• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchPro2 WM6.5 ROM V25 (Core 21887) với MANILA 2.5

beejaytee

Còn về xem Video thì chắc là do bác xem file dung lượng lớn quá bị hao hết Ram nên treo máy cũng là bình thường, nhưng theo cá nhân em thì bác dùng Coreplayer xem có lẽ là ổn nhất.

Thân ái

file có mỗi 40 mb:(

smile

Mình mở Internet sharing để chỉnh do muốn vào internet trên PDA qua laptop. Trong ô PC connection đã chọn USB nhưng trong ô Network Connection lại không có lựa chọn "None" (theo hướng dẫn phải chọn cái này) nên ko sao thiết lập để vào net được.
Có phải do khi cài máy mình đã để cho máy tự động cài đặt cấu hình theo mạng đang dùng (sim) ko?

FilterKings

Cảm ơn MAN. bản ROM rất đẹp.
Tuy nhiên nhờ MAN và các bác giúp chỉ giùm chỉnh phần phone thế nào, vì hiện các cuộc gọi (đi hoặc đến) đều mặc định bật loa ngoài. Kiểu này có bữa em chít mất :p

chauchess

Cám ơn nhiều lắm bản này chạy có đở hao pin hơn.Nhưng các bác cho biết phần mềm footprint dùng đê là gì?

TranMinhMan

Super V.I.P
Cám ơn nhiều lắm bản này chạy có đở hao pin hơn.Nhưng các bác cho biết phần mềm footprint dùng đê là gì?

Bản thân tên chương trình đã phần nào nói lên công dụng của nó! Đây là chương trình dùng để lưu lại "dấu chân" của bạn ở những nới bạn đã đi qua. Khi bạn dùng ctr Foootprint chụp 1 tấm hình ở nơi bạn viếng thăm thì ctr sẽ tự động bât GPS và lưu tấm hình đó lại kèm theo tọa độ và chú thích của bạn, bạ̣n có thê dùng nó để làm 1 cuốn nhật ký hành trình!;)

haithanhpham

bản rom này cột pin chỉ hiển thị theo bật 10% thì phải. có cách nào chỉnh không mấy bác

mrducbao

file có mỗi 40 mb:(

Vậy à, mình chưa thử xem bằng WMP của máy mà thường xem bằng Coreplayer và những phim mình xem thường là trên 90M mà không gặp hiện tượng đó, bạn thử xem nhé!

mrducbao

Mấy hôm nay em thấy có hiện tượng nếu máy có vài cuộc gọi nhỡ mà mình để lâu không close notification lại thì tự dưng mất nguồn luôn, chỉ có cách tháo pin ra và lắp lại thì mới lên nguồn.

Không biết có ai bị như thế không ạ?

mrducbao

Phần Window Media Player của bản này nghe rất sướng tai bác PhamQuang ạ, tuy nhiên nếu chỉnh Volume bằng phím cứng thì khồng hiển thị các gạch ngang thể hiện âm thanh tăng hay giảm nên nhiều khi cũng không biết là âm thanh đã được điều chỉnh ở mức nào?

Em hỏi thêm tí là chuyên mục này mở ra là để các member thưởng thức và đánh giá độ mượt mà hoặc đóng góp những vấn đề nên khắc phục nếu có nhược điểm nhưng tại sao bác PhamQuang chả thiện chí lắm khi các ACE phản hồi nhỉ??? :(

smile

có phản hồi gì của người dùng chú Quang có đọc hết đấy, và chú ấy đều có chính sửa trong bản ROM cook của mình. Chỉ là chú ấy không có thời gian ol để giải đáp từng ý kiến một thôi (do công việc của chú ấy, do mối quan tâm...).
Mọi người cùng test và cùng trao đổi với nhau đi.

smile

Dear MrDucBao!!!
Bạn xem video bằng CorePlayer à? File Video của bạn là file gì?
Mình cũng xem bằng CT trên mà file của mình bé xíu mà cũng thấy chạy chậm rì luôn. Mở file nào lơn lớn chút là đơ đơ luôn, phải chọc Reset! Đã thế dù đã cài TCPMP để xem file flv mà cũng ko được!
Điên ko chịu được! (trước dùng Asus P750 file gì cũng chiến hết, kể cả khi đã up bản VGA!)

mrducbao

Dear MrDucBao!!!
Bạn xem video bằng CorePlayer à? File Video của bạn là file gì?
Mình cũng xem bằng CT trên mà file của mình bé xíu mà cũng thấy chạy chậm rì luôn. Mở file nào lơn lớn chút là đơ đơ luôn, phải chọc Reset! Đã thế dù đã cài TCPMP để xem file flv mà cũng ko được!
Điên ko chịu được! (trước dùng Asus P750 file gì cũng chiến hết, kể cả khi đã up bản VGA!)

Tớ xem đuôi AVI hoặc WMV đều OK mà chưa bao giờ bị đơ, còn TCPMP thì không xem được đâu, trước đây mình dùng Imagio cái TCPMP cũng không xem được và cũng có nhiều người kêu như vậy!

Chỉnh sửa cuối:

smile

Thanks bạn!!!
Mình dùng ASUS P750 thì file gì cũng chiến được hết, mà lại chẳng bị giật hình nữa.
Có lẽ là do khác biệt về chip xử lý.

mrducbao

Thanks bạn!!!
Mình dùng ASUS P750 thì file gì cũng chiến được hết, mà lại chẳng bị giật hình nữa.
Có lẽ là do khác biệt về chip xử lý.
Cũng có thể là vậy, mặc dù máy mình không bị treo nhưng cũng cảm giác không mượt như chip Intel, nhưng mình đánh giá cơ bản là TP2 dùng khá thích:D
sao chậm quá em xài clean ram 1.0.9 xong nó đứng máy luôn
Ừ, CleanRAM thì mình cũng bị dù cài version nào cũng treo sau khi clean xong, vì vậy mình dùng chức năng cleanRAM của SKtool thấy khá được!

Last edited by a moderator:

gobig2006

Em chạy thử và có một số ý kiến như sau:
1. GPRS của em này chạy hơi chậm.
2. Footprint chạy chưa được, báo lỗi camera diver (em đã dùng footprint của Rom ARK).
3. Loading googlemap hơi lâu, bắt GPS hơi chậm.
4. Giao diện icon của bản Rom này hơi đơn điệu.
Nói chung em vẫn thanks bác Quang. Mong bác có những bản Rom cho TP2 ngon hơn nữa.

PhamQuang

Manager
Em chạy thử và có một số ý kiến như sau:
1. GPRS của em này chạy hơi chậm.
2. Footprint chạy chưa được, báo lỗi camera diver (em đã dùng footprint của Rom ARK).
3. Loading googlemap hơi lâu, bắt GPS hơi chậm.
4. Giao diện icon của bản Rom này hơi đơn điệu.
Nói chung em vẫn thanks bác Quang. Mong bác có những bản Rom cho TP2 ngon hơn nữa.

Chạy trên máy mình thì:
1. GPRS chạy quá nhanh. :D
2. Footprint mở bình thường
3. GoogleMaps cũng load không thua GPRS
4. Icon dùng từ ROM default của TP2 và mình không có ý định trang trí lại bởi lý do đơn giản: không có thời gian.
Mình đã đưa Kitchen cho TP2 lên rồi (điều mà trên XDA cũng ít ai đưa) do vậy muốn thay đổi hãy "tự mình chui vào bếp" đi. :D