• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (HTC): V51 (Core 21686) ★ OS 2.10 ★ SENSE 2018 (FINAL)

smile

ROM này của chú Quang rất đẹp, nhiều options, nhưng (!), sory chú, chậm quá! Có lẽ do add quá nhiều soft vào.

sangtruong85

cám ơn bác Phạm Quang rất nhiều, đang tính gã chồng cho em nó thì up rom này của bác chạy nuột hết sức, em xài con HTC T-mobile hok hieu sao ko up dc bat cứ loại rom nào ngoài rom ship, đã HardSPL duy nhất v44 này của bác em lai up được, sau đây la nhận xét của em.

1. Rom chạy mượt, hơi tốn ram nhưng ko làm treo máy.
2. Thỉnh thoảng bị tình trạng máy tắt luôn ko mở lên được dù pin vẫn đầy, ko biết do máy hay rom.
3. Màn hình hiển thị cuộc goi đến đôi khi bị treo, máy vẫn hoạt động nghe gọi bt nhưng màn hình vẫn trong trạng thái khóa, ko xem được ai gọi đến.
4. Con sensor cảm ứng ánh sáng tắt màn hình khi áp dt vô lỗ tay ko hoạt động, tắt màn hình ngay khi nhận cuộc gọi.

vẫn đang trong tình trạng test.

tucoder

Chưa thử up rom cho em này lần nào. Đến lúc rồi, nhào zooo. Cảm ơn bác nhiều

hoatienii

4. Con sensor cảm ứng ánh sáng tắt màn hình khi áp dt vô lỗ tay ko hoạt động, tắt màn hình ngay khi nhận cuộc gọi.

vẫn đang trong tình trạng test.

mình cũng dùng tmobile khi áp vào tai máy vẫn tắt màn hình mà. máy bạn bị sao đó chứ

annam28

Cảm ơn bác, đây là bản ROM đầu tiên em up cho con TP2 của em. Còn 1 tháng nữa là hết hạn bảo hành của FPT nên em mới dám HardSPL và up ROM.
Cảm nhận đầu tiên của em là hứng thú với nhiều cái mới... Tuy nhiên thỉnh thoảng bản này bị lỗi treo máy, phải tháo pin ra gắn vào restart mới được và HAO PIN nhanh quá.

Thêm nữa, bản ROM này có quá nhiều thứ em không xài, nên khá nặng máy khi để ở chế độ màn hình HTC Sence. Tắt HTC Sence đi thì máy nhanh và mạnh, nhưng mất hết shortcut hữu dụng.

Em chỉ cần xài nghe gọi (pin ít hao), email, tính năng văn phòng + HTC Sence. Bác Quang và các bác biết bản ROM nào vừa nhẹ, vừa mượt và ổn định chỉ cho em với nhé? Thanks tất cả các bác.

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Cảm ơn bác, đây là bản ROM đầu tiên em up cho con TP2 của em. Còn 1 tháng nữa là hết hạn bảo hành của FPT nên em mới dám HardSPL và up ROM.
Cảm nhận đầu tiên của em là hứng thú với nhiều cái mới... Tuy nhiên thỉnh thoảng bản này bị lỗi treo máy, phải tháo pin ra gắn vào restart mới được và HAO PIN nhanh quá.

Thêm nữa, bản ROM này có quá nhiều thứ em không xài, nên khá nặng máy khi để ở chế độ màn hình HTC Sence. Tắt HTC Sence đi thì máy nhanh và mạnh, nhưng mất hết shortcut hữu dụng.

Em chỉ cần xài nghe gọi (pin ít hao), email, tính năng văn phòng + HTC Sence. Bác Quang và các bác biết bản ROM nào vừa nhẹ, vừa mượt và ổn định chỉ cho em với nhé? Thanks tất cả các bác.

Dùng Winmo là để đến với những trải nghiệm bạn ạ!!! HTC sense nếu dùng chỉ để đẹp thì cũng mất đi tính hữu dụng của nó vì ngoài cái đẹp nó cho ta khả năng truy cập nhanh vào các ứng dụng thông qua Shortcuts, mà bạn thì không cần sử dụng nhiều soft thì Shortcuts coi như vứt!

Tuy nhiên, đối chiếu với đánh giá của bạn mình thấy mình dùng ROM này Pin nếu dùng ít hoặc chỉ nghe gọi cũng được 3 days ( thề :D ), Sense thì làm máy hơi chậm là điều không lạ vì chip của TP2 hơi yếu nhưng nếu thích dùng Sense thì phải chấp nhận!!!

Vừa nhẹ lại ổn định thì theo mình 1 là bạn Up về ROM gốc WM6.1; 2 là up sang Wm6.5 bản ROM sense 2.1 cũng nhẹ nhàng và ổn định!!!

Thân ái

khongdamcongtu

Tích hợp HTCMessaging_Client_1_8_20152127_00 với chức năng "Secure Box" khá thú vị.
Chắc đây là chức năng mới của bản V44. Chắc phải down rùi