• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

có bạn nào biết cách thay đổi hình nền trong tin nhắn không ( viết tin nhắn trên 1 hình nào đó, để màu mặc định của nó nhìn hơi chán). có thể chỉ giúp mình với. cảm ơn các bạn nhìu.

hantinhtu_baby

có bạn nào biết cách thay đổi hình nền trong tin nhắn không ( viết tin nhắn trên 1 hình nào đó, để màu mặc định của nó nhìn hơi chán). có thể chỉ giúp mình với. cảm ơn các bạn nhìu.

Bạn phải nói rỏ bạn đang dùng máy gì người ta mới biết mà chia sẻ chứ.
em đã hỏi nhưng vẫn chưa thấy bro nào giải đáp dùm ^^

Có thể câu hỏi của bạn qúa khó hoặc không nằm trong khả năng của người ta.Tốt nhất tự tìm hiểu đi không nên đặt nặng vào những comemt.Chúc bạn thành công!:))

tamtang79

Mấy Bro cho em hỏi một chút motorola Z8 chạy hiệu điều hành Symbian 9.2 + UIQ 3.1 là sao vậy? mấy Bro nào biết chỉ dẫn dùm cho em, thanks

NokuaN70

Well-Known Member
Mấy Bro cho em hỏi một chút motorola Z8 chạy hiệu điều hành Symbian 9.2 + UIQ 3.1 là sao vậy? mấy Bro nào biết chỉ dẫn dùm cho em, thanks

UIQ (trước đây được biết với tên User Interface Quartz -tạm dịch: Giao diện người dùng Thạch anh) của hãng UIQ Technology là một nền tảng phần mềm dựa trên Hệ điều hành Symbian. Một cách cơ bản nó là một lớp giao diện người dùng đồ họa cung cấp những thành phần bổ sung cho nhân hệ điều hành, giúp cho sự phát triển của những điện thoại nhiều tính năng cho phép người dùng có thể có được những tính năng mở rộng thông qua các ứng dụng từ hãng thứ ba.

Các ứng dụng nền tảng có thể được viết bằng C++ sử dụng SDK Symbian/UIQ. Tất cả các điện thoại dựa trên UIQ (2.x và 3.x) cũng hỗ trợ cả ứng dụng Java.

Phiên bản 2.0 và 2.1 là những phiên bản dùng viết và được dùng trong những điện thoại thông minh 2.5G và 3G sau: Sony Ericsson P800/P900/P910, BenQ P30/P31 và Arima U300/U308, Nokia 6708, Motorola A920/A925/A1000/M1000.

Điện thoại UIQ sử dụng màn hình cảm ứng với độ phân giải 208×320 pixels (UIQ 1.x & 2.x) và 240×320 (UIQ 3.x). Tùy vào từng loại điện thoại, số lượng màu là 12-bit (4096 màu), 16-bit (65536 màu), hoặc 18-bit (262144 màu) ở một số điện thoại mới hơn.

UIQ 3.1 là phiên bản mới nhất của platform và, ngoài giao diện dùng viết, cũng sẽ hỗ trợ các giao diện dùng 1 tay và một số nâng cấp đặc biệt.

Đối với các nhà phát triển, những thứ đáng chú ý là:
Mô hình SDK đơn - các nhà phát triển nhắm vào những tính năng UIQ gốc có thể sử dụng UIQ SDK để dùng cho bất kỳ thiết bị UIQ 3 nào. Những phần mở rộng nhắm vào những tính năng của từng thiết bị cụ thể (như WiFi, v.v..) có ở trang web của nhà phát triển điện thoại.
Tăng cường hỗ trợ công cụ - những nhà phát triển có thể sử dụng bất kỳ công cụ nào họ quen dùng (DevStudio, Eclipse, Carbide, CodeWarrior, NetBeans). Phần lớn các công cụ này đang bắt đầu hỗ trợ nhiều hơn tính năng RAD cho cả nhà phát triển C++ và Java.
Các thiết bị đa dạng, quy mô vừa hiện nay đã có, để tăng cường lượng người dùng tiềm năng lên đáng kể.

Điện thoại đầu tiên có UIQ 3.1 là RIZR Z8 của Motorola (Sưu tầm từ Wiki).
Hy vọng sẽ giúp bạn giải đáp dc phần nào thắc mắc của bạn.

NokuaN70

Well-Known Member
Các pro cho em hỏi vài vấn đề sau,vì vừa chuyển từ dòng s60v3 wa nên còn gà.Hiện tại em đã hack máy nhưng vẫn còn 1 s ố vấn đề thắc mắc ::

1/Em sử dụng cái MOd exit nhưng khi chép cái mod exit của WIFi vào thì ko vào đc wifi lun.cả cái Volume,Walkmanplayre,Musíc player nữa nó báo lỗi Dump file created gì đó là lỗi gì vậy mấy broo? có cách nào khắc fục đc ko ?
3/Có cách nào hạn chế pin lại ko.Em xài cảm thấy hao pin wá
4/Có soft nào rs máy ko hay mình fải tự rs =tay

1. Sau khi mod mà Wifi kg sử dụng dc, Volume kg điều chỉnh dc có nghĩa là bạn đã sử dụng không đúng file mod cho máy của bạn. Nếu đã Backup trước khi cài thì bạn nên Restore lại, trong trường hợp không Backup thì bạn mod file nào thì xóa nó đi, nhớ la ̀chép bao nhiêu file là phải xóa hết.
2. Để bớt hao pin bạn nên chỉnh độ sáng màn hình khoảng 50%, chuyển sang chế độ GSM only( nếu bạn không có nhu cầu xài 3G) cáchuyển như sau: Control panel/Connections/Mobile networks, chọn More chọn GSM/3G, chọn GSM only.
3.Hiện nay không có soft Restart, mà chỉ có soft Power Offer( tắt máy) nên bạn phải tự mình Reset máy thôi.

tamtang79

UIQ (trước đây được biết với tên User Interface Quartz -tạm dịch: Giao diện người dùng Thạch anh) của hãng UIQ Technology là một nền tảng phần mềm dựa trên Hệ điều hành Symbian. Một cách cơ bản nó là một lớp giao diện người dùng đồ họa cung cấp những thành phần bổ sung cho nhân hệ điều hành, giúp cho sự phát triển của những điện thoại nhiều tính năng cho phép người dùng có thể có được những tính năng mở rộng thông qua các ứng dụng từ hãng thứ ba.

Các ứng dụng nền tảng có thể được viết bằng C++ sử dụng SDK Symbian/UIQ. Tất cả các điện thoại dựa trên UIQ (2.x và 3.x) cũng hỗ trợ cả ứng dụng Java.

Phiên bản 2.0 và 2.1 là những phiên bản dùng viết và được dùng trong những điện thoại thông minh 2.5G và 3G sau: Sony Ericsson P800/P900/P910, BenQ P30/P31 và Arima U300/U308, Nokia 6708, Motorola A920/A925/A1000/M1000.

Điện thoại UIQ sử dụng màn hình cảm ứng với độ phân giải 208×320 pixels (UIQ 1.x & 2.x) và 240×320 (UIQ 3.x). Tùy vào từng loại điện thoại, số lượng màu là 12-bit (4096 màu), 16-bit (65536 màu), hoặc 18-bit (262144 màu) ở một số điện thoại mới hơn.

UIQ 3.1 là phiên bản mới nhất của platform và, ngoài giao diện dùng viết, cũng sẽ hỗ trợ các giao diện dùng 1 tay và một số nâng cấp đặc biệt.

Đối với các nhà phát triển, những thứ đáng chú ý là:
Mô hình SDK đơn - các nhà phát triển nhắm vào những tính năng UIQ gốc có thể sử dụng UIQ SDK để dùng cho bất kỳ thiết bị UIQ 3 nào. Những phần mở rộng nhắm vào những tính năng của từng thiết bị cụ thể (như WiFi, v.v..) có ở trang web của nhà phát triển điện thoại.
Tăng cường hỗ trợ công cụ - những nhà phát triển có thể sử dụng bất kỳ công cụ nào họ quen dùng (DevStudio, Eclipse, Carbide, CodeWarrior, NetBeans). Phần lớn các công cụ này đang bắt đầu hỗ trợ nhiều hơn tính năng RAD cho cả nhà phát triển C++ và Java.
Các thiết bị đa dạng, quy mô vừa hiện nay đã có, để tăng cường lượng người dùng tiềm năng lên đáng kể.

Điện thoại đầu tiên có UIQ 3.1 là RIZR Z8 của Motorola (Sưu tầm từ Wiki).
Hy vọng sẽ giúp bạn giải đáp dc phần nào thắc mắc của bạn.

Vậy mình phải hack điện thoại không bro, cần vào đâu tham khảo

NokuaN70

Well-Known Member
Hiện nay UIQ đã không còn dc phát triển, nên vẫn chưa có (hoặc chưa tìm ra) cách hack phone cho UIQ 3.1 . Mình không biết trên UIQ 3.1 có hỗ trợ tương thích với các Software của UIQ 3.0 hay không? Nên cũng không giúp gì cho bạn, với lại mình cũng đã từng Search trên Google thì kết quả là có rất ít Software dc viết cho Z8, đa số do người dùng tự viết. Bạn có thể Search trên Goole để có thể khai thác hết con Z8. Chúc may mắn.

ttlong88

Em vừa tập tành sử dụng P1i , cho em hỏi hiện tại đang sử dụng P1i đã hack và mod được walkman nhưng sao em cài opera vào thì nó phải em phải chứng thực gì đó em bấm yes . Sau đó nhấn tiếp tục cài đặt ...... khi nó chạy hết thì nó bảo cài đặt thất bại vì ko chứng thực.... bác nào giúp em với có phải em hack sai không ...

duck_vit

cho em hỏi e đang dùng p990i, lúc bật camera chưa nó cứ tự động thoát ra rồi lại vào, không chụp đc ảnh, có khi mình mở lens cover rồi màn hình trắng xóa=>treo máy...? em up lại FW rồi mà tiinhf trạng vẫn bị(k mod camera)

tommynguyen1961

cho em hỏi e đang dùng p990i, lúc bật camera chưa nó cứ tự động thoát ra rồi lại vào, không chụp đc ảnh, có khi mình mở lens cover rồi màn hình trắng xóa=>treo máy...? em up lại FW rồi mà tiinhf trạng vẫn bị(k mod camera)

sau khi bạn up lại FW là bạn mở camera lên liền vẫn bị tình trạng này hay bạn mod gì rồi mở lên nó mới bị? nếu mới up xong mà mở lên liền chắc camera bị lỗi rồi nên đem ra cửa hàng xem thôi.

hai_lua_t2

Hiện tại mình đang dùng P990i xài được 3 năm rồi. Tuy nhiên là thời gian gần đây đột ngột PIN giảm rất nhanh chỉ xài được khoảng 1 ngày (xài ít, độ sáng 10%, tắt: 3G, Wifi). Lúc trước mình xài thường 3 - 4 ngày. Mình nghĩ là PIN chai nên đã mua một PIN mới zin tuy nhiên tình trạng vẫn tương tự. Mình đã Hard Format Internal Disk. Không cắm thẻ nhớ vào. Nhưng vẫn hao PIN và mình để ý thấy thì quá trình hao PIN không phải là do lúc sử dụng (nghe gọi, nhắn tin PIN vẫn bình thường) vì cứ để sau 1 khoảng thời gian không dùng thì PIN vẫn xuống rất nhanh. Mình thao khảo trên mạng thì hiện tượng này giống như rò dòng.
Vậy không biết ai có kinh nghiệm trong vấn đề này xin chia sẽ và nếu sữa chữa thì tại TP. HCM cửa hàng nào là uy tín. Mình không muốn rời xa P990i!
Thông số Firmware:

Phone: CXC162037 R9GA01
Blue Tooth: CXC162058 R5A01
Organizer: CXC162036 R6E28
CDA: CDA162007/1 R6E28

Xin hỏi thêm Firmware như vậy đã là bản mới nhất chưa vì mình cập nhật cũng đã lâu rồi.
Xin cảm ơn!

quachnam3349

máy P1 của mình sài sim đã có cài đặt kết nối GPRS nhưng không kết nối được. Ai chỉ giúp mình với

tuankiet

Các bro vào giúp mình vấn đề này với. Mình có cái máy SE P1
Sáng nay mình tháo banh máy ra vệ sinh ( do dùng mấy năm nay rồi chưa vệ sinh lần nào) lúc tháo ra ko để ý bánh xe cuộn nên tháo nó rớt ra luôn giờ vệ sinh xong gắng vào ko dc nữa, gắng vào nó cứ lỏng ra nên ko dùng dc. Bro nào từng tháo máy biết cách gắng lại chỏ giúp mình cái nha. Thank mọi người nhiều.

wellanta

cho mình hỏi có ai có phần mêm chặn thời gian cuộc gọi cho g700 ko vậy?cho minh xin đi.gửi qua địa chỉ này cho mình nha:ducnguyen031982@yahoo.com

ngoc1879

mình là thành viên mới của diễn đàn,đã đăng nhập nhưng sao ko tải được các file về vậy?có ai giúp mình ko?

b0m_lx

mình là thành viên mới của diễn đàn,đã đăng nhập nhưng sao ko tải được các file về vậy?có ai giúp mình ko?

file đính kèm hiện tại đang bị lỗi k tải đc :D
còn các file đc up lên các trang web thì tải vô tư nhé :))

onggong

hỏi tool flash cho uiq3.0

mình gặp lỗi với w960i khi đang chuyển cda. đã làm thử lỗi bị sock flash nhưng toan bị treo ở activiting GDFS.....
và giờ thì ko sài được. tìm trên mạng thì thấy mấy bác khác nói SX++ ko flash được cho UIQ3. setool3 thì mình chưa thử vì phải trả tiền và nghe nói tới 2củ lận. vậy ai biết tool nào flash được chỉ mình với nha! (mình sinh viên ah, máy mua 2nd)