• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V94 (Core 21897) ★ LEO SENSE 2.5.2012

Status
Không mở trả lời sau này.

O2XDAEXEC

Sau khi Up vài sử dụng, cảm thấy có vẻ chậm hơn các bản Rom khác, có lẽ do tích hợp nhiều soft quá chăng!?
Và 1 điều nữa là phần Message hoàn toàn mới lạ so với các Message trước đây.Trong phần Message này bị lỗi ở điểm khi mình send tin nhắn cho bất cứ ai thì hiện tên đầy đủ, nhưng khi có tin nhắn trả lời hay bất cứ 1 tin nhắn nào khác của bạn bè thì chỉ hiển thị số mà không hiển thị tên (mặc dù đã lưu tên) khiến việc xác định rất khó.E rất muốn quay trở lại giống với Message trước đây thì làm thế nào vậy bác?

huudung31284

Ah cái này lúc trước mình cũng bị, thật sự ko phải là lỗi , bạn có thể cài HD Tweak , vào phần Wake up on New SMS chọn Enabled là ok , chúc thành công

Mình làm như bạn hướng dẫn rùi, hi vọng là ok. Được hay không cũng cám ơn bạn thiệt nhiều. Mình thất có câu hỏi hay thắc mắc gì đưa lên diễn đàn, anh em giúp đỡ nhiệt tình quá, Hi vọng diễn đàn mình mãi duy trì phong độ này. Được thì mình làm bữa offline luôn, Mình ở q1, tphcm. Xin dc làm quen anh em xa gần. Nick Yahoo huudung31284

cuncon2008

Bạn vào Settings >>> Sounds & Notifications >>> Message: New Message nhé.
Bỏ dấu chỗ Vibrate đi. Hết rung ngay.

Bỏ rung bàn phím ở đó ạ. E đang HR nên chwa thử được ạ. không biết bỏ ở đó thì khi nhận tin nhắn có bị mất rung báo tin nhắn không ạ?

Không được rồi bác ơi. Bỏ vibrate ở đó di thì khi gõ văn bản để nhắn tin hoặc mail máy vẫn rung ầm ầm. Em hỏi là khi gõ tin nhắn hoặc mail bấm phím ảo máy nó cứ rung. Các bản Rom trước đều có mục để chọn cái này. Bản này tìm hoài ko thấy ah.

Chỉnh sửa cuối:

Xuanlap

Bỏ rung bàn phím ở đó ạ. E đang HR nên chwa thử được ạ. không biết bỏ ở đó thì khi nhận tin nhắn có bị mất rung báo tin nhắn không ạ?

Không được rồi bác ơi. Bỏ vibrate ở đó di thì khi gõ văn bản để nhắn tin hoặc mail máy vẫn rung ầm ầm. Em hỏi là khi gõ tin nhắn hoặc mail bấm phím ảo máy nó cứ rung. Các bản Rom trước đều có mục để chọn cái này. Bản này tìm hoài ko thấy ah.

Bạn vào setting /personal/input/chọn option rồi bỏ chọn ở mục `Vibrate when keys are pressed

cuncon2008

Bạn vào setting /personal/input/chọn option rồi bỏ chọn ở mục `Vibrate when keys are pressed

Mình vào setting /personal/input/chọn option rồi. Không có mục như bạn nói. chỉ có: "Capitalize firrst letter of sentence" và mục: "Scoll upon reaching the last line" mà thôi. Các bản Rom trước đều có mục "Vibrate when keys are pressed". Bản này hoàn toàn ko có. Mong là V95 bác Quang bổ sung lại mục này. vi nhắn tin mà bấm nhanh máy rung rất khó chịu. Con all thing của rom này quá cute rồi, biểu tượng như sắp .......nhảy ra ngoài màn hình, chạy nhẹ nhàng mượt hơn. Thanks các bác.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Mình vào setting /personal/input/chọn option rồi. Không có mục như bạn nói. chỉ có: "Capitalize firrst letter of sentence" và mục: "Scoll upon reaching the last line" mà thôi. Các bản Rom trước đều có mục "Vibrate when keys are pressed". Bản này hoàn toàn ko có. Mong là V95 bác Quang bổ sung lại mục này. vi nhắn tin mà bấm nhanh máy rung rất khó chịu. Con all thing của rom này quá cute rồi, biểu tượng như sắp .......nhảy ra ngoài màn hình, chạy nhẹ nhàng mượt hơn. Thanks các bác.

Thử dùng file kèm theo bài này.Tải về giải nén lấy file.cab cài vào máy/SoftReset

cuncon2008

Bản này hao pin nhanh quá. đang 50% nghe 4 bài hát mà còn có 25%. Có bác nào đồng ý với em ko ah?

Hungsimex

Xin Tweak:

Trước tôi có bản Tweak cài trên W6,1 thi ok. Bây giờ sang W6.5 thi dùng bản này không được nữa. Bác nào có Tweak chay trên W6.5 cho tôi xin.

Cảm ơn!

Hungsimex

Bản này hao pin nhanh quá. đang 50% nghe 4 bài hát mà còn có 25%. Có bác nào đồng ý với em ko ah?

Tôi chạy thấy bình thường. Có thể pin của bác bi chai rồi. Nhưng chậm và hay treo máy quá!

cuncon2008

Tôi chạy thấy bình thường. Có thể pin của bác bi chai rồi. Nhưng chậm và hay treo máy quá!

Ko chai sạn gì đâu ah. Em dùng V91 bình thường mọi cái. Đến V94 này hâm mộ quả Icons nên cài vô. hix. nhưng pin hao nhanh rứa trời. Nhưng máy em lại ko bị "chậm và treo" tý tỵ tỳ ty nào.

PhamQuang

Manager
Ko chai sạn gì đâu ah. Em dùng V91 bình thường mọi cái. Đến V94 này hâm mộ quả Icons nên cài vô. hix. nhưng pin hao nhanh rứa trời. Nhưng máy em lại ko bị "chậm và treo" tý tỵ tỳ ty nào.

Không phải do bộ Icons gây ra hao PIN đâu. :D
Nếu bạn đã dùng V91 thì theo mình V94 cũng chả hao PIN quá nhanh đâu. Có lẽ tốt nhất là bạn hãy kiểm tra lại các trình cài thêm và nên HR lại máy thử xem sao.

cuncon2008

Không phải do bộ Icons gây ra hao PIN đâu. :D
Nếu bạn đã dùng V91 thì theo mình V94 cũng chả hao PIN quá nhanh đâu. Có lẽ tốt nhất là bạn hãy kiểm tra lại các trình cài thêm và nên HR lại máy thử xem sao.

Dạ. Em ko nói là do Icons gây hao pin ah. E chỉ nói đang dùng V91 ổn định nên V92, 93 Em ko cài. đến V94 thấy Icons đẹp quá nên cài vào. E đã HR lại rồi có đỡ nhưng kim xăng chạy nhìn rõ lắm ah.

mikababa

Dạ. Em ko nói là do Icons gây hao pin ah. E chỉ nói đang dùng V91 ổn định nên V92, 93 Em ko cài. đến V94 thấy Icons đẹp quá nên cài vào. E đã HR lại rồi có đỡ nhưng kim xăng chạy nhìn rõ lắm ah.

Theo tôi thì việc pin tốn nhanh có thể do một số nguyên nhân sau:
- Để auto chọn giữa 2 mạng GSM và 3G. Mỗi lần chuyên qua lại giữa 2 chế độ này khiến máy phải search lại cũng gây tốn pin. Bên cạnh đó khi dùng mạng 3G cũng tốn pin hơn khi dùng mạng GSM. theo tôi nên để GSM.
- Hình động của Weather cũng gây tốn pin. Nên tắt đi (sử dụng weather switch đã có sẵn trong ROM của bác Quang)

Bạn có thể giảm độ sáng màn hình ( cái này cũng giúp cho pin dùng được lâu hơn). Hoặc bạn có thể mua pin dung lượng cao, với loại pin này bạn có thể dùng được từ 3-5 ngày tuỳ theo mức độ.

@ Bác PhamQuang: Bản V94 này chạy ổn lắm, cám ơn bác nhiều. Hi vọng các bản sau của bác sẽ tách thành 2 bản: có HTC messages và bản ko có HTC messages.

PhamQuang

Manager
@ Bác PhamQuang: Bản V94 này chạy ổn lắm, cám ơn bác nhiều. Hi vọng các bản sau của bác sẽ tách thành 2 bản: có HTC messages và bản ko có HTC messages.

Mình cũng đã Build và test thử bản ROM không dùng HTC Message Client mà sử dụng giao diện Message như cũ (Classic) nhưng thấy không thích lắm, đã quen với giao diện mới rồi. :D

Thêm nữa dạo này công việc bận nhiều nên không có nhiều thời gian rảnh để tách và làm ROM theo ý các bạn đựơc đâu.
Kitchen cho HD đã đưa lên từ lâu, các bạn tự phát triển cho mình được kia mà.

Hungsimex

Thỉnh thoảng tôi cũng bi hao Pin. Hao rất nhanh. Máy rất nóng ở khu vực bottom. Lúc đó thì nên nhanh tay khởi động lại máy. Nếu không thì hết Pin trong vòng 20'.

Không biết Bác Quang có gặp hiện tượng này không? một số version gần đây em đều gặp kiểu này xảy ra.

TDK2

Gởi : Bác Quang ! rất cám ơn bác đã cho anh em bản V94 này giao diện rất đẹp chạy mượt mà , nhưng 1 có yếu điểm là ngốn pin nhanh(40%) so với bản V91 , 92 phần còn lai thì không chê vào đâu nữa,rất mong khi nào rảnh rỗi Bác lại cho anh em bản V95 or ... Mà xài cả ngày mới cần sạc pin... Thank's lot

wan

mình thấy pin dùng cũng dc mà,trưa mình sạc pin đầy tối còn 65% cũng khá chứ,với chạy mượt hơn v93 rất nhìu thanks bác Quang nhìu

thomastn

V94 này ko tự động configure để kết nối GPRS hả bác Quang? cháu chạy Opera thì khi nó kết nối GPRS thì báo lỗi... có phải thiết lập kết nối ko bác?

PhamQuang

Manager
V94 này ko tự động configure để kết nối GPRS hả bác Quang? cháu chạy Opera thì khi nó kết nối GPRS thì báo lỗi... có phải thiết lập kết nối ko bác?

Update ROM xong máy sẽ tự cấu hình GPRS mà, vấn đề là bạn phải gài SIM đấy.

Status
Không mở trả lời sau này.