 xem có bị treo cảm ứng không?
Trong bất kỳ trường hợp nào cũng nhắn qua bạn KTV NhatCuong gì đó, hãy vào đây học cách Up ROM, sau đó hãy ra CH mà kiếm tiền. :D

Vào thời điểm này, nếu máy HD bạn mua đảm bảo hàng chính hãng, thì dù bất kỳ trường hợp nào, các KTV ở đây cũng sẽ giúp bạn chạy lại bình thường. Cần cảnh giác mang máy ra CH dễ bị thay đồ lắm đó. Kinh nghiệm đã nhiều người đau đớn.

NhatToai

Super V.I.P
Cảm ơn các Bác đã chia sẻ. Nói thật em chẳng phải tay mơ vì em cũng xài WM từ thời con Mario II và bây giờ máy này của em cũng đang dùng 6.5. Và như thế đồng nghĩa với viêc em đã làm hết các thao tác cần thiết để Up được Rom mà không sợ thối máy. Có điều em nhờ anh bạn mang ra đó kiểm tra vì em nghĩ nó chết phần cứng, và em cũng dễ chấp nhận mất tiền vì cậu bạn này nói là bị chết cảm ứng( thực sự là trùn suy nghĩ của em). Nhưng em bức xúc là vì sau khi em cài lại bản V71 thì nó laọi treo và cậu KTV này lại điện thoại nói với em như vậy nên em cũng có tí bức xúc.
Chuyện nóng hổi các Bác nhé, em bây giờ đang online nhưng vẫn chưa biết con HD của em bao giờ thì lấy về được đây ạ :|
( nhưng em hỏi nhỏ các Bác, nếu em lấy em HD của em về và máy đã up lại 6.1 thì em có dám up lại bản V71 nữa không (V72 cho máu); em sợ chú KTV này lại cáu em nếu máy nó lại treo tiếp :-?:-?:-?
Đáng buồn hơn cho trường hợp của bạn vì bạn không phải là người mới dùng PPC mà lại có thể chấp nhận được câu Touch HD không dùng được WM6.5.

trungnm555

Cái này Bác lại nghi oan cho em, đương nhiên là em không chấp nhận được thì em mới lên đây than với các Bác chứ. Và em cũng nói rõ là không phải em không biết cách Up Rom, em đã làm rất các bước giống Bác Phạm Qunag hướng dẫn mà, và từ trước tới nay em vẫn Up theo các Bác ầm ầm. Bản thân 6.5 em đã cài vào máy này và sử dụng bình thường nhiều tháng nay rôi. Có điều làm em nghi bị teo phần cứng thật nên em mới nhờ anh bạn ra của hàng kiểm tra mà thôi. Thế nhưng cậu KTV lại nói với em thế nên em thấy buồn cười nên chia sẻ với các Bác tí
Nhưng vấn dề là như thế này mới hài: Hôm qua cậu bạn trả máy em và nói là ok rồi, mất 1 chai để thay cảm ứng(???) nhưng nó bảo cứ dùng đi đã xem đã ổn chưa, em ok và dùng nhưng mà nó lại là bản 6.1 nguyên bản, em dùng nó cả ngày không sao--> tối về em đếch chịu được vì bản V71 đẹp quá thế là em lại cài V71 vào, đến sáng đang họp dở lôi dt ra nghe thì nó đã treo cứng rồi---> cậu bạn liền tức tốc trở lại NC để đòi sửa, 1 lúc sau thì em nghe ĐT gọi về và cậu KTV trách em là như thế( sao anh lại cứ Up rom đời cao làm j....:( ). Em nói thực là đang bận nên cũng ầm ừ vì lúc đó không vào đầu. Bây giờ xong việc ngồi thở mới nhớ ra là HD của mình vẫn chưa trả về cho mình, thế là em lên đây mách các Bác đấy ơh.
Thôi thế này cho chắc, mai em sẽ cứ phải dùng cái phiên bản của chú em đấy cho chắc, chờ xem đến lúc nào thì nó lại cứng đờ, lúc đó em sẽ ra để đàm đạo với chú em đấy rằng máy của Anh treo là do chú mày không sửa được lỗi chứ không phải tại vì Anh ham nâng cấp ROM, còn không tin thì chú mày vào diễn đàn PDA VIET mà xem Anh đang bị bắt kêu bebe :mad:)trong ấy đấy. Chắc như thế me mới đòi được máy mà không mất tiền các Bác nhỉ :)

tuandung304

em chỉ biết chia buồn thôi. Lúc đầu nghe bác trungnm555 nói em cũng lo cho cái HD của mình, nhug đọc thấy các chuyên gia như bác Quang bảo đảm thì lên luôn ROM v72 ^^

NguyenTu

Super V.I.P
NGhe bạn kể mình cũng đoán là bạn bị bịp roài. HD mà k up được rom 6.5 thì HTC phá sản. Họ có sửa cảm ứng j cho bạn đâu,up lại rom 6.1 cho bạn thôi mà!!! 1 triệu cho 1 lần up rom ---> quá đắt! Đấy là chưa nói đến máy của bạn có bọ thay gì hay không!! Chia buồn!

vvq

Trung bình 2 ngày mình up 1 bản ROM mà toàn là WM6.5, đặc biệt có ngày UP đến mấy lần mà chỉ mong nó hỏng để được mua máy LEO mà nó không hỏng cho.
Chuyện Nhật cường là bịp và mất uy tín

Đơn giản chả phải mang đi đâu hết: tháo pin, lắp pin lại, nhấn phím power+ volume down để vào boot loader, khi hiện ra màn hình kẻ sọc, cắm máy vào PC, UP lại bản ship 6.1 thế là thành thằng KTV Nhật cường

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Đọc đến bài cuối cùng của trang 1 do chủ Topic viết lại càng thêm buồn cười và lòng đầy nghi ngờ.
Không biết bây giờ cái máy mà bạn gọi là HD có phải là HD của bạn khi xưa không nữa???
Làm gì có khái niệm ROM đời cao đời thấp....
Bạn đang bị lừa bịp ngoạn mục rồi !!!

BatKid

Super V.I.P
Hix , mấy CH ngoài ấy dễ kím $ nhỉ T__T, có khi BK ra HN mở thêm chi nhánh nhờ ^^

vvq

Không phải đả kích Nhật Cường, một cửa hàng khá hoành tráng, lâu đời và khá nổi tiếng. Có lẽ do một vài KTV thôi. Kể ra thêm 1 câu chuyện nếu như GĐ Nhật Cường có đọc được thì nên xem xét:
Cách đây 2-3 năm, tôi muốn mua 1 con Touch Cruise, qua Nhật Cường thì thấy 1 chiếc hàng của chính Nhật cường, nhưng bị khách hàng mới mua trả lại, bán rẻ hơin 2 triệu. Toi mua mang về, hôm sau phát hiện ra sóng rất yếu. Mang ra Nhật Cường xem xét, thì 1 cậu KTV nói không sửa được, nói với bộ phận bán hàng trả lại tiền.
Ngay sau đó tôi phải bay vào Sài Gòn, ra mua 1 em Touch Cruies tại M2O, về cũng thấy sóng tương tự.
Về khách sạn, đọc forum, thấy ngay có nhiều người bị tương tự, và lỗi là do UPROM, mất Radio gốc, chỉ có 1 bản Radio của 1 anh người Nga là cho sóng trở lại như cũ.

Ngẫm lại, thấy bọn KTV Nhật Cường bậy quá, chắc có ý qua mặt công ty để chiếm cái Touch Cruise kia. Nếu kinh doanh như này thì khả năng nhanh "sập" quá!!!

tuanmqme

Mình đang sài vản V71 của bác Quang từ khi ra đời tới h mà thấy có hiện tượng j đâu chứ. HD mà không sài được W6.5 thì đúng là cục gạch rồi =)).

totam

Mình đã up bản V71 của bác Quang xong ,nhưng phần cảm ứng bấm vào,nó nhẩy lung tung ,có cách naò sửa không các bạn.Mìng cũng đã dùng SPL 1.56 OliNex rồi,nó cũng nhảy lung tung.Nhờ các bạn chỉ thêm.Thank.
May quá,mình tình cờ lấy vải sạch ,láng chà liên tục trên màng hình,cảm ứng có tác dụng lại,xài ngon lành.Nhờ các bạn giải thích nguyên do cảmứng màng hình có tác dụng lại.Thanks

Chỉnh sửa cuối: