• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD up ROM 6.5 sẽ bị chết cảm ứng?

binhxii

Bạn thử up lại bản 6.1 khác xem có bị treo không? Nếu dùng bình thường thì chắc chắn phần cứng không vấn đề gì rồi. Sau đó bạn thử HR và cài lại các bước HardSPL từ đầu xem sao? Cứ từ từ làm lại từng bước rồi xem lỗi ở ở chỗ nào.

Mấy hôm nay nghe nói HD nhiều lỗi về màn hình quá. Có mấy bác màn hinh không lên luôn mặc dù vẫn có thể gọi điện đến số cuối cùng được...:-/

nghiat

Kính Các Bác,
Chẳng là con HD của e sau khi Up lên 6.5, em dùng một thời gian ok. Hôm vừa rồi up phiên bản V71 của Bác Phạm Quang xong thì máy treo đơ. SR và HR đều không được, vẫn nhận cuộc gọi và thấy tin nhắn nhưng chịu khong thể touch trên màn hình được. Em thì không nghi ngờ về phần mềm mà cho là chắc chết phần cứng. Thế là em đành mang ra Nhật Cường thì kết luận là chết cảm ứng màn hình. Em mất 1 chai sửa xong nhưng các chú up trả lại cho em WM 6.1 nguyên bản. Em ứ chịu nên về nhà em lại lôi ra up lại bản V71. Kết quả là lại treo. Và em lại phải mang em nó ra Nhật cường.
Kết luận của KTV sửa chữa là: Máy của Anh không dùng 6.5 được đâu mà chỉ dùng được 6.1 thôi :( :-?? . Cứu em đi các Bác. Chẳng nhẽ HD của em suốt đời không được Up Rom ăn theo các Bác nữa sao :(( :((

Kính gửi anh em diễn đàn thay mặt NHẬT CƯỜNG MOBILE cũng có đôi lời vể sự việc vủa anh TRUNGNM555. để anh em nắm rõ .
sự việc thì cũng ko có gì:cách đây vài hôm bạn của bác Trung này có mang đên Nhật cường chi nhánh Láng hạ sửa 1 cái máy HTC HD( Hiện trạng máy luc đó là treo cúng và cảm ứng ko nhận ) khách hàng có trinh bày là từ khi UPROM thì hay treo và đang dùng thì bị như vậy ---> nên bên em chỉ nhận kiểm tra ban đầu bằng PM trước nếu ko khắc phục được bằng Phần mềm thì sẽ báo cho khách hàng để sửa Phần Cứng ----> Khi KTV chạy lai 6.1 , cảm ứng vẫn ko dùng đươc ,KTV lại chạy lần tiếp theo lên 6.5(v71) thì phải nhưng sau khi chạy xong cảm ứng vẫn liệt KTV để lại về 6.1 cho khách lần nũa (vẫn liệt hoàn toàn)---> KTV đã goị cho khách hàng để đề nghị chuyển phần cứng (khách hàng đồng ý sửa cảm ứng )-----> thay cảm ứng mất 800k + 200k phần mềm( Máy ko mua tại nhật cường nên ko được miễn phí)--> máy chay tôt ( ROM đang là 6.1)
Sau 2 ngày sau bạn bác TRung lại quay lại và máy đang treo cứng và do UP lên 6.5(ván bản V71)----> KTV phần mềm bên em nhận máy chạy lại cho khách trước xuống 6.1 Thì ko bi treo nũa dùng ok ---> Khi khách hàng gọi lại cho nhân viên thì đúng nhân viên phần cứng nghe máy và có trả lời khách hàng là lên 6.5 v71 lỗi và KTV phần mềm đã upcho khách hàng bản khác ổ định hơn(theo nhât ký tổ PM là 6.5v72)---> Trang thái luc bạn anh Trung Nhận máy là Máy OK ko lỗi gì.
Hiện tại hệ thống của NHẬT CƯỜNG TELECOM vần ghi lại đầy đủ những thông tin về khách hàng và trạng thái trước và sau khi nhận máy .(hình ảnh và các cuộc điện đàm giữa các KTV em cũng đã check) nên em Em cũng xin nhận lỗi đến anh Trung rằng kỹ thuật bên em ăn nói còn chưa rõ nghĩa làm gây hiểu lầm cho anh .
Còn dịch vụ của nhật cườngTelecom tại Hà Nội Thì ai ai cũng biết cty chúng tôi luôn lấy CHỮ TÍN với khách hàng làm đầu nên ko bao giờ có chuyên máy của khách hỏng PM mà chuyển sang phần cứng cả.
Với Phương Châm Luôn bán hàng giá tốt nhất và dịch vụ tốt nhất đến tay khách hàng
Nếu mọi thắc mắc về dịch vụ của nhật cường xin anh em có thẻ gửi thắc mắc về địa chỉ :
NGUYỄN TUẤN NGHĨA ( Quản Lý Chi Nhánh Láng Hạ)
EMAIL: nghiant.nhatcuong@gmail.com or tuannghia1986@gmail.com
Mobile: 0904004264 or 0439385000 /EXT 300

nghiat

Không phải đả kích Nhật Cường, một cửa hàng khá hoành tráng, lâu đời và khá nổi tiếng. Có lẽ do một vài KTV thôi. Kể ra thêm 1 câu chuyện nếu như GĐ Nhật Cường có đọc được thì nên xem xét:
Cách đây 2-3 năm, tôi muốn mua 1 con Touch Cruise, qua Nhật Cường thì thấy 1 chiếc hàng của chính Nhật cường, nhưng bị khách hàng mới mua trả lại, bán rẻ hơin 2 triệu. Toi mua mang về, hôm sau phát hiện ra sóng rất yếu. Mang ra Nhật Cường xem xét, thì 1 cậu KTV nói không sửa được, nói với bộ phận bán hàng trả lại tiền.
Ngay sau đó tôi phải bay vào Sài Gòn, ra mua 1 em Touch Cruies tại M2O, về cũng thấy sóng tương tự.
Về khách sạn, đọc forum, thấy ngay có nhiều người bị tương tự, và lỗi là do UPROM, mất Radio gốc, chỉ có 1 bản Radio của 1 anh người Nga là cho sóng trở lại như cũ.

Ngẫm lại, thấy bọn KTV Nhật Cường bậy quá, chắc có ý qua mặt công ty để chiếm cái Touch Cruise kia. Nếu kinh doanh như này thì khả năng nhanh "sập" quá!!!
Nói như vậy thì em nghĩ oan cho nhân viên KT . Phương châm của chúng tôi luôn hỗ trợ khách hàng 1 cách tốt nhátvaf nhanh chóng .Nên khi có những trường hợp như vây chúng tôi luôn hỗ trợ tối đa cho khách hàng bằng cách nhập lại hoặc đổi cho khách hàng sản phẩm khác.Như trường hợp bác nói nhưng em nghi như thế là phải . Nếu chưa nghiên cứu kỹ đưoc chính xác máy lỗi do đâu mà công ty bị cả lô hàng thì nên trả lại Tiền khách hàng chú đổi cho khách con khách thì để làm gì. Đổi lỗi như vậy thì chỉ tổn mất uu tín công ty và gây khó chịu cho khách hàng (mà 2 cái này ko mua được bằng tiền) Nên chúng tôi luôn đưa ra những giải pháp tốt cho khách hàng và chúng tôi luôn tin rằng đến với Nhật cường Mobile Khách hàng luồn được hưởng những chế độ tốt nhất : GIÁ TỐT NHẤT,CHẤT LỰONG và UY TÍN TỐT NHẤT .
Hãy đến với chúng tôi để trải nghiệm về công ty dịch vụ hàng đầu miền bắc
http://dienthoaididong.com.vn

PhamQuang

Manager
Đã có đại diện của NHATCUONG vào giải thích, xem ra thì sự việc cũng đã sáng tỏ khá nhiều.
- Vậy là máy của bạn Trung trên là liệt cảm ứng cả với khi chạy WM6.1 lẫn WM6.5 chứ không phải như bạn Trung phản ánh là chỉ chạy WM6.1 và không chạy WM6.5.
Chuyện thay cảm ứng hay cài đặt đó là chuyện thoả thuận giữa DV và người sử dụng, chúng ta không quan tâm về giá cả.
- Tôi chỉ thắc mắc một chút nho nhỏ, nếu đã Up WM6.1 chạy tốt mà Up V71 (là phiên bản khá ổn) thì lại có hiện tượng treo hay đơ? Phải chăng vấn đề cảm ứng hay phần cứng vẫn chưa được sửa hoàn chỉnh???
Bởi lý do rất đơn giản: Máy đã chạy tốt một ROM nào đó (dù 6.1 hay 6.5) và chất lượng máy đã bình thường thì Up các ROM khác (trừ các ROM quá nặng...) chắc chắn sẽ chạy cũng bình thường.

Có lẽ bản thân chủ Topic này cũng chưa thật sự thông thạo về ROM như bạn đó đã khoe chăng? :D

IPHONE12

cháu cũng đồng ý với chú quang.nhưng bạn mới up Rom lên đọc kỹ hướng dẫn trước khi up

còn về phía nhật cường thi tôi nghĩ đây là 1 c.ty cũng rất uy tín tôi đã mua 2 máy ở đó 1 la iphone dùng hơn 1 năm va con HD dùng 7thág nay hàg xách tay tôi dùng thấy rất ổn.up rom lên xuống ầm ầm chạy cứ vun vút:D

doquangduc

Well-Known Member
cháu cũng đồng ý với chú quang.nhưng bạn mới up Rom lên đọc kỹ hướng dẫn trước khi up

còn về phía nhật cường thi tôi nghĩ đây là 1 c.ty cũng rất uy tín tôi đã mua 2 máy ở đó 1 la iphone dùng hơn 1 năm va con HD dùng 7thág nay hàg xách tay tôi dùng thấy rất ổn.up rom lên xuống ầm ầm chạy cứ vun vút:D
Mình cũng mua HD ở NC, dùng 3 tháng rồi. Thấy ổn lắm mà, Còn chuyện 1 công ty lớn như NC mà có KTV nói là HD không cài được Wm 6.5 thì thật buồn cười, em chưa hình dung ra được là tại sao ÔNG đó lại nói được câu này, Bó tay.com

IPHONE12

Mình cũng mua HD ở NC, dùng 3 tháng rồi. Thấy ổn lắm mà, Còn chuyện 1 công ty lớn như NC mà có KTV nói là HD không cài được Wm 6.5 thì thật buồn cười, em chưa hình dung ra được là tại sao ÔNG đó lại nói được câu này, Bó tay.com

ktv nói máy của bạn kia thui chứ máy anh em minh thì ầm ầm.nói gì thì nói máy của bạn nỳ không giải thích nổi vì sao.

ichirumama

đồng ý với bác Quang là sao KTV lại nói HD ko xài dc ROM 6.5??? Đến cả con Atom còn up dc nữa là. Và cuối cùng NC đã up cho chủ Topic ROM 6.5 V72, vậy thì cũng ko còn gì để nói. Mong NC tuyển chọn KTV kỹ lưỡng hơn, đừng để mất lòng khách. Mình cũng từng đi mua PPC thấy chán mấy ông KTV wá, để có dịp đi xin làm KTV thử :D

cuncon2008

đồng ý với bác Quang là sao KTV lại nói HD ko xài dc ROM 6.5??? Đến cả con Atom còn up dc nữa là. Và cuối cùng NC đã up cho chủ Topic ROM 6.5 V72, vậy thì cũng ko còn gì để nói. Mong NC tuyển chọn KTV kỹ lưỡng hơn, đừng để mất lòng khách. Mình cũng từng đi mua PPC thấy chán mấy ông KTV wá, để có dịp đi xin làm KTV thử :D

kTV không phải là không biết mà theo tôi nghĩ có khi con sâu rầu nồi canh đó. tôi mua 3 máy ở Nhật Cường rồi: HTC P3452, Rafael T-Mobile và giờ đang dùng HD. cả 3 cái đều chạy ổn cả. Rất nhiều công ty lớn và thương hiệu quốc tế bị những con sâu làm mất uy tín như Nokia là ví dụ tôi gặp khi dùng con 3250. Tôi vừa mua máy ở 1 nơi sau đó thẻ 512M ở nơi khác, máy báo ko nhận thẻ, kiểm tra kỹ xong tôi mang đến bảo hành của Nokia ở Trần Hưng Đạo Hà Nội để bảo hành máy vì nhận thẻ chập chờn. mà cái bọn KTV của nó lắp cái card đọc thẻ dưới gầm bàn chứ ko để trên bàn cho mình thấy đâu. cái thằng KTV nó cứ kêu thẻ mình chết và kêu nên mua thẻ mới của nó luôn. may là cái thằng đó lúc cầm thẻ của mình nó lại làm xước trước mặt mình nên ko đổi được cái khác nữa. mình đoán nó ko cho thẻ của mình vào k.tra mà cho 1 thẻ khác chết vào rồi chỉ mình xem trên màn hình. nhưng vì cái thẻ của mình bị xước nên ku cậu ko đổi được. mình cầm lại thẻ và xuống T1 mượn 3 cái máy 3250 của những người cũng đang đi bảo hành thử lại. cả 3 máy đều nhận thẻ=> nhất định bảo hành máy. VN làm ăn thế đấy các bạn ạ.

verrybadboy

Đã có đại diện của NHATCUONG vào giải thích, xem ra thì sự việc cũng đã sáng tỏ khá nhiều.
- Vậy là máy của bạn Trung trên là liệt cảm ứng cả với khi chạy WM6.1 lẫn WM6.5 chứ không phải như bạn Trung phản ánh là chỉ chạy WM6.1 và không chạy WM6.5.
Chuyện thay cảm ứng hay cài đặt đó là chuyện thoả thuận giữa DV và người sử dụng, chúng ta không quan tâm về giá cả.
- Tôi chỉ thắc mắc một chút nho nhỏ, nếu đã Up WM6.1 chạy tốt mà Up V71 (là phiên bản khá ổn) thì lại có hiện tượng treo hay đơ? Phải chăng vấn đề cảm ứng hay phần cứng vẫn chưa được sửa hoàn chỉnh???
Bởi lý do rất đơn giản: Máy đã chạy tốt một ROM nào đó (dù 6.1 hay 6.5) và chất lượng máy đã bình thường thì Up các ROM khác (trừ các ROM quá nặng...) chắc chắn sẽ chạy cũng bình thường.

Có lẽ bản thân chủ Topic này cũng chưa thật sự thông thạo về ROM như bạn đó đã khoe chăng? :D

Tôi ủng hộ ý kiến của bác Quang, vụ này có vẻ không liên quan đến hỏng phần cứng rồi.

trungnm555

Các Bác xem lại giúp em về những gì em nói ạ. Em cũng đã nói rất rõ là em nghi chết cảm ứng nên mới mang ra NC để sửa, và em cũng đồng ý trả tiền. Nhưng nếu máy của em chạy ok thì không sao, về nhà em Up lại Rom thì nó treo cứng tiếp. Khi em yêu cầu kiểm tra lại thì chú KTV lại nói là vì em Up Rom khác nên mới bị. Đây mới là vấn đề em nêu về cách trả lời của NC mà thôi.
Tiện đây xin nói với Anh Quản lý chi nhánh Láng hạ của NC: Nên ghi nhận phản ánh của khách hàng, đừng đổ vấy nữa và cũng không nên Quảng cáo nhiều, tốt thì khách hàng sẽ ủng hộ. Có cần tôi chụp lại mặ máy của tôi để anh em xhieem ngưỡng không? Báo cáo Anh trưởng Chi nhánh là máy tôi bị rách trinh tả tơi rồi( Khoảng hơn 10 vết vỡ cạnh máy khi chú KTV này cạy cái cảm ứng của tôi ra :( )
Nhân đây cũng xin Báo cáo em đã về nhà và tự Up tiếp bản V73 của Bác Quang ( bất kể lời dọa dẫm của cái Anh KTV kia), máy chạy ầm ầm và không vấn để gì, cảm ơn Bác nhiều =D>

doquangduc

Well-Known Member
Các Bác xem lại giúp em về những gì em nói ạ. Em cũng đã nói rất rõ là em nghi chết cảm ứng nên mới mang ra NC để sửa, và em cũng đồng ý trả tiền. Nhưng nếu máy của em chạy ok thì không sao, về nhà em Up lại Rom thì nó treo cứng tiếp. Khi em yêu cầu kiểm tra lại thì chú KTV lại nói là vì em Up Rom khác nên mới bị. Đây mới là vấn đề em nêu về cách trả lời của NC mà thôi.
Tiện đây xin nói với Anh Quản lý chi nhánh Láng hạ của NC: Nên ghi nhận phản ánh của khách hàng, đừng đổ vấy nữa và cũng không nên Quảng cáo nhiều, tốt thì khách hàng sẽ ủng hộ. Có cần tôi chụp lại mặ máy của tôi để anh em xhieem ngưỡng không? Báo cáo Anh trưởng Chi nhánh là máy tôi bị rách trinh tả tơi rồi( Khoảng hơn 10 vết vỡ cạnh máy khi chú KTV này cạy cái cảm ứng của tôi ra :( )
Nhân đây cũng xin Báo cáo em đã về nhà và tự Up tiếp bản V73 của Bác Quang ( bất kể lời dọa dẫm của cái Anh KTV kia), máy chạy ầm ầm và không vấn để gì, cảm ơn Bác nhiều =D>
Em cũng thấy bất bình thay cho Bác. Mình mất tiền mua máy và mất tiền sửa máy, chỉ mong được dùng bình thường như những người khác mà thôi. Nhưng cũng may là bây giờ máy Bác lại chạy ầm ầm rồi. Chúc mừng Bác.=D>

nghiat

Em cũng ko bao giờ muốn lên post để PR cho công ty .Nhưng cũng chỉ port cho anh em diễn đàn hiểu là thực chất máy bác nó thế nào .
Em cũng nhận luôn rằng bên em KTV ko chuyên nghiệp băng các bác nên mới có thể để ra hiểu lầm cho khách hàng như thế.và em cũng xin lỗi bác Trung về cách nói của KTV rùi chứ em ko có ý đổ trách nhiệm về khách hàng .
Còn anh em hay uprom cũng toàn là người hiểu PM chắc có thể trả lời câu hỏi của em :(em cũng là 1 dân phần mềm chứ ko phải dân PR hay KD)
Nếu máy khi ko liệt cảm ứng do phần cứng thì sao khi chạy về 6.1 và 6.5(v71) nó vẫn không cảm ứng được mặc dù trước đó nó chạy 6.5 ok?
Khi sủa cảm ứng và chạy 6.1 dùng ok và sao khách hàng chạy 6.5(v71) nó treo, mà khi kỹ thuật viên chạy 6.5 V72 lại ok giò bác chạy lên 6.5V3 vẫn ổn chưa vấn đề gì?
Chắc mọi ngừoi làm Up rom rùi cũng hiểu được và có câu trả lời.