• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD up ROM 6.5 sẽ bị chết cảm ứng?

vvq

Hic, ở HN muốn sửa PPC mà đâu đâu cũng toàn là kẻ gian. Các bác có biết chỗ nào ở HN sửa ngon ko ?

Bạn có thể tham khảo 1 cửa hàng ở đường Trần Hưng Đạo, quên mất địa chỉ, đối diện với cung Hữu nghị, hơi chếch sang trái nếu đứng từ cung nhìn sang

IPHONE12

khổ thân.có khi máy bạn thuộc hàng lởm rồi.máy tớ up khoảng hơn 100 lần Rom đủ các loại mà mớ mua đc 5tháng chả thấy sao cả

McQueen

khổ thân.có khi máy bạn thuộc hàng lởm rồi.máy tớ up khoảng hơn 100 lần Rom đủ các loại mà mớ mua đc 5tháng chả thấy sao cả

Nói sạo cũng vừa thôi bạn, tổng công ROM cho BlackStone trên diễn đàn và các diễn đàn khác chưa tới 100 bản ROM vậy bạn có phải là KTV làm ROM đâu mà up cả trăm lần =))=))=))

doquangduc

Well-Known Member
Bạn có thể tham khảo 1 cửa hàng ở đường Trần Hưng Đạo, quên mất địa chỉ, đối diện với cung Hữu nghị, hơi chếch sang trái nếu đứng từ cung nhìn sang
Chỗ đó là Siêu Thoại.

PhamQuang

Manager
Nói sạo cũng vừa thôi bạn, tổng công ROM cho BlackStone trên diễn đàn và các diễn đàn khác chưa tới 100 bản ROM vậy bạn có phải là KTV làm ROM đâu mà up cả trăm lần =))=))=))

Ngày Up 5-10 lần, máy mua khoảng 6-7 tháng nay rồi, xem ra con số 100 lần là khiêm tốn đấy. :D
Quan trọng không phải số lần Up ROM hay không?
Vấn đề ở đây là tại sao cảm ứng máy của chủ Topic này lại như vậy? Cảm ứng hỏng thật sự, bị thay cảm ứng lởm hoặc thật sự là bệnh mới của cảm ứng HD (điều này thì chưa thấy diễn đàn nào đề cập tới)???
Chúng ta hãy cùng nhau trả lời và phân tích cho đúng:
1/ Nếu cảm ứng hỏng thì Up ROM nào cũng vậy thôi, sẽ mất tác dụng ngay, chứ 6.1 hay 6.5 cũng vậy cả.
2/ Nếu bệnh mới của cảm ứng (Up WM6.5 bị đơ) thì chỉ có thể do tại chưa nâng cấp SPL (giống như nhoè màn hình khi thay OS trước đây)... Còn các bệnh khác chưa thấy diễn đàn nào đề cập tới cả.
3/ Như vậy tôi nói bạn này bị lừa vì rất có thể cảm ứng của bạn đã bị tráo đổi, giống như trước đây thời kỳ UNI, nhiều người đã khốn khổ vì bị tráo DOC...
Kinh nghiệm cho các bạn sử dụng PPC dòng mới, chưa chịu tham khảo kỹ thuật đã vội mang tới những CH cửa hiệu có những KTV thiếu tin cậy.

vettau

NGhe bạn kể mình cũng đoán là bạn bị bịp roài. HD mà k up được rom 6.5 thì HTC phá sản. Họ có sửa cảm ứng j cho bạn đâu,up lại rom 6.1 cho bạn thôi mà!!! 1 triệu cho 1 lần up rom ---> quá đắt! Đấy là chưa nói đến máy của bạn có bọ thay gì hay không!! Chia buồn!
QUÁ CHUẨN!:D

trungnm555

Thưa các Bác, theo ý vừa rồi của Bác Pham Quang, em xin trình tự lại vấn đề của em như sau để các Bác tham khảo:
1. Em đang dùng 6.5 khoảng 2 tháng thì tự nhiên một ngày đẹp trời bị treo
2. Em đã SR và HR nhiều lần nhưng không được
3. Em dow bản mới nhất V71 của Bác Quang về Up thử xem có hơn không -> vẫn treo mặc dù màn hình đẹp ơi là đẹp
Thế nên em mới nghi là có lẽ chết phần cứng -> em mới mang ra của hàng chứ
Và nói thực lần 1 chú KTV nói máy em bị chết cảm ứng rồi em cũng tin mà, nhưng em tức là em up bản mới về lại treo thì nó nói máy này không Up rom 6.5 được...
Vấn đề em hỏi các Bác có Bác nào bị chết cảm ứng như em chưa, và tỷ lệ chết phần cứng của HD liệu có nhiều không ( thực sự cũng phải công bằng với chú em sửa máy chứ, nhỡ của em bị chết cảm ứng thật thì sao. Còn câu chuyện chú ấy đổi tại máy em không Up được bản cao hơn thì cũng có thể thông cảm ở trình độ mà thôi)

IPHONE12

XẠO GÌ.UP QUA UP LAI MÀ BẠN. CHU CO PHAI UP ROM NAO LA DUNG LUON XONG CHO ROMMOWIS ĐÂU

ichirumama

chủ topic cũng thừa nhận là đã dùng ROM 6.5 khoảng 2 tháng============> chứng minh HD up 6.5 bình thường. Nếu máy treo mà HR vẫn bị thì thử down về bản ROM gốc xem, rồi hãy Up bản khác. Mình thấy là thằng cha KTV đó chỉ Down ROM của bạn về 6.1 thôi rồi nói là thay cảm ứng :)) ----> bằng chứng là bây h bạn up lên bản ROM của bác Quang vẫn bị đơ cảm ứng. Hãy thử với 1 bản ROM khác của bác Quang xem sao, sao cứ nhè bản đó mà up, với lại bác Quang hỏi là máy bạn đã up thành HSPL 1.56 chưa thì bạn ko trả lời? :D.
KTV ở các tiệm dt thường là cóc biết gì cả, mình từng đi mua con Touch Pro, thấy KTV và ông chủ tiệm loay hoay xem bài viết trên PDAviệt cách HR =))=))=)) nực cười.
Đôi lời tâm sự :D.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
chủ topic cũng thừa nhận là đã dùng ROM 6.5 khoảng 2 tháng============> chứng minh HD up 6.5 bình thường. Nếu máy treo mà HR vẫn bị thì thử down về bản ROM gốc xem, rồi hãy Up bản khác. Mình thấy là thằng cha KTV đó chỉ Down ROM của bạn về 6.1 thôi rồi nói là thay cảm ứng :)) ----> bằng chứng là bây h bạn up lên bản ROM của bác Quang vẫn bị đơ cảm ứng. Hãy thử với 1 bản ROM khác của bác Quang xem sao, sao cứ nhè bản đó mà up, với lại bác Quang hỏi là máy bạn đã up thành HSPL 1.56 chưa thì bạn ko trả lời? :D.
KTV ở các tiệm dt thường là cóc biết gì cả, mình từng đi mua con Touch Pro, thấy KTV và ông chủ tiệm loay hoay xem bài viết trên PDAviệt cách HR =))=))=)) nực cười.
Đôi lời tâm sự :D.

Đó là chuyện bình thường. Rom PDAviet còn đầy ở các cửa hàng bán PPC cũ ở Đặng Dung. Hỏi chủ tiệm là Rom gì---> hắn nói Rom gốc---> Hết hồn!:)):)):)):))

thanhbinhbk

Cái này Bác lại nghi oan cho em, đương nhiên là em không chấp nhận được thì em mới lên đây than với các Bác chứ. Và em cũng nói rõ là không phải em không biết cách Up Rom, em đã làm rất các bước giống Bác Phạm Qunag hướng dẫn mà, và từ trước tới nay em vẫn Up theo các Bác ầm ầm. Bản thân 6.5 em đã cài vào máy này và sử dụng bình thường nhiều tháng nay rôi. Có điều làm em nghi bị teo phần cứng thật nên em mới nhờ anh bạn ra của hàng kiểm tra mà thôi. Thế nhưng cậu KTV lại nói với em thế nên em thấy buồn cười nên chia sẻ với các Bác tí
Nhưng vấn dề là như thế này mới hài: Hôm qua cậu bạn trả máy em và nói là ok rồi, mất 1 chai để thay cảm ứng(???) nhưng nó bảo cứ dùng đi đã xem đã ổn chưa, em ok và dùng nhưng mà nó lại là bản 6.1 nguyên bản, em dùng nó cả ngày không sao--> tối về em đếch chịu được vì bản V71 đẹp quá thế là em lại cài V71 vào, đến sáng đang họp dở lôi dt ra nghe thì nó đã treo cứng rồi---> cậu bạn liền tức tốc trở lại NC để đòi sửa, 1 lúc sau thì em nghe ĐT gọi về và cậu KTV trách em là như thế( sao anh lại cứ Up rom đời cao làm j....:( ). Em nói thực là đang bận nên cũng ầm ừ vì lúc đó không vào đầu. Bây giờ xong việc ngồi thở mới nhớ ra là HD của mình vẫn chưa trả về cho mình, thế là em lên đây mách các Bác đấy ơh.
Thôi thế này cho chắc, mai em sẽ cứ phải dùng cái phiên bản của chú em đấy cho chắc, chờ xem đến lúc nào thì nó lại cứng đờ, lúc đó em sẽ ra để đàm đạo với chú em đấy rằng máy của Anh treo là do chú mày không sửa được lỗi chứ không phải tại vì Anh ham nâng cấp ROM, còn không tin thì chú mày vào diễn đàn PDA VIET mà xem Anh đang bị bắt kêu bebe :mad:)trong ấy đấy. Chắc như thế me mới đòi được máy mà không mất tiền các Bác nhỉ :)

he he cái này gọi là gà đó bạn ạ mình cũng bị như bạn nhưng tiếc là mình đã không dùng HardSPL 1.56 thôi bạn cứ nghe bác PQ đi máy của bạn không hỏng được đâu máy đã chạy wm6.1 thì nhất định chạy được wm6.5 không tin bạn có thể vào microsoft.com mà xem được up miễn phí lữa là khác chia buồn với bạn nha=))

thanhthanhthanh

mấy tay KTV ở cửa hàng điện thoại nói xin lỗi khoác trên mình chiếc áo chỉ để làm kiểng và dễ lừa gạt người ta.thật ra thì củng chẳng biết gì nhiều ngoài việc lục lạo trên khắp các diễn đàn như bọn mình thôi.nghe tới chuyện này trong lòng thấy tức dùm bạn thật sự.xin lổi nhưng thật bức xúc

congsy8x

sao tôi không thể vào dược phần download nhỉ các bạn chỉ cho tôi với được không

ThaiKien

Super V.I.P
sao tôi không thể vào dược phần download nhỉ các bạn chỉ cho tôi với được không
Bạn muốn nói đến phần download nào? Bài viết của bạn dường như đi hơi đi xa so với chủ đề đó.

trungnm555

he he cái này gọi là gà đó bạn ạ mình cũng bị như bạn nhưng tiếc là mình đã không dùng HardSPL 1.56 thôi bạn cứ nghe bác PQ đi máy của bạn không hỏng được đâu máy đã chạy wm6.1 thì nhất định chạy được wm6.5 không tin bạn có thể vào microsoft.com mà xem được up miễn phí lữa là khác chia buồn với bạn nha=))

Đương nhiên là em đã HardSPL 1.56 r chứ các Bác :-??, sao mà em nhầm lẫn được