• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V94 (Core 21897) ★ LEO SENSE 2.5.2012

Status
Không mở trả lời sau này.

FreemanNFS

mình cũng hết pin rất nhanh lúc mở wifi, có tắt màn hình đi, thì máy rất nóng, và hết pin cực nhanh. mấy V trước mở wifi tắt màn hình không sao cả. không biết có ai bị như mình không vậy ?

wan

mình thấy với ver này máy mình chạy mượt hơn hẳn v93 và pin dùng dc 2 ngày đấy

PhamQuang

Manager
mình thấy với ver này máy mình chạy mượt hơn hẳn v93 và pin dùng dc 2 ngày đấy

Máy thì dùng PIN được 2 ngày, máy thì nhanh hết PIN... Rút cuộc là tại gì đây, ROM hay máy hay do người sử dụng cài ứng dụng???

FreemanNFS

ý cháu nói là, nếu sử dụng bình thường, không mở wifi thì có thể 2 ngày, còn mở wifi mà có tắt màn hình đi thì máy rất nóng mau hết pin cực kì. mầy V trước có ON wifi mà tắt màn hình đi thì không bị như vậy .

lycucu

ý cháu nói là, nếu sử dụng bình thường, không mở wifi thì có thể 2 ngày, còn mở wifi mà có tắt màn hình đi thì máy rất nóng mau hết pin cực kì. mầy V trước có ON wifi mà tắt màn hình đi thì không bị như vậy .

đơn giản thui bạn ơi! bạn mở wifi mà tắt màn hình thì wifi chạy ẩn nên mau hết pin! còn version trước khi bạn tắt màn hình là wifi bị tắt luôn nên lâu hết pin! bạn xài đt bạn phải để ý 1 chút chứ cái gì cũng nói làm phiền Bác Quang quá! mình cũng bị như bạn nè ở các bản trước mình hay wen ko tắt wifi nhưng ko ảnh hưởng gì! đến vẻ này cũng wen tật wen6 tắt wifi , pin sac đầy buổi sáng, buổi chiều hết pin! tưởng đâu đt đức bóng cục pin, đem cắm sạc tét thử mới phát hiện bản này tắt màn hình wifi vẫn ko mất kết nối!

KennyBinh

Trung thành với V89 đến bây giờ ;) hy vọng V94 sẽ còn tuyệt hơn nữa :D thx Mr.Quang

M

mynameisblonde

Guest
please can we have mỏe róm like thí one its ẽcllent

Toan_bk

Bản rom này sao khi up lên con Touch HD của mình sao lại bị 1 lỗi là tắt màn hình lại để lâu bị đứng máy nhấn rất lâu sau mới bật lên đc.Ko bit co' ai bị lỗi giống mình ko nữa

hachillies

Mình cũng bị giống như bạn vậy. Phải mở nắt ra chọt reset mớ xong. Bác Quang cho ý kiến về lỗi này đi. Anyway, bản rom này thật đẹp và dùng thật thích. Cảm ơn Bác Quang nhiều nhé.

huudung31284

Bên HD2 rom ra điều và nhanh quá. Mong bác Quang châm chước cho HD1 con nhà nghèo tụi em với huhu

Toan_bk

Bác Quang ơi vô ngâm cứu giùm tụi em vấn đề này đi.:(
Tại sau máy em khi up lên rom này lại xảy ra bệnh như vậy vậy?

trunghieu13189

Bản rom này sao khi up lên con Touch HD của mình sao lại bị 1 lỗi là tắt màn hình lại để lâu bị đứng máy nhấn rất lâu sau mới bật lên đc.Ko bit co' ai bị lỗi giống mình ko nữa

Mình cũng bị y chang như bạn.Khi tắt máy lâu,mở lên nó ko lên.Phải chọt nó mới lên.
Mà mổi lần chọt xong là nó reset lại từ đầu hết.
Cài nhạc chuông + SMS đều trở lại y như cũ:(

hanaman

Thử dùng file kèm theo bài này.Tải về giải nén lấy file.cab cài vào máy/SoftReset

Cảm ơn bác NhatToai. Nhờ bác mà đã tắt được chế độ rung như trên. Bác có cách nào tắt luôn chế độ rung khi bấm vào các phím số khi gọi điện thoại của tap "Phone" không?

Status
Không mở trả lời sau này.