• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

cutilatado

Posted via Mobile Device ban co bi luc chinh? am luong no bi loi k,neu the" thy ket nghja anh em voi minh ne hjhj,bi. giong ban ma co ai giup dau,minh click vao thanh status bar rui chon am luong nen cung k thay hien len ne,2 dua minh faj chju dau kho thoi,vi may" dang bi tinh trang tren nen k go tieng viet dc

đúng rồi.tình trạng của mình y hệt vậy đó.không biết làm sao đây:D

minkenz

Máy em có cài Advanced.Device.Locks-1.01(8)UIQ3-by.G318unsigned rùi , nhưng khi xài thì nó hiện 3 cái bản code:Old code: new code: và recode ? ,đánh vào hok đc ...chỉ ghi đc 1 ký tự là sao mí pác Old code new code và recode ?

NokuaN70

Well-Known Member
Old code:0000 cái này là mặc định của ADL, New code: code của bạn đặt, VD:12345, Recode: xác nhận lại mã vừa đặt, ở trên là 12345, thì ở recode cũng phải 12345. ADL chỉ chấp nhận mã số = number, nếu kg bấm dc số thì bạn bấm double Alt rồi bấm thử xem.
Posted via Mobile Device

khoa123

mình là mem mới.có bác nào thương tình giúp mình với
con P1i của mình không thể tăng giảm âm lư�ng được nữa rồi.nó chạy mặc định luôn.lỗi này có thể là do lúc đổi icon e có chép nhầm 1file"MSPAudiolib" vào ổ C. nhưng giờ file này cũng ko thể xóa được luôn.không biết sao đây.bác nào biết cách khắc phục mà không chạy lại máy không.cảm ơn các bác nhé

Posted via Mobile Device thui thì *lên*xuống xuống*xuống*,mình fải cài lại hết

dzain

các a e cho mình hỏi mình cài icon và theme phong cách Vista của bạn CaoHieu88, nay muốn gỡ đi để cài bộ icon iphone nhưng khi gỡ bỏ thì nó báo chương trình không thể gỡ bỏ,vậy mình phải làn sao để gỡ được nó vây? thanks!

NokuaN70

Well-Known Member
các a e cho mình hỏi mình cài icon và theme phong cách Vista của bạn CaoHieu88, nay muốn gỡ đi để cài bộ icon iphone nhưng khi gỡ bỏ thì nó báo chương trình không thể gỡ bỏ,vậy mình phải làn sao để gỡ được nó vây? thanks!

Cài hay chép? Nếu cài bằng file sis thì phải để CapSwitch OFF rồi mới gỡ bỏ dc, còn nếu chép thì chỉ cần copy đè bộ Icon Iphone lên bộ cũ.

Posted via Mobile Device

dzain

cám ơn nokua70 nhé, hqua mình không biết nên chuyển về giao diện tiếng Việt rồi gỡ thì được nhưnrg các icon gốc của máy không thấy xuất hiện, nay mình sẽ làm lại theo cách của a e, thanks! UIQ chết ở đâu không biết nhưng với những caohieu, congvoi,nokua...và rất nhiều các a e khác tại PDAViet thì nó vẫn đang phát triển rất mạnh đấy chứ! thanks!

dzain

mình mới dùng p990 nên còn gà mờ lắm, có nhiều câu hỏi hơi " ngố" mong các a e bỏ qua nhé! máy mình đã hack rồi, hiện đang rất thích dùng các phần mềm việt hóa, hiện cài core 1.32, powermp3...thấy các bạn nói phần mềm đã unsign, dùng vô tư,nhưng không hiểu sao, trong mục chi tiết có ghi là hết hạn vào cuối năm 2009, như vậy có nghĩa là các phần mềm này chỉ dùng được 1 năm thôi à? nếu muốn dùng tiếp thì phải làm sao? thanks!

tommynguyen1961

mình mới dùng p990 nên còn gà mờ lắm, có nhiều câu hỏi hơi " ngố" mong các a e bỏ qua nhé! máy mình đã hack rồi, hiện đang rất thích dùng các phần mềm việt hóa, hiện cài core 1.32, powermp3...thấy các bạn nói phần mềm đã unsign, dùng vô tư,nhưng không hiểu sao, trong mục chi tiết có ghi là hết hạn vào cuối năm 2009, như vậy có nghĩa là các phần mềm này chỉ dùng được 1 năm thôi à? nếu muốn dùng tiếp thì phải làm sao? thanks!

cái đó là hạn sign của phần mềm, nhưng khi đã hack rồi thì nó cũng ko quan trọng lắm. Nếu qua cái ngày đó rồi mà muốn cài lại chương trình bạn chỉ cần lùi ngày trong điện thoại nằm trong khoảng thời gian của chương trình là ok thôi.

Batmen_007

Do mấy số đó cài đặt chỉ nhận Reply cùng mạng, chứ em P1 của các bạn kg bị gì hết. Mấy bạn thử kiểm tra lại những số đó, có phải khác với mạng của bạn đang xài không?

Posted via Mobile Device
Em vẫn ko hiểu.Anh cá thể hướng dẫn cách cài đặt cho em với được không.híc.em mò mãi mà không được

dzain

các a e chỉ giáo cho mình với nhé, tự nhiên máy mình bị lỗi khi nhận cuộc gọi, tình hình là khi có cuộc gọi đến, mình nhấn nút trả lời thì thấy trên bên cạnh cột sóng có xuất hiện báo lỗi( hình tam giác có dấu chấm than ở giữa ý), mình test rồi( ngay cả giữa trung tâm thành phố)! Lúc đầu mình nghĩ có thể do máy mình bị virut, nên master reset lại, nhưng khi làm thì không được, mình nhập code là 0000 như a e đã bảo. Tuy nhiên máy lại báo không thể gỡ bỏ chương trình được! KHông biết máy mình bị sao nữa, rất mong a e chỉ bảo! với

NokuaN70

Well-Known Member
các a e chỉ giáo cho mình với nhé, tự nhiên máy mình bị lỗi khi nhận cuộc gọi, tình hình là khi có cuộc gọi đến, mình nhấn nút trả lời thì thấy trên bên cạnh cột sóng có xuất hiện báo lỗi( hình tam giác có dấu chấm than ở giữa ý), mình test rồi( ngay cả giữa trung tâm thành phố)! Lúc đầu mình nghĩ có thể do máy mình bị virut, nên master reset lại, nhưng khi làm thì không được, mình nhập code là 0000 như a e đã bảo. Tuy nhiên máy lại báo không thể gỡ bỏ chương trình được! KHông biết máy mình bị sao nữa, rất mong a e chỉ bảo! với

Bạn có thể nói rõ hơn chút nữa, là những chương trình nào kg gỡ bỏ dc kg? Còn khi nhận cuộc gọi mà có tín hiệu như vậy thì mình kg chắc lắm, nếu có thể bạn nên update lại firmware.

Posted via Mobile Device

dzain

may quá, gặp bác nokua70! mình mới dùng p990 nên chưa rõ, có nhiều vấn đề còn chưa rõ, mong bạn thông cảm nhé! máy mình up lên firmware( GW1, r6e28, xài cả tiếng Việt) mới nhất rồi mà( theo cách của PDAViet), lúc đầu ngon lắm. Nhưng không hiểu sao, hôm kia nó bị bệnh, khi có người gọi đến, nó báo lỗi như mình đã kể đó( cạnh tên người gọi đến nó còn xuất hiện " (+) " ), mình định reset thì máy hỏi " gỡ bỏ các chương trình đã cài đặt?", mình làm theo hướng dẫn, nhập code 0000 thì máy báo là không thể gỡ bỏ, và không thể reset được. Mà máy mình ram lúc nào cũng chỉ tầm 12 - 13M free thôi( dù đã dùng SW 1.7: end all, reclaim lever 3). Mong được chỉ dẫn, có cahcs nào ngon mà không phải reset không? hiccc! Thanks!

Son_Nguyen

may quá, gặp bác nokua70! mình mới dùng p990 nên chưa rõ, có nhiều vấn đề còn chưa rõ, mong bạn thông cảm nhé! máy mình up lên firmware( GW1, r6e28, xài cả tiếng Việt) mới nhất rồi mà( theo cách của PDAViet), lúc đầu ngon lắm. Nhưng không hiểu sao, hôm kia nó bị bệnh, khi có người gọi đến, nó báo lỗi như mình đã kể đó( cạnh tên người gọi đến nó còn xuất hiện " (+) " ), mình định reset thì máy hỏi " gỡ bỏ các chương trình đã cài đặt?", mình làm theo hướng dẫn, nhập code 0000 thì máy báo là không thể gỡ bỏ, và không thể reset được. Mà máy mình ram lúc nào cũng chỉ tầm 12 - 13M free thôi( dù đã dùng SW 1.7: end all, reclaim lever 3). Mong được chỉ dẫn, có cahcs nào ngon mà không phải reset không? hiccc! Thanks!
Bạn mới dùng P990i nên chắc ko rõ mấy vấn đề, để mình giải thích luôn cho bạn: lúc có người gọi đến nó xuất hiện cái hình tam giác có dấu ! ở cạnh cột sóng chứ gì, chuyện đó là bt bạn à, nhưng bạn thử để ý xem nó có cái thông báo là "cuộc gọi ko an toàn" ko nhé nếu bạn xài tiếng Việt, nếu đúng như vậy thì giống hệt con K810i mình đang dùng, cái lỗi đó ko ảnh hưởng gì đâu. Còn chuyện tên người gọi đến có thêm dấu (+) thì mình chắc là bạn lưu danh bạ trong SIM đúng ko? Chứ lưu trong máy thì ko bị vậy. Ram của P990i hơi yếu mà máy bạn lúc nào cũng free tầm 12-13mb là nhiều rồi đó, vấn đề này thì ko có cách khắc phục đâu, chỉ cần bạn đừng mở nhiều ứng dụng cùng 1 lúc hoặc tắt bớt các chương trình ko cần thiết đi là được.

dzain

cám ơn VIP p3600i nhiều nhé! căn bản vào chỗ thảo luận về ram cho p990 của PDA nhà mình, thấy mấy a e bảo toàn free 15 - 17M nên nghĩ mà thèm! thanks!

dzain

úi quên, cho mình hỏi chút, cái vụ mình reset nhưng sao máy báo k thể được là sao vậy? mình làm theo hướng dẫn cúa máy, khi nhập code, mình nhập 0000 nhưng máy vãn báo không thể reset, mình phải làm sao?

gauhoi

Bác chủ topic và mem giúp mình sử lý việc này với:
1. Sau khi mình Hard Reset, máy hay xảy ra tình trang restart. Mình muốn truy cập vào service status để internal format mà không được vì đã tháo flip. Search trên diễn đàn nhiều bạn hướng dẫn nhưng vẫn không thể truy cập vào đươc.
2. Khi mới mua máy về, thiết lập và kết nối với wifi trong nhà rất bình thường dù mình đặt chế độ bảo mật WPA2-Mix (ARES - TKIP). Sau khi hard reset, thiết lập lại kết nối nhưng không tài nào vào được internet trên P990i

Mong các bạn giúp đỡ!

Son_Nguyen

úi quên, cho mình hỏi chút, cái vụ mình reset nhưng sao máy báo k thể được là sao vậy? mình làm theo hướng dẫn cúa máy, khi nhập code, mình nhập 0000 nhưng máy vãn báo không thể reset, mình phải làm sao?

Bạn thử xem máy bạn có phải đã đổi phone lock code ko bằng cách vào Control Panel/Other/Security/Locks rồi thực hiện mục Activity lock chuyển sang ON, sau khi bạn bấm vào đó nó sẽ yêu cầu bạn nhập code, bạn thử nhập mã 0000 gốc của SE xem sao? Nếu nó báo sai thì máy bạn đã đổi phone lock code rồi, để biết được phone lock code hiện tại thì bạn xem dưới chữ ký của mình, mục TỔNG HỢP BÀI VIẾT KINH NGHIỆM THÀNH VIÊN trong đấy có bài hướng dẫn của mình đó. Master reset thì bạn phải nhập đúng phone lock code nó mới thực hiện được.

nhocjack

các bác cho em hỏi p990i (firmwere R6E28 chưa hack ) của em chẳng hiểu làm sao tự nhiên lúc em khởi động lên nó hiên lên thông báo :
app closed
!SisRegistrySever
reason code
ucmp
reason number
0
trong quá trình nạp hệ điều hành. khởi động xong thì mất hết các phân mềm sis đã cài .chỉ còn phần mêm jar. em vào setup lại nhưng không đc nó lại hiên lên cái bảng trên .continue hoặc cancel ấn vào đều thoát ra kô setup đc.em vào phần master reset nhập code rồi nhưng cũng ko master reset dc vì lại hiên lên cái bảng như trên .rôi 1 bảng nữa là:
information
general ( unspecified ) error
ấn continue thì treo luôn .muốn thoát ra phải bât task manager. vào uninstall cũng như trên. đt em cũng không hard reset đc vì bị hỏng phím bánh xe cuộn ( jogdial ) hix hix các bác giúp em với không em chết mất

manhnk80p9

Các cao thủ tư vấn dùm phần Messages

Thường thì trong phần messages có Sent, Inbox, Sim, Drafts, Outbox. Nhưng do mình muốn lưu 1 ít tin nhắn nên mình tạo 1 new folder nữa tên "QQ" rồi move tin nhắn cần lưu vào đó. Bây giờ mình muốn cái folder tên "QQ" đó đi mà ko tài nào xóa được. Bây giờ nhờ mọi người giúp mình xóa nó đi. Thanks các bạn nhều.:-??