• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCHSKIN ROM OS 19199 build 19199 hoangdat_vista

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Nhìn cũng phê quá đi, mang về test thử xem sao ^^, chắc pro không kém so với dvha đâu nhỉ hì hì!

Về mặt kỹ thuật thì mình và TMOD Đạt đều nắm rất rõ quy trình build ROM do vậy không thể biết và nói được ai hơn ai nhưng về mặt đồ họa thì TMOD Đạt lại giỏi hơn mình rất nhiều. Do vậy TMOD Đạt luôn có những bản ROM rất ấn tượng.=D>
Nhưng nói chung bọn mình làm ROM chỉ vì niềm đam mê và coi đó là thú vui vậy nên bọn mình còn dùng máy này là sẽ còn rất nhiều ROM cho các bạn test, với mục đích chia sẻ mà. Cứ test thoải mái đi, không test hơi uổng đó :D.

Hoangdat_vista

Về mặt kỹ thuật thì mình và TMOD Đạt đều nắm rất rõ quy trình build ROM do vậy không thể biết và nói được ai hơn ai nhưng về mặt đồ họa thì TMOD Đạt lại giỏi hơn mình rất nhiều. Do vậy TMOD Đạt luôn có những bản ROM rất ấn tượng.=D>
Nhưng nói chung bọn mình làm ROM chỉ vì niềm đam mê và coi đó là thú vui vậy nên bọn mình còn dùng máy này là sẽ còn rất nhiều ROM cho các bạn test, với mục đích chia sẻ mà. Cứ test thoải mái đi, không test hơi uổng đó :D.

Dvha79 quá khiêm tốn rồi. Kĩ thuật ROM nhiều cái mình phải học Hà mà. Còn mấy cái thứ đồ họa thì đâu quan trọng lắm đâu, vả lại mình chỉ biết chút ít thôi.
Chúng ta lấy chuyện build ROM làm thú vui chứ đâu có ý định thi đua cao thấp đâu càng nhiều người build ROm thì càng có nhiều ROM để up. Mà một thời up rom cũng là một niềm đam mê. Hôm nào cũng chờ đợi,... chờ đợi,... chờ!!!....
- Bản ROm càng ra sau các bạn càng nên up vì người build ROM chỉ cố gắng sao cho bản sau hoàn thiện hơn bản trước.
Mỗi ROm có một vẻ mong các bạn tìm thấy nguồn vui của mình!!!:)):)):))

habubi

Ko hiểu sao nhạc chuông, tin nhắn, nhắc nhở mình cài vào nó cứ bé bé kiẻu j thế. Nghe bt thì rất to nhưng khi set làm nhạc chuông, tin nhắn thì nghe bé quá. Ko hiểu có phải do rom ko?

hcqp

Xin nhận xét tý nghen!
Ưu điểm:
- Giao diện đẹp
- Sử dụng khá ổn định, máy chạy mượt, nhanh.
- Đặc biệt thích cái iContact và DialPad
- Và nhiều cái khác nữa...
Khuyết điểm (theo quan điểm cá nhân):
- Để tắt phần mềm ngầm, cần sử dụng Task Manager, nhưng không có cách nào để đưa TM ra ngoài màn hình Today
- Thanh LG chưa thật nổi bật về tín năng và cách bài trí!

del_BA

Ko hiểu sao nhạc chuông, tin nhắn, nhắc nhở mình cài vào nó cứ bé bé kiẻu j thế. Nghe bt thì rất to nhưng khi set làm nhạc chuông, tin nhắn thì nghe bé quá. Ko hiểu có phải do rom ko?

em cũng bị vậy:-/. nhạc chuông gọi đến thì bình thường:O

KennyVo

Xin nhận xét tý nghen!
Ưu điểm:
- Giao diện đẹp
- Để tắt phần mềm ngầm, cần sử dụng Task Manager, nhưng không có cách nào để đưa TM ra ngoài màn hình Today

do bro chưa phối hợp cái thằng LG menu với cái giao diện ấy chứ theo e thì thấy rất good

còn việc để tắt phần mềm ngầm thì bro nên thêm trương trình hỗ trợ WkTaskL_1173c_viet.cab cái này bro vào 4shared.com tìm nó là sẽ có ngay. nó sẽ nằm ngay trên góc phải của màn hình chỉ cần bro nhấn nút X hoặc nút OK thì nó sẽ tự động thoát chương trình luôn khỏi cần phải vào taskmanager với lại bro chịu khó tìm hiểu config nó 1 chút là xài rất good

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Xin nhận xét tý nghen!
Ưu điểm:
- Giao diện đẹp

Sao lại không có hả đồng chí!!! mình đã kèm theo ROM phần mềm softkey còn gì!!! Để đưa nó ra ngoài màn hình thì chỉ cần chạy nó( Trong thư mục tool) duyệt trong thư mục Windows tìm lấy taskmgr.exe. nhấn OK rồi khởi động lại là xong thôi!!!!
Còn cách bài trí thì theo đồng chí đặt nó ở đâu là đẹp!!! Nói để anh em làm rom cũng tham khảo. Còn theo mình đặt ở các vị trí trên thì rất dễ. Nhưng đặt ở dưới thì nó có một cái gì đó rất riêng, theo kiểu Iphone ấy mà:D:D Còn tính năng của LGmenu thì mình chịu roài!!!:-?:-?

Mình sử dụng định dang WMA làm nhạc chuông thì thấy bình thường. Có sao đâu. Bạn thử kiểm tra xem âm lượng đã tăng chưa!!!:-??

Last edited by a moderator:

habubi

Đã kiểm tra đầy đủ. Đã thay đủ các loại nhạc, từ pop, rock đến dance mà vẫn ko được to lắm. Nhất là nếu chọn nhạc tin nhắn + rung thì thôi rồi. Mỗi khi có tin nhắn mặc dù mình đã dismiss cảnh báo nhưng vẫn cứ rung và vẫn còn nhạc.

glloveyou

Bác ơi , em dùng bản room mới này , kô thay theme được bác ạ. Bác chỉ giúp em cái , khi thay thì nó vẫn giữ nguyên cái hình nên cũ

Medkid

Đã kiểm tra đầy đủ. Đã thay đủ các loại nhạc, từ pop, rock đến dance mà vẫn ko được to lắm. Nhất là nếu chọn nhạc tin nhắn + rung thì thôi rồi. Mỗi khi có tin nhắn mặc dù mình đã dismiss cảnh báo nhưng vẫn cứ rung và vẫn còn nhạc.

nếu bạn để nhạc chuông ở thẻ nhớ thì có hiện tượng còn rung còn nhá đèn là phải, nếu bạn cho nó vào bộ nhớ máy thì hiện tượng đó mới là bất thường :|

Hoangdat_vista

Bác ơi , em dùng bản room mới này , kô thay theme được bác ạ. Bác chỉ giúp em cái , khi thay thì nó vẫn giữ nguyên cái hình nên cũ

Bản rom này có lẽ mấy cái thông số về màu sắc mình add hơi nhiều vào OEM nên rất kén theme. nếu là theme chuẩn thì chắc chắn là thay được bình thường. Bạn thử dùng hai theme sau xem sao nha, mình thấy ổn. Vả lại do tông màu chính của bản ROm là đen nên nếu bạn thay theme khác sẽ không phù hợp lắm. Thử dùng theme green và HTC này xem

http://www.4shared.com/file/41453036/f04d1345/theme.html

habubi

nếu bạn để nhạc chuông ở thẻ nhớ thì có hiện tượng còn rung còn nhá đèn là phải, nếu bạn cho nó vào bộ nhớ máy thì hiện tượng đó mới là bất thường :|

Mình đã copy file nhạc vào thư mục windows đàng hoàng rồi mà.

Mình chưa có điều kiện dùng bản Rom này, đang xài bản Glass của pác Đạt, thấy ổn định nhưng hình như có 2 lỗi mà chưa thấy ai post, ko biết trong bản Rom này có xuất hiện ko nữa, mấy pác sẵn tiện check rồi nếu thấy có thì yêu cầu pác ĐẠt fix giùm nha!

1: Khi rút thay Sim khác, thì sau khi reset xong, vào lại chỗ cột sóng sẽ có dấu chấm than, phải reset 1 lần nữa mới được và lâu lâu hay xuất hiện tình trạng ngày giờ bị lùi lại trước đây (vd: năm 2007) và hậu quả là call cho người ta thì hok sao, nhưng người ta call tới thì có lúc được có lúc không và riêng phần tin nhắn, chỉ đọc duy nhất được 1 lần ở ngoài màn hình today, rồi vào trong inbox sẽ ko thấy tin nhắn đó nằm đâu hết, mún đọc lại thì chắc cầu cứu mr.Trời quá!

2. Hiện tượng lặp chữ và type chậm trong lúc type tin nhắn, mỗi lần nhấn 1 chữ nào đó (mà điển hình nhất là chữ d và chữ n) sẽ xuất hiện ra double (d = dd ; n= nn ,v.v...) , phải reset đến 2,3 lần mới được, còn nhiều lần gọi là may mắn thì reset chỉ cần 1 lần (lần đó mừng vì ko để người iu chờ lâu, khỏi bị càu nhàu). Hiện tượng điển hình nhất là khi đang type chữ, tốc độ hiện chữ sau khi nhấn phím là rất chậm(phím cứng, mình đang xài con o2iis).
***Lỗi nhỏ và chung nhất: Loa quá nhỏ, nghe nhạc thấy chán theo lun!

Còn lỗi này thì hình như pác Đạt đã sửa trong bản Rom này rồi thì phải, ko biết đúng ko?Đó là nhận tin nhắn và send tin nhắn chậm ah!Lúc đầu cứ tưởng là do mạng Viettel chứ, cuối cùng hóa ra là do bản Rom. Cũng mong khi up bản Rom mới này xong sẽ không còn hiện tượng này nữa. Cái lỗi này là nguyên nhân khiến người iu em hay bực mình khi đang nhắn tin với em nhất, Mong bác sớm khắc phục để giúp em thoát khỏi tình cảnh này!hix...

Chỉ có 2 lỗi đó là đặc trưng xuất hiện trong cái bản Rom này và những bản Rom 6.0 trước đây là mình gặp nhiều nhất nhưng vẫn chưa thấy pác nào khắc phục được, nên hôm nay mạn phép post lên xin mấy pác cố gắng tìm cách fix giùm, còn thấy bực mình vì em đóng góp quá nhiều thì thôi,đọc chơi cũng được,hihi!Chân thành cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Mình chưa có điều kiện dùng bản Rom này, đang xài bản Glass của pác Đạt, thấy ổn định nhưng hình như có 2 lỗi mà chưa thấy ai post, ko biết trong bản Rom này có xuất hiện ko nữa, mấy pác sẵn tiện check rồi nếu thấy có thì yêu cầu pác ĐẠt fix giùm nha!

1: Khi rút thay Sim khác, thì sau khi reset xong, vào lại chỗ cột sóng sẽ có dấu chấm than, phải reset 1 lần nữa mới được và lâu lâu hay xuất hiện tình trạng ngày giờ bị lùi lại trước đây (vd: năm 2007) và hậu quả là call cho người ta thì hok sao, nhưng người ta call tới thì có lúc được có lúc không và riêng phần tin nhắn, chỉ đọc duy nhất được 1 lần ở ngoài màn hình today, rồi vào trong inbox sẽ ko thấy tin nhắn đó nằm đâu hết, mún đọc lại thì chắc cầu cứu mr.Trời quá!

2. Hiện tượng lặp chữ và type chậm trong lúc type tin nhắn, mỗi lần nhấn 1 chữ nào đó (mà điển hình nhất là chữ d và chữ n) sẽ xuất hiện ra double (d = dd ; n= nn ,v.v...) , phải reset đến 2,3 lần mới được, còn nhiều lần gọi là may mắn thì reset chỉ cần 1 lần (lần đó mừng vì ko để người iu chờ lâu, khỏi bị càu nhàu). Hiện tượng điển hình nhất là khi đang type chữ, tốc độ hiện chữ sau khi nhấn phím là rất chậm(phím cứng, mình đang xài con o2iis).
***Lỗi nhỏ và chung nhất: Loa quá nhỏ, nghe nhạc thấy chán theo lun!

Còn lỗi này thì hình như pác Đạt đã sửa trong bản Rom này rồi thì phải, ko biết đúng ko?Đó là nhận tin nhắn và send tin nhắn chậm ah!Lúc đầu cứ tưởng là do mạng Viettel chứ, cuối cùng hóa ra là do bản Rom. Cũng mong khi up bản Rom mới này xong sẽ không còn hiện tượng này nữa. Cái lỗi này là nguyên nhân khiến người iu em hay bực mình khi đang nhắn tin với em nhất, Mong bác sớm khắc phục để giúp em thoát khỏi tình cảnh này!hix...

Chỉ có 2 lỗi đó là đặc trưng xuất hiện trong cái bản Rom này và những bản Rom 6.0 trước đây là mình gặp nhiều nhất nhưng vẫn chưa thấy pác nào khắc phục được, nên hôm nay mạn phép post lên xin mấy pác cố gắng tìm cách fix giùm, còn thấy bực mình vì em đóng góp quá nhiều thì thôi,đọc chơi cũng được,hihi!Chân thành cảm ơn.

Sao lại có thể bực mình được!!! Nếu không thì đưa ROm lên làm gì!!! làm ROM là cũng để cho mình sài. Đưa rom lên nhiều người cùng test sẽ phát hiện ra nhưng lỗi còn chưa phát hiện được để bản sau hoàn thiện hơn thôi. Mình làm ROm không có điều kiện test nhiều. Bạn thử test luôn bản mới của mình đi xem nhưng lỗi trên lỗi nào còn tồn tại.
Việc thay SIM xong. rồi khởi động hiện dấu chấm than ở cột sóng. Bạn vào Comm Manager bật lại là được.( tuy bình thường không bật được phone trong đó nhưng lúc này bật sẽ được)!!! Rất hoan nghênh sự đóng góp chi tiết của bạn. Xin tiếp thu ý kiến

thieuta

Xác nhận! Mình cũng rất hay bị lỗi này, lúc đầu cứ tưởng là do pin backup bị hết chứ!

quangtran2s

cac bác ơi!em là mem mới nhưng cũng đã úp rom 2 lần rồi!tất cả đều đc nhưng lần này <em đưa từ 6.0 lên 6.1>em up xong <hết 100%>nhưng khi khởi động<hr>em nó thì....nó đứng yên ở chỗ 3 vạch màu và ko hiện gi nữa cả!em lại đưa về bootloader chạy lại nhưng tình hình vẫn thế!các bác giúp em với!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

cac bác ơi!em là mem mới nhưng cũng đã úp rom 2 lần rồi!tất cả đều đc nhưng lần này <em đưa từ 6.0 lên 6.1>em up xong <hết 100%>nhưng khi khởi động<hr>em nó thì....nó đứng yên ở chỗ 3 vạch màu và ko hiện gi nữa cả!em lại đưa về bootloader chạy lại nhưng tình hình vẫn thế!các bác giúp em với!!!!!

Sau khi Up xong, bạn chọc bút vào lỗ reset và nhanh tay bấm đồng thời hai nút record va camera. Sau đó bấm lần lượt camera-record-camera-record để chọn No yes yes. Rồi nhấn tiếp phím lá thư là được

NBLam

Bác Hoàng Đạt ơi, cho tôi xin cái file cab của Synchro time được không? Thanks bác.

Status
Không mở trả lời sau này.