• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (HTC): V51 (Core 21686) ★ OS 2.10 ★ SENSE 2018 (FINAL)

manhvpcp

cám ơn bác Phạm Quang rất nhiều, đang tính gã chồng cho em nó thì up rom này của bác chạy nuột hết sức, em xài con HTC T-mobile hok hieu sao ko up dc bat cứ loại rom nào ngoài rom ship, đã HardSPL duy nhất v44 này của bác em lai up được, sau đây la nhận xét của em.

1. Rom chạy mượt, hơi tốn ram nhưng ko làm treo máy.
2. Thỉnh thoảng bị tình trạng máy tắt luôn ko mở lên được dù pin vẫn đầy, ko biết do máy hay rom.
3. Màn hình hiển thị cuộc goi đến đôi khi bị treo, máy vẫn hoạt động nghe gọi bt nhưng màn hình vẫn trong trạng thái khóa, ko xem được ai gọi đến.
4. Con sensor cảm ứng ánh sáng tắt màn hình khi áp dt vô lỗ tay ko hoạt động, tắt màn hình ngay khi nhận cuộc gọi.

vẫn đang trong tình trạng test.

Vợ bác giống vợ em thế, em phải tắt chức năng khóa tự động. Mọi thứ Ok ngay.

annam28

Dùng Winmo là để đến với những trải nghiệm bạn ạ!!! HTC sense nếu dùng chỉ để đẹp thì cũng mất đi tính hữu dụng của nó vì ngoài cái đẹp nó cho ta khả năng truy cập nhanh vào các ứng dụng thông qua Shortcuts, mà bạn thì không cần sử dụng nhiều soft thì Shortcuts coi như vứt!

Tuy nhiên, đối chiếu với đánh giá của bạn mình thấy mình dùng ROM này Pin nếu dùng ít hoặc chỉ nghe gọi cũng được 3 days ( thề :D ), Sense thì làm máy hơi chậm là điều không lạ vì chip của TP2 hơi yếu nhưng nếu thích dùng Sense thì phải chấp nhận!!!

Vừa nhẹ lại ổn định thì theo mình 1 là bạn Up về ROM gốc WM6.1; 2 là up sang Wm6.5 bản ROM sense 2.1 cũng nhẹ nhàng và ổn định!!!

Thân ái

Thanks bác rất nhiều... nhưng bác hiểu lộn ý em rồi. Em không cần sử dụng nhiều softs không có nghĩa là không sử dụng cái nào nên không thể nói shortcut vứt như bác được...
Còn bác nói chỉ nghe gọi thì pin được 3 ngày... cái này chắc ko ổn rồi. Em gọi nghe kha khá, check mail automatically 24/24, office một chút... 1 NGÀY LÀ PIN OUT...
Tuy nhiên, em sẽ thử kiếm bản wm6.5, Sence 2.1 như bác nói.... bác nào biết bản nào hợp với nhu cầu của e thì chỉ em với... nếu không em phải up hết các rom và dùng thử chắc hết cả tháng quá các bác.
Thanks cả nhà.

P/S: Ah, bản này mà để Lock của Enable CHT Lockscreen là Camera và Camcorder lỗi hiển thị liền nên tốt nhất cứ để lock của máy.

mrducbao

Thanks bác rất nhiều... nhưng bác hiểu lộn ý em rồi. Em không cần sử dụng nhiều softs không có nghĩa là không sử dụng cái nào nên không thể nói shortcut vứt như bác được...
Còn bác nói chỉ nghe gọi thì pin được 3 ngày... cái này chắc ko ổn rồi. Em gọi nghe kha khá, check mail automatically 24/24, office một chút... 1 NGÀY LÀ PIN OUT...
Tuy nhiên, em sẽ thử kiếm bản wm6.5, Sence 2.1 như bác nói.... bác nào biết bản nào hợp với nhu cầu của e thì chỉ em với... nếu không em phải up hết các rom và dùng thử chắc hết cả tháng quá các bác.
Thanks cả nhà.

P/S: Ah, bản này mà để Lock của Enable CHT Lockscreen là Camera và Camcorder lỗi hiển thị liền nên tốt nhất cứ để lock của máy.

Bạn tìm trong chuyên mục ROM sẽ thấy bản ROM Sense 2.1 của bác anhtuhntl dùng khá hay: http://www.pdaviet.net/showthread.php?85125-TouchPro2-WM6.5-ROM-(Core-21893)-MANILA-2.1(28-02-2010)!
Còn về vụ PIN thì ý mình là nghe gọi ở mức trung bình khoảng 6-7 cuộc 1 ngày ( 3-4 phút/ 1 cuộc gọi ) chứ nghe gọi kha khá nghĩa là tần xuất và mức độ cao, thêm nữa bạn để chế độ auto connect để check mail thì Pin hết nhanh là phải, cái gì dùng nhiều mà chả tàn tạ :D

Thực ra mình không có ý gì cả đâu, mình vui tính lắm!!!

Chúc vui

annam28

Bạn tìm trong chuyên mục ROM sẽ thấy bản ROM Sense 2.1 của bác anhtuhntl dùng khá hay: http://www.pdaviet.net/showthread.php?85125-TouchPro2-WM6.5-ROM-(Core-21893)-MANILA-2.1(28-02-2010)!
Còn về vụ PIN thì ý mình là nghe gọi ở mức trung bình khoảng 6-7 cuộc 1 ngày ( 3-4 phút/ 1 cuộc gọi ) chứ nghe gọi kha khá nghĩa là tần xuất và mức độ cao, thêm nữa bạn để chế độ auto connect để check mail thì Pin hết nhanh là phải, cái gì dùng nhiều mà chả tàn tạ :D

Thực ra mình không có ý gì cả đâu, mình vui tính lắm!!!

Chúc vui

Chào bác,
Em đã thử cả hai bản Sense 2.1 của bác Tú và bác Quang... Đúng là nhẹ nhàng... nhưng hay bị lỗi hiển thị màn hình, đặc biệt là khi dùng Camera thì thỉnh thoảng không thấy màn hình Camera đâu mà vẫn hiện màn hình homepage.
Vậy là em chỉ còn cách mỗi ngày sạc pin 1 lần và quay về dùng bản Rom Sense 2.5 cho đẹp vậy.
Cảm ơn bác Bảo nhé, chúc bác luôn vui khỏe.

freeman_trang

Lại có V46 rồi hả trời. Lại phải tải thôi. Bản này đã đưa đc windows xuống dưới, chạy bản V45 cũng OK mỗi tội vào SMS hay bị treo khi xoay màn hình

binhminhmuon

Đang dùng bản Com2 V45 rất ổn, chạy không treo...
Thử V46 xem nào, nếu không lại quay về Com 2 thôi, Cảm ơn Chú Quang ạ

ndlinhql

Rom chạy tốt lắm bác Quang à , tin nhắn đã hết bị treo , QuickLinks thành 4x4 khiến giao diện đẹp hơn nhiều nhưng sao cháu vẫn thich V45 hơn có lẽ là vì nó COM 2

anhtuhntl

Vấn đề COM5 hay COM2 này các bạn phải thông cảm chon người cook ROM người thì thích COM2 người thì thích COM5 không thể nào đáp ứng hết nhu cầu của tất cả được!

huong0511

Vấn đề COM5 hay COM2 này các bạn phải thông cảm chon người cook ROM người thì thích COM2 người thì thích COM5 không thể nào đáp ứng hết nhu cầu của tất cả được!

theo mình thì COM2 hay COM5 ko phải là vấn đề lớn lắm,cái chúng ta cần nói ở đây là cảm ơn chú PQ đã hết lòng vì anh em dùng PDA , bất cứ bản ROM nào chú dã chia sẻ với mọi người dù tốt hay xấu cũng là món quà rất to lớn đối với người dùng PDA.{như cháu chẳng hạn} cảm ơn chú rất nhiều .chúc chú luôn mạnh giỏi va PDAviet ngày càng lớn mạnh.

PhamQuang

Manager
- Có nhu cầu dùng COM2: Update V45
- Nếu muốn dùng COM5: Update V46
Có 2 Topic để các bạn lựa chọn rồi kia mà.

ndlinhql

Mình biết , mình chỉ nói cảm giác của mình khi dung rom thôi mà . Bác Quang cho cháu hỏi cái này chút , có những rom cài font tiếng Việt được có rom lại ko , cháu có nhớ là bác có nói là do Font nào đó gây nên đó là font gì vậy bác . Cảm ơn bác nhiều